ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูพระ(อีกแล้ว)หลวงปู่ทวดให้ทีครับพี่  (อ่าน 2351 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyppon

• ตติยะ

รู้แต่ว่าเป็นเนื้อทองแดงอะครับ แต่ไม่รู้ว่าแท้ไหม รุ่นอะไรรบกวนพี่ๆช่วยดูให้ทีครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ผิดถูกขออภัยนะครับ น่าจะเป็นหลวงพ่อทวด พิมพ์ปั๊มซ้ำ แต่แท้หรือปล่านั้นไม่กล้าฟันธงครับ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถ้าตีเป็นปั้มซ้ำ เก๊ครับ พระหลวงปู่ทวด ยุคที่สร้างสมัยพระอาจารย์ทิมวัดช้างให้ ปัจจุบันมีการปลอมหลายฝีมือ ซึ่งผู้ที่จะเช่าควรปรึกษารู้และผู้เชี่ยวชาญดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งช้ำใจเมื่อโดนของปลอม เพราะของปลอมก็ไม่ต่างอะไรกับการเอาเหล็กมาบูชา เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
   ครั้งหนึ่งมีผู้สร้างพระ นำพระจากโรงงานหลายพิมพ์ มีทั้งสมเด็จ เหรียญ พระผงหลวงพ่อทวดเหยี่ยบน้ำทะเลจืด ไปให้แม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ หนึ่งใน 108 พระอภิญญาแดนสยามปลุกเสก ยังไม่ทันปลุกเสกท่านชี้ไปที่กล่องหนึ่งใน จำนวนหลายกล่องว่า กล่องนี้ไม่ต้องปลุกก็ศักดิ์สิทธิ์อยู่แล้ว เล่นเอาคนนำไปให้ท่านเมตตาปลุกเสกงง เพราะไม่ รู้ว่ากล่องนั้นเป็นพระอะไร เพราะเอาไปหลายพิมพ์ พิมพ์ละกล่อง หลังจากท่านปลุกเสกเสร็จ กรรมการได้เปิด กล่องที่ท่านชี้ว่า ไม่ต้องปลุกก็ศักดิ์สิทธิ์ดู เป็นพระพิมพ์หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืดทั้งกล่อง นี้เป็นเรื่องจริง ที่ศิษย์แม่ชีบุญเรือน หรือใครที่เล่นสายนี้ทราบเป็นอย่างดี น้อมนมัสการต่อองค์สมเด็จหลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืดอีกครั้ง

"เรื่องนี้แสดงให้ถึงบารมีขององค์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด  และอภิญญารู้แจ้งเห็นจริงของแม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ "

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระหลวงปู่ทวดไม่ว่าจะของทำซ้ำหรือเก๊ ก็ศักดิ์สิทธิ์ครับ ขอให้ผู้ที่ครอบรองรักษาศีลให้ได้อย่างน้อยศีลห้าครับ :090:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ส่วนตัวผมว่า เป็นหน้า อาปาเช่ หรือจะปั้มซ้ำ ยังไงก้ไม่แท้ครับ ด้านหลังองค์พระไม่ใช่แบบนี้ :054:

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **
เหรียญนี้เป็นเหรียญหล่อครับ ผิวไม่ตรึง ยังมีคราบเบ้าหลงเหลืออยู่  แท้หรือไม่นั้นไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ boyppon

• ตติยะ
ขอบคุณทุกความเห็น ของพี่ๆทุกท่านครับ สรุปเรียกว่า หน้าอาปาเช่ หรือ ปั้มซ้ำ แต่ยังไม่แท้นะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:.............