ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีตะกรุด ของหลวงพ่อแดง วัดป้อมรามัญ มั่งครับ  (อ่าน 3577 ครั้ง)

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้ผมมีอยู่หนึ่งดอกมีใครใช้ตะกรุดของหลวงพ่อมั่งครับ
เล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อย ช่วงนี้หนาวเเล้วดูแลสุขภาพด้วยนะ   :052:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
น่าจะลงรูปให้ดูด้วยเป็นวิทยาทานครับ...เผื่อคนที่มีอยู่แต่ไม่รู้ว่าตะกรุดของที่ไหนจะได้รู้
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
 คุณ สมบัติ เมทะนี  ก็นับถือพระอาจารย์แดง วัดป้อมรามัญ ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เคยเห็นลงหนังสือพระครับ วัดป้อมรามัญพ่อขับรถผ่านบ่อยๆครับ เคยไปไหว้ด้วยครั้งนึง วัดเงียบมากครับ