ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศ งานทอดกฐินสามัคคี งานแข่งเรือยาวประเพณี วัดบางพระ จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 7302 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งานทอดกฐินสามัคคี และ แข่งเรือยาวประเพณี ครั้งที่ ๑๘ ณ วัดบางพระ
ในวันที่ 31 ตุลาคม 2553 กับภาพบรรยากาศ  หลังจากทำบุญทอดกฐิน
กับ เปรี้ยว และพี่ ๆ น้อง ชาวเว็บวัดบางพระ คะ

การแข่งขันเรือยาวประเพณี และ มหรสพต่าง ๆ ในงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2553, 10:03:51 โดย ~เสน่ห์ack01~ »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ด้านบน กุฏิ พระอาจารย์ญา ลูกศิษย์มาด้วยความศัทธาเยอะเหมือนเช่นทุกวัน
หลวงพี่นัน

หลวงพี่มาร์ค

หลวงพี่เอ วัดตะโน

ภาพบรรยากาศโดยรวมในกุฏิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2553, 03:51:35 โดย PeAwPeed »

• ผู้ดูแล
ภาพบรรยากาศสนุกสนาน และมิตรภาพดี ๆ ของพี่น้อง ชาวเว็บวัดบางพระ
ใครเป็นใคร ติดตามชมได้เลยคะ

ถ่ายภาพหมู่ ร่วม กับ คุณลุงผู้การเสือ

พี่ ๆ จาก เว็บคนรักมีด

ครอบครัวพี่ตี๋ น่ารักทั้งครอบครัวเลยคะ โดยเฉพาะนางแบบสาวน้อย

พี่ชาวเว็บวัดบางพระ ผู้ใจดีและน่ารักเสมอ

คุณอาตำรวจ ผู้ใจดีคะ

รายงานข่าวโดย เปรี้ยวปี้ด  ท่านจ๊อบตัวปลากรอบ ค่ะ

Good Luck & Take care
 :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2553, 10:32:51 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน และขอขอบคุณ สำหรับการเก็บภาพบรรยากาศภายในงานและภาพพี่น้องชาวบางพระทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2553, 03:53:42 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณภาพบรรยากาศจากกล้องตัวน้อยครับ
รวดเร็วทันใจนะครับพี่นาว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ OO7@konrakmeed

• ปฐมะ
  • *
ภาพบรรยากาศสนุกสนาน และมิตรภาพดี ๆ ของพี่น้อง ชาวเว็บวัดบางพระ

พี่ ๆ จาก เว็บคนรักมีด

ขอบพระคุณคุณเปรี้ยวปรี้ดมากๆ
และขอบพระคุณสมาชิกเว็บบางพระทุกท่านครับ
ยินดีที่ได้พบกันไว้มีโอกาสคงได้พบกันอีกนะครับ

ปล. คุณเปรี้ยวปรี้ด ผมขอยืมรูปข้างบนนี้ไว้ไปโพสต์ที่เว็บผมนะครับ, ขอบพระคุณครับ  :045:

• ผู้ดูแล

และที่ขาดไม่ได้เลย
คือ น้ำใจ ของตากล้องสุดหล่อ หรือ พี่เอ็กซ์ พี่ชายสายเสน่ห์ ของเปรี้ยวเอง

ขอขอบคุณพี่เอ็กซ์ แบบโชว์เดี่ยว ไม่ให้ใครแย่งซีน  แบบเต็ม ๆ :002:   :097: :009:
และ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านมาก ๆ นะคะ  
:089: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นาว พี่สาวคนสวยที่ถ่ายภาพบรรยากาศวันงานมาให้ชมกันนะครับ
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ด ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้พวกเราชมกันครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ ...สวัสดี
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

ขอบคุณน้องสาวที่น่ารักมากครับ สำหรับภาพงานบุญและภาพสมาชิกทุกๆท่าน เห็นแล้วเก็บไว้ในความทรงจำำครับ กับภาพบรรยากาศแบบนี้

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวค่ะสำหรับรูปภาพ 

แหม่..เป็นแม่บ้านล้างจานซะด้วย :016:

ทำหน้าเหมือน ยกล้อ เลยนะคะ พี่จ๊อบ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศที่อบอุ่นครับ
เสียดายจังที่ไม่ได้ไปร่วมงาน
:100:  :100:  :100:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับ ได้เห็นหน้าพี่จ๊อบซะทีเน๊อะ :045: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2553, 09:40:10 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
บรรยากาศยังเป็นกันเองเหมือนเดิม ไม่ได้ไปร่วมแข่งเรือ
แต่ก็ได้พายเรือนะจะบอกให้[ที่บ้านน้ำท่วมจ้ะ] ไปไหนไม่ได้
นายแบบ นางแบบ และนางสาวแบบ ก็ยังคงความหล่อความสวยกันเสมอต้นเสมอปลายกันทุกคนเลยนะ
โอกาสหน้าคงได้ร่วมแจม .................... :114: :114: :114:ลุงต้อเอง.............
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2553, 10:31:13 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีๆน่ะครับ มิตรภาพดีๆสำหรับพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระ มิตรภาพที่เริ่มต้นจากโลกไซเบอร์ที่ใครๆก็ชอบว่าร้ายโลกไซเบอร์ เป็นคนดีเริ่มต้นจากโลกไซเบอร์ก็ได้ครับ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกคนนะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ข อ บ คุ ณ  . . . ครับ

สำหรับภาพบรรยากาศสวย ๆ   ของเหล่านายแบบประจำบอรด์ . . .   ครับ

วันนั้นดู เหมือนงานรวมรุ่นของศิษย์เก่าเลย . . . ครับ  ( เพราะเจอศิษย์เก่า ๆ หลายท่านเลย  . . . ครับ )

ป.ล

ยินดีที่ได้รู้จัก . . . ครับ  ท่าน  PeAwPeed

และ ขออณุญาติใช้พื้นที่นี้  ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์ack01~  อีกครั้งนะครับ  สำหรับผ้ายันต์สวย  ๆ . . . ครับ

------------------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ  ------------------------

15;

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :016:ขอบคุณคุณเปรี้ยวปรื้ด....ดดด ...มากครับสำหรับภาพถ่ายบรรยากาศในงานแข่งเรือของวัดบางพระมาให้ชมกัน :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับ พี่นาวสุดสวย ..

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
น่ารักกันทุกคนเลยจ๊ะ เสียดายไม่ได้ไป
ขอบคุณนะจ๊ะ
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **

และที่ขาดไม่ได้เลย
คือ น้ำใจ ของตากล้องสุดหล่อ หรือ พี่เอ็กซ์ พี่ชายสายเสน่ห์ ของเปรี้ยวเอง

ขอขอบคุณพี่เอ็กซ์ แบบโชว์เดี่ยว ไม่ให้ใครแย่งซีน  แบบเต็ม ๆ :002:   :097: :009:
และ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านมาก ๆ นะคะ 
:089: :054:

หวัดดีค่ะ คนสวย
ไปไม่ชวนกันบ้างเลยนะค่ะ  :007:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สวัสดี ท่านผู้ อาวุโส ทุกท่านครับ

ขอขอบคุณ ในน้ำใจที่งดงาม ไม่ว่าจะเป็นการช่วยงานบุญที่วัดบางพระ และ ภาพบรรยากาศต่างๆที่เกิดขึ้น
รวมไปถึง พี่ๆแกงค์ต่างๆ หรือ ศิษย์รุ่นพี่ทุกท่านที่ปรากฏอยู่ในภาพถ่าย อบอุ่นจริงๆครับ ศิษย์วัดบางพระ :002:

ออฟไลน์ amina

• ตติยะ
    • อีเมล
 :008: :008: :008: :008: :008:
-v- ขอบคุณ คุณนาวมากค่ะสำหรับภาพสวยๆ
และ ขอสวัสดีพี่ๆๆทุกคนนะคะ "น้องไหม่ค่ะ  "  :008: :008:    :054:  @^______________^@

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เก็บตกภาพบรรยากาศกันเองระหว่างพี่น้องครับ

ทีมงานแก๊งค์เสน่ห์และผองเพื่อนช่วยงานออกร้านก๋วยเตี๋ยวกัน ล้านจานชามและอุปกรณ์ทำก๋วยเตี๋ยวอย่างแข็งขัน

อันนี้เสน่ห์เอ็ม ออกแนวขี้อาย... :008:

อันนี้พี่บอลราหู ออกแนวกลัวผู้หญิง :095:

ส่วนคนนี้พี่ต้อม ออกแนวตาหวานเยิ้มเวลาใกล้สาวๆ :005:

สุดท้ายก็สุดหล่อของเรา เสน่ห์ต้นน้ำกับมุขหล่อๆแบบนี้....10กระโหลกจัดไปครับ :016:

ขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ร่วมงานบุญทอดกฐินสามัคคีวัดบางพระในปีนี้ ขออนุโมทนาครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
คนดีนะนั่น กินเสร็จมีพากันล้างจานด้วย

เสียดายไปไม่ได้ ต้องรอไหว้ครูโน่นเลยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เสียดายที่เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ว่างพอดี

แต่ได้ดูรูป ดูเรือน่าสนุก มันส์นะครับ
ส่วนงานกฐินผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
กระทู้นี้ทำให้ผมรู้สึกได้ว่าในสังคมปัจจุบัน ยังมีวัยรุ่นไทยที่ชอบเข้าวัดทำบุญและช่วยงานบุญกับทางวัดอยู่อีกมาก
น้องๆกลุ่มนี้น่ารักมากครับ ทั้งยังช่วยกันทำงานคนละไม้คนละมือไม่ได้เกี่ยงงานดูได้จากภาพที่ช่วยกันล้างจาน ขอชื่นชมครับ
นี่ละครับวัยรุ่นสมัยใหม่อย่างแท้จริง หน้าตาสวยงามหล่อเหลาส่งผลมาจากจิตใจ อนุโมทนาบุญด้วยครับ
[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ.ที 40;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 15;  น่าเสียดายจัง..ที่ไปไม่ได้   05;

แต่ยังดีที่มีโอกาสได้รับชมภาพ..อันน่าประทับใจเป็นอย่างยิ่ง ค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพน่ารักๆของพี่ๆน้องวัดบางพระครับ กราบนมัสการหลวงพ่อญา :054: :054: :054:ด้วยครับที่ผมบอกหลวงพ่อว่าจะไปผมเลยไม่ได้ไปเลยครับหลวงพ่อผมไม่ค่อยมีเงินครับ เสียดายครับ :064:
รักและศรัทธา

• ผู้ดูแล
ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาชมกระทู้
ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่าน  :089:

ภาพเหล่านี้จะเป็นภาพแห่งความทรงจำตลอดไป
ขอบคุณคะ  :054:

Thank you for beautiful memory
Thank you for friendly
Good LuCk & Bye
:089: :097:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ.ที 40;

รู้สึกพี่ทีช่วงนี้ชอบใช้ไอคอลที่เป็นรูปแอบแทงข้างหลังนะ มีไรในใจป่ะเนี่ย

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณ PeAwPeed  ที่ภาพบรรยากาศในงานมีให้ชมครับ   :015:

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ไปเมื่อวันอาทิตย์ อยู่ดูรอบแข่งขันวันสุดท้ายค่ะ วันนั้นไปเจออาจารย์หนวด ลูกศิษย์มาเต็มเลย อาจารย์ท่านเจ็บข้อมือ เลยต้องรอนานหน่อย
แต่เราให้อาจารย์ก๋องท่านสักให้เลยได้เร็ว ยังมีเวลาไปดูแข่งเรือยาว สนุกดีแต่ไม่ได้เอากล้องไป เจอกันอีกทีวันครอบครูน่ะค่ะ
ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
งานบุญจิงๆครับ ขอบคุณน้องเปรี้ยวปี้ด ที่เอารูปสวยๆมาลงนะครับ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
เจอพวกพี่ในรูปเหมือนกัน อยากรู้จักติดต่อค่ะ xxxxx@hotmail.com ค่ะ

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2553, 07:38:33 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
จะโหลดภาพได้ต้องทำไงค่ะ เคยจะเอารูปลงทำไม่ได้สักที ตอบทีค่ะ  :010: :010:

• ผู้ดูแล
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2148.0
ลองทำตามคำแนะนำจากลิงค์ ด้านบนดูนะคะ

Good Luck Ka =^.^V=
  :089:

• ปัญจมะ
    • อีเมล

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เจอพวกพี่ในรูปเหมือนกัน อยากรู้จักติดต่อค่ะ xxxxx@hotmail.com ค่ะ

ขอโทษค่ะ มันจะไม่เกิดขึ้นอีก  :075: :075: :075:

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)