ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาตะกรุดวัดสายไหม  (อ่าน 19092 ครั้ง)

ออฟไลน์ steve-e

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอคาถาตะกรุดวัดสายไหม
« เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 07:59:03 »
พี่ๆคับอยากจะถามเรืองตะกรุดลุกปืนวัดสายไหมว่า คาดเอวได้ไหม
แล้วขอคาถาบูชาตะกรุดวัดสายไหมด้วยคับ
 :054:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ขอคาถาตะกรุดวัดสายไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 08:38:11 »
ถ้าเป็นตะกรุด คาดได้ครับ ไม่มีปัญหา
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:19:10 »
ได้ยินข่าวมาว่าพระอาจารย์อ๊อดปัจจุบันลาสิขาแล้วหรือครับ ใครทราบข้อมูลจริงเท็จประการใดรบกวนบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 02:12:00 »
ไม่ทราบเช่นกันครับว่าท่านลาสึก แต่เรื่องคาถาไม่แนใจครับเคยอ่านเจอในหนังสือครับ ให้ ท่องสลับไปมา สุสะวาอิ  อิสะวาสุ ประมาณนี้ครับหรือถ้ามีใครรู้ก็บอกด้วยน่ะครับผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 06:19:04 »
ผมเองก็เคยได้ยินข่าวแบบนั้นมาเหมือนกันครับ ว่าอาจารย์อ๊อดท่านลาสิขาแล้ว รู้ข่าวเมื่อปีที่แล้วครับ
แต่เมื่อหลายเดือนก่อนยังเห็นท่านไปปลุกเสกวัตถุมงคลเลยครับ เรื่องนี้ต้องรอผู้รู้แล้วหละครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 12:32:16 »
อาจารย์อ๊อดยังไม่ลาสิกขานะครับบางคนใส่ร้ายว่าท่านรวยแล้วสึกไปเอาเมีย นี่แหล่ะครับพวกเปรต ทำให้พระดีๆต้องเสื่อม คนที่สึกออกไปก็คือพระที่อยู่กับอาจารย์อ๊อด ท่านใดได้ดูข่าวนักกีฬาเทควันโด้ของไทยที่ได้เหรียญทอง เอเชี่ยนเกมส์ พึ่งไปกราบท่านมา ออกหนังสือพิมพ์ ใครช่างว่าท่านไปได้ ผมก็พึ่งเอารถไปเจิมมาเมื่อวาน ท่านเมตตาเจิมให้แถมให้ของดีอีกด้วย คนที่ปล่อยข่าวท่านก็ทำมันบาปนะยิ่งท่านเป็นพระด้วย ตกนรกจะบอกให้ ท่านใดสงสัยเชิญไปกราบนมัสการท่านได้เลย จะได้ทราบว่าท่านยังอยู่ ผมรับประกัน

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 12:35:30 »
เรื่องตระกรุดท่านนะครับแขวนเอวได้ยิ่งรุ่นแรกๆที่ท่านทำแจกขลังมาก

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 11:43:09 »
เมือวันที่ 27 พย 53   เพิ่งไปกราบพระอาจารย์อ๊อดมาครับ ยืนยันว่ายังไม่ได้ลาสิกขาเเต่อย่างใด
ยังได้ตะกรุดมา 2 ดอก  และเหรียญรุ่นศาลาลั่น มาอีก  1  เหรียญ เลย นะครับ
เหรียญรุ่นนี้ พระอาจารย์อ๊อดท่านว่า 4 แช๊ะ  ครับ
ส่วนเรื่องตะกรุดว่าคาดเอวได้หรือไม่  พระอาจารย์บอกเเค่ว่า "ห้อยคอเถิดเป็นมหาอำนาจ"  เพียงเท่านี้ ครับ  
:054: ขอกราบมนัสการพระอาจารย์อ๊อด ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2553, 11:43:42 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ chalermpolsopa

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 07:34:35 »
เคยเข้าไปหาท่านครับปี52ท่านยังบ่นว่าโดนใส่ร้ายแต่ ท่านก็ยิ้มแล้วถามผมว่ามาทำไม จึงบอกท่านไปว่ามาขอตะกรุด ท่านให้ใหญ่สอง เล็กอีกสองดอกครับและถามว่าต้องลองไหม  ตอบท่านไปว่าไม่ต้องแล้วก็ลาท่านกลับ ลองไปหาท่านดูครับตอนนี้เงียบแล้วเข้าหาสบาย อีกที่นึงครับวัดพระญาติ อยุธยามีตะกรุดและเหรียญเก่าๆราคาไม่แพงให้เช่าครับ ของดีทั้งนั้นมีไว้ไม่เสียหลาย  :016: :015: