ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนหัวเสือ  (อ่าน 3546 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
แหวนหัวเสือ
« เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 10:28:50 »

ก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านGearmourก่อนเลยนะครับ เพราะผมได้เอารูปแหวนเนื้อเงินของท่านGearmourมาเปรียบเทียบกับแหวนเนื้อเงินที่ลงขายทั่วไป พอดีมาเปรียบเทียบแล้วใกล้เคียงกันมากถ้าไม่สังเกต แต่ถ้าได้เห็นภาพของท่าน Gearmour เหมือนเป็นยากันไวรัสเลยครับ จึงขอนำภาพมาประกอบให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันครับ  หรือว่าถ้าพิมพ์ของแหวนทำซ้ำกันก็ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ศึกษาและสะสมครับ 

รูปแรกจะเป็นของท่านGearmourที่เคยลงไว้ให้ดูนะครับ    ที่ผมสังเกตุมีหลายจุดมากครับ เพื่อนสมาชิกลองพิจารณากันเองเลยนะครับ

หน้าเสือถ้าสังเกตุดีผิดรูปทรงมากเลยครับ

เส้นตัดและอักขระความคมชัดต่างกันมากครับแถมมีเส้นเกินที่ข้างแก้มอีกครับ

ความหนาของแหวนและโค๊ด(ป)แตกต่างกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอบคุณน้องเอ็กซ์ครับที่ให้คำปรึกษาครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ตอบ: แหวนหัวเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 10:57:03 »
เมื่อไหร่จะเก่งอย่างพี่เจมส์มั่งครับเนี่ย :002:

ล่าสุดเหรียญนั่งหมูผมปลอมไปแล้วเรียบร้อยครับ  :070: :070:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2553, 11:05:43 »
  โชคดีที่แหวนของผมเหมือนของแท้เลยครับ  เช่ามาจากวัดนก   :005: :005: :005:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:49:04 »

ก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านGearmourก่อนเลยนะครับ เพราะผมได้เอารูปแหวนเนื้อเงินของท่านGearmourมาเปรียบเทียบกับแหวนเนื้อเงินที่ลงขายทั่วไป พอดีมาเปรียบเทียบแล้วใกล้เคียงกันมากถ้าไม่สังเกต แต่ถ้าได้เห็นภาพของท่าน Gearmour เหมือนเป็นยากันไวรัสเลยครับ จึงขอนำภาพมาประกอบให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันครับ  หรือว่าถ้าพิมพ์ของแหวนทำซ้ำกันก็ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ศึกษาและสะสมครับ 

ปล.ขอบคุณน้องเอ็กซ์ครับที่ให้คำปรึกษาครับ

ด้วยความเคารพครับ
    ยินดีมากมายครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันครับ
 ดีใจที่รูปของผมทำประโยชน์ให้พี่น้องได้ครับ

ผมไม่เคยแสดงความเป็นเจ้าของโดยการพิมพ์ชื่อลงไปในรูปนะครับ
ถ้าสังเกตุ
   เพียงแต่ใครอยากเอาไปใช้ก็เชิญ ถ้าเป็นการแพร่กิติคุณของครูบาอาจารย์
แต่อย่าเอาไปค้าขายเท่านั้น เพราะผมถือว่าวัด ครูบาอาจารย์ไม่ได้อะไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:52:42 »
อีกเรื่องลืมไป
   ดูรอยจารด้วยครับ
เป็นจารเครื่อง
ที่หัวเสือจารนะ
  ที่ขอบแหวนจารเต็มครับ
เป็นจารเครื่องครับ
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 10:19:11 »
เมื่อไหร่จะเก่งอย่างพี่เจมส์มั่งครับเนี่ย :002:

ล่าสุดเหรียญนั่งหมูผมปลอมไปแล้วเรียบร้อยครับ  :070: :070:
ดูและศึกษาในเว็ปไปเรื่อยๆนะครับ...อีกหน่อยก็เก่งเหมือนพี่ๆข้างบน... :050:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 10:28:39 »
แหวนรุ่นนี้มีแบบฝังพลอยที่ตาไหมครับ...สีแดง...สีขาว...แบบเคยได้มา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 06:44:47 »
สวยงามจริงๆ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 11:31:27 »
  ถ้าเป็นพระใหม่ ดูความเรียบร้อยของชิ้นงาน กับ คุณภาพของวัสดุ  ก็ช่วยได้บ้างครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 03:07:32 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ เปรียบเทียบและศึกษาครับ  :053:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 09:20:49 »
ขอบคุณพี่เจมส์ที่ให้ความรู้กับน้องๆครับ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"