ผู้เขียน หัวข้อ: งานทอดกฐินสามัคคี และ แข่งเรือยาวประเพณี ครั้งที่ ๑๘ ณ วัดบางพระ  (อ่าน 4704 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2553, 04:21:16 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2553, 04:25:24 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่โคมแก้วค่ะ สำหรับภาพบรรยากาศ

หนุ่มๆสาวๆเยอะแยะเชียว :095:
หอยทอด กะลูกชิ้น น่ากินอ่าาาา

มีผู้ดำเนินรายการอาหารโดย..ต้นน้ำชวนชิม :004: 20;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2553, 06:36:56 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณคับที่นําภาพดีดีมาให้ชมคับ :053:

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับพี่..ไม่มีโอกาสไปรวมงานบุญเลย...เศร้า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เอกครับสำหรับบรรยากาศงานกฐินครับ พรีเซ็นเตอร์หล่อจังครับ :027:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอขอบคุณพี่โคมแก้วมากครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศในงานมาให้ชมกันครับ
และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมงานบุญในวันนี้ด้วยครับ ...สวัสดี
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กระชับฉับไวอีกแล้วครับท่าน..................ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพบรรยากาศในงานนะครับพี่
เสียดาย ติดธุระเลยไม่ได้ไปร่วมงานด้วยเลย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณครับ เสียดายมากอดไป  :070:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอกครับ สำหรับภาพบรรยากาศงานทอดกฐิน และงานแข่งเรือยาวชิงถ้วยพระราชทาน วัดบางพระ

วันนี้ได้พบพี่น้องเยอะแยะมากมายจริงๆครับ

บรรยากาศอบอุ่นไปด้วยมิตรภาพและสนุกสนานทั้งวันเลย

...พรุ่งนี้รับชมภาพจากกล้องเปรี้ยวปี๊ดนะครับ... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับบรรยากาศ ของงานวัดบางพระ :054:

น่าสนุกดีน๊ะ แข่งเรือ ไม่ใด้เห็นบรรยากาศ สดๆ มานานแล้ว :050:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ แต่มีข้อสงสัยนิดนึง ที่พี่เจมส์ถือในมืออะได้ของดีอะไรมาครับ เก็บมาฝากน้องๆบ้างป่าวครับ :095:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ...อบอุ่นทุกครั้งที่ไปวัดบางพระ ความเมตตาของพระอาจารย์ มิตรภาพของพี่น้องวัดบางพระ ประทับใจทุกครั้งครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกคนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
เสียดายจังเลยพี่ที่ไม่มีโอกาศได้ไป เพราะติดถ่ายงานที่ กทม
พี่ถ่ายรูปสวยใสมากเริ่ม PRO แล้ว :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2553, 11:49:22 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศในงาน เสียดาย เมื่อวานติดงานประกวดพระที่ตลาด(จตุจักร) มีนบุรี

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากครับ พี่เอกสำหรับภาพบรรยากาศ 21;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่เอก สำหรับภาพบรรยากาศคะ
ขอบคุณพี่นน สำหรับวัตถุมงคลที่มอบให้น้อง ๆ ด้วยนะคะ
ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ จากพี่น้อง ทุกท่านคะ
  :089: :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
ขอบคุณ พี่เอก สำหรับภาพบรรยากาศคะ
ขอบคุณพี่นน สำหรับวัตถุมงคลที่มอบให้น้อง ๆ ด้วยนะคะ
ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ จากพี่น้อง ทุกท่านคะ
  :089: :054:

รอชมที่กล้องของคุณนาวอยู่เนี่ยครับ   อิอิ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับ...ขออนุโมทนาด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ข อ บ คุ ณ  . . . ครับ

สำหรับภาพบรรยากาศสวย ๆ  . . .   ครับ

ผู้คนมากมายจริงๆ     . . . ครับ

วันนั้นไปถึงตอนช่วงบ่าย แล้ว กว่าจะเอารถเข้าไปจอดในวัดได้  ต้องวนผ่านหน้าวัด 2 รอบเลย . . .

------------------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ  ------------------------

15;

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ :053:
และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ :054:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
ภาพสวยมาก ขอบคุณจ๊ะ
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพงานที่ลงในดูนะค่ะ :054:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขอบคุณท่าน โคมแก้ว ครับ สำหรับภาพบรรยากาศงานทอดกฐินสามัคคี และ แข่งเรือยาวประเพณี ครั้งที่ ๑๘ ณ วัดบางพระ
ศิษย์วัดบางพระ มากันมากมาย ศิษย์พี่ศิษย์น้อง ศิษย์ใหม่ศิษย์เก่า มีโอกาสได้พบปะกัน อบอุ่นดีครับ

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณภาพถ่ายสวย ๆ ครับ

สมราคา Canon EOS 450D ไม่ธรรมดาเลยคับ

ทั้งกล้องและ รูป สุดยอด ครับ

สวยงาม ครบทั้งงานบุญ งานแข่ง :016: :015:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับรูปภาพที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เสียดายจังไม่ได้ไป เห็นแล้วอยากไปบ้าง วันไหนไปวัดชวนผมด้วยนะครับพี่เอก

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอบคุณครับผมสำหรับภาพบรรยากาศ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับผม  :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด