ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไปสักน้ำมันที่วัดบางพระ1วันจะสักได้กี่รูปครับ  (อ่าน 1125 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenghot2534

• ทุติยะ
  • **
ผมอนากทราบว่าถ้าไปสักน้ำมันที่วัดบางพระ1วันจะสักได้กี่รูปครับ
เนื่องจากผมเดินทางไปโดยขึ้นรถโดยสารอ่ะครับเลยอยากรู้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบเท่าที่พอรู้นะครับ
จะได้กี่ยันต์นั้นมีหลายปัจจัยครับ  เวลา/ความทนเจ็บ/ลูกศิยษ์เยอะ
ท่านอยากได้หลายยันต์คงต้องไปเช้าๆอะครับ
รอท่านต่อไปมาเสริม
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การสักน้ำมันจะสักกี่ครั้งก็ได้ครับแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตา  :017: 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สักยันต์ไม่สำคัญว่าสักเยอะแค่ไหน แต่ที่สำคัญคือสักยันต์แล้วทำตัวอย่างไร อยู่ในศีลในธรรมไม่ทำตัวผิดข้อห้ามสำคัญกว่าน่ะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปน่ะครับ ไปวัดเช้าๆได้แค่ไหนก็แค่นั้นครับ โชคดีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา