ผู้เขียน หัวข้อ: วัดท้องไทร วัดสามง่าม  (อ่าน 4157 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
วัดท้องไทร วัดสามง่าม
« เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 10:33:52 »
มิทราบท่านใดรู้ทางไปหรือไม่ครับ ผมนั่ง TAXI ไปบางพระทุกครั้ง จากทางเข้าอ.นครชัยศรี ลึกมาก แล้วขี่ไปเรื่องๆนี่ มันจะมีป้าย ไปวัดต่างๆ ไปไกลจากบางพระไหมครับ
ผมสนใจจะ ไปลง ทางเสน่ห์ กับ อาจารย์อั้น ได้ข่าวมาว่า ยันต์พวกนี้มาจากเขมรแท้ เพราะอันตัวผมก็ มี งั่งตาแดง อยู่ คู่นึงหน้าตาคล้ายๆหนู แล้วก็ เป๋อ ด้วย ขอบคุณครับ 
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: วัดท้องไทร วัดสามง่าม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เม.ย. 2550, 02:06:39 »
ด้วยความเคารพครับ
    เรื่องทางไปวัดท้องไทรรบกวนใช้กูลเกิ้ล หาดูครับ เคยมีคนนำลงไว้ให้แล้ว
ส่วนเรื่องทางเสน่ห์อะไรนั้น อาจารย์อั้นท่านเป็นศิษย์อาจารย์พัน วัดบางพระ
 และหลวงปู่อั๊บผู้เป็นครูและเจ้าอาวาส ซึ่งท่านไม่ส่งเสริมเรื่องพวกนี้ครับ
 http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63
    ส่วนวัดสามง่าม อยู่ตรงข้ามที่ว่าการอำเภอดอนตูมมีรถประจำทางเข้าถึง
ซึ่งที่คุณอยากได้ หลวงปู่แย้มบอกว่าได้หน้าจะเสียหลังนะครับ 
   ขอแสดงความนับถือ
Geramour

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เม.ย. 2550, 05:28:27 »
อืม อันความว่า ได้หน้าจะเสียหลัง ที่หลวงปู่แย้ม บอกไว้ ความนัย ก็คือ
ได้อย่างเสียอย่างหรือไม่ เสมือนดาบ2คม ที่มีคุณอนันมีโทษมหันต์ หากใช้ในทางที่ผิด....
สาธุ..

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เม.ย. 2550, 05:49:09 »
ผมขอตอบแทนละกัน ผมคิดว่าได้คนใหม่จะเสียคนเก่าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 09:54:40 »
เมื่อวันสงกรานต์ผมแวะไปไหว้หลวงปู่แย้มวัดสามง่ามา มาแล้วครับ บูชากุมารทอง ผ้ายันต์พระศรีสะแลงแงง แล้วก็ชูชกมาด้วยครับ...

อยากแวะไปวัดท้องไทรจัง อยากไปสักนางพิมเหลือเกิน เห็นเค้าว่าต้องไปวันเสาร์ไม่ทราบว่าอาจาร์ยอั้น จะมากี่โมงครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 05:30:07 »
ด้วยความเคารพครับ
    ตั้งแต่  7โมงเช้าครับของวันเสาร์
         นำเรียนว่าเรื่องที่เค้าว่ากันหากัน
ทางวัดทางครูบาอจารย์ไม่ได้ส่งเสริมครับ
    แล้วแต่คนนำไปใช้ครับ
  Gearmour

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 08:16:14 »
ท่าน Geamour  ปลายเดือนจะไปหาอาจารย์ที่วัดท้องไทร อาจจะมีพรรคพวกไปด้วยเยอะหน่อยนะคะ   ขอรบกวนค่ะ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 11:02:46 »
ท่าน Geamour? ปลายเดือนจะไปหาอาจารย์ที่วัดท้องไทร อาจจะมีพรรคพวกไปด้วยเยอะหน่อยนะคะ?  ขอรบกวนค่ะ
    ด้วยความเคาพรครับ
มาเถอะครับ
 เสร็จธุระจากวัดบางพระ ก็มาเถอะครับ
จะได้ช่วยๆ กันสร้างโรงเรียน นี้เห้นจะสร้างเสมารอบโบสถ์กันอีกแล้ว
      Gearmour

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 11:06:12 »
ยินดีค่ะ  เต็มใจหลายๆด้วยค่ะ

ท่าน Geamour? ปลายเดือนจะไปหาอาจารย์ที่วัดท้องไทร อาจจะมีพรรคพวกไปด้วยเยอะหน่อยนะคะ?? ขอรบกวนค่ะ
? ? ด้วยความเคาพรครับ
มาเถอะครับ
 เสร็จธุระจากวัดบางพระ ก็มาเถอะครับ
จะได้ช่วยๆ กันสร้างโรงเรียน นี้เห้นจะสร้างเสมารอบโบสถ์กันอีกแล้ว
? ขอแสดงความนับถือ
? ? ? Gearmour

:) :)