ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์หนังเหนียวแต่......  (อ่าน 10124 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนหลังเขา

• ตติยะ
สักยันต์หนังเหนียวแต่......
« เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 08:54:35 »
ไปสักยันต์หนังเหนียวมาทำไมเหยียบใส่ตะปูหรือมีดบาดทำไมถึงโดนครับ(ถามเพื่อเป็นความรู้ครับไม่ได้หลบหลู่) :070:

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: สักยันต์หนังเหนียวแต่......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 09:24:34 »
  แขวนพระเครื่อง  เครื่องราง  สักยันต์  ที่ปลุกเสกโดยใช้คาถาอาคมจะไม่คุ้มตั้งแต่ ข้อมือ และ ข้อเท้า ลงมา

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์หนังเหนียวแต่......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 10:32:33 »
เหมือนกันกับในข่าวทั้งหลายทั้งปวงแหละครับ

แขวนพระเครื่องเกจิชื่อดังเต็มคอ โดนยิงทำไมตาย

ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นสืบเนื่องมาจากผลกรรมของเราๆท่านๆทั้งหลาย มากน้อยต่างกัน

" ลูกเอ๋ย  ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด  เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง  คือ  บารมีของตน  ลงทุนไปก่อน  เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย  มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอดเพราะหนี้สิน  ในบุญบารมีที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว ... เมื่อทำบญทำกุศลได้บารมีมา  ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด  ไม่มีอะไรเหลือติดตัว... แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า  หมั่นสร้างบารมีไว้ .. แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..!"

" จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลา  เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....  ครั้นถึงเวลา  ทั่วฟ้าจบดิน  ก็ต้านเจ้าไม่อยู่ ... จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน   เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย  จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า ..."

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 10:49:32 »
เหมือนกันกับในข่าวทั้งหลายทั้งปวงแหละครับ

แขวนพระเครื่องเกจิชื่อดังเต็มคอ โดนยิงทำไมตาย

ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นสืบเนื่องมาจากผลกรรมของเราๆท่านๆทั้งหลาย มากน้อยต่างกัน

" ลูกเอ๋ย  ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด  เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง  คือ  บารมีของตน  ลงทุนไปก่อน  เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย  มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอดเพราะหนี้สิน  ในบุญบารมีที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว ... เมื่อทำบญทำกุศลได้บารมีมา  ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด  ไม่มีอะไรเหลือติดตัว... แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า  หมั่นสร้างบารมีไว้ .. แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..!"

" จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลา  เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....  ครั้นถึงเวลา  ทั่วฟ้าจบดิน  ก็ต้านเจ้าไม่อยู่ ... จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน   เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย  จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า ..."

ใช่ครับ สมเด็จพระพุฒาจาย์ (โต พรหมรังษี) ท่านเคยสอนเอาไว้
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 11:11:57 »
ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าตัวเราเป็นคนดียามภัยร้ายมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะช่วยแน่นอน

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:38:06 »
  แขวนพระเครื่อง  เครื่องราง  สักยันต์  ที่ปลุกเสกโดยใช้คาถาอาคมจะไม่คุ้มตั้งแต่ ข้อมือ และ ข้อเท้า ลงมา
ใช่ครับ ด้านเหนียวมีหลายแบบครับ แต่ที่คุมถึงปลายเท้า หรือปลายแขน นั้นหายากมากครับ แต่ที่รู้ๆมานะครับจะมีมหาปราบที่คลุมถึงปลายนิ้วนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 01:28:55 »
อะไรบันดล..ก็ไม่พ้นกรรมบันดาล

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 02:05:50 »
คิดดี-ทำดี หมั่นสวดมนต์แผ่เมตตา ระลึกถึงครูบาอาจารย์ บารมีของหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพี่ที่สักยันต์ให้คุ้มครองครับผม :015:

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 02:47:28 »
การสักยันต์ หรือ ห้อยพระก็ดี เป็นสิ่งที่ให้เรายึกเหนียวจิตใจให้เราทำดีไม่หลงผิดในการทำไม่ดี
ถึงแม้ว่าจะสักหรือห้อยพระดีแค่ไหนก็ไม่สามารถหลีกหนีความตายไปได้
ฉะนั้นเราควรทำควมดีทำบุญ นะครับเหนียวไม่เหนียวอยู่ที่จิตใจเราอย่าประมาท ไม่ไปมีเรื่องกับใคร
นี้และคือความเหนียว

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 06:46:06 »
ผมว่า คิดดี  ทำดี ยึดมั้นในศิลธรรมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 08:26:33 »
เจตนาในการไปสักยันต์เพื่อหนังเหนียวเหรอ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 09:25:06 »
พุทธคุณจะคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัย ผ่อนหนักให้เป็นเบา เชื่อมั่นและศรัทธาแล้วพุทธคุณจะคุ้มครอง
ปล.เจ้าของกระทู้อย่าคิดมาก ตะปูตำ มีดบาด มันเป็นเรื่องเล็กน้อยครับ คิดให้ดีบางทีพุทธคุณกำลังคุ้มครองจากหนักให้กลายเป็นเบาอยู่ก็ได้น่ะครับ หวังจะเหนียวแบบอะไรโดนไม่เข้า แล้วไม่สบายหมอจะฉีดยาให้อย่างไรครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 10:35:19 »
พุทธคุณจะคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัย ผ่อนหนักให้เป็นเบา เชื่อมั่นและศรัทธาแล้วพุทธคุณจะคุ้มครอง
ปล.เจ้าของกระทู้อย่าคิดมาก ตะปูตำ มีดบาด มันเป็นเรื่องเล็กน้อยครับ คิดให้ดีบางทีพุทธคุณกำลังคุ้มครองจากหนักให้กลายเป็นเบาอยู่ก็ได้น่ะครับ หวังจะเหนียวแบบอะไรโดนไม่เข้า แล้วไม่สบายหมอจะฉีดยาให้อย่างไรครับ

:114:จริงๆครับผมไปบริจาคเลือดที่สภากาชาดไทยห้อยพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น 5 องค์ ตะกรุดเอวพระเกจิ 4 ดอก
เบี้ยแก้วัดกลางบางแก้วรับกับมือหลวงปู่เจือ 1 ลูก บริจาคเลือดหมอใช้เข็มแทงยังเข้าเลยครับ เราอยากทำบุญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านรู้ครับผมถ้าเป็นคนดีเมื่อภัยมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองแน่นอนครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เคยเจอมากับตัวเรื่องแคล้วคลาดหลายครั้งแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2553, 10:36:51 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 11:32:54 »
ผมรอดจาดอุบัติเหตุร้ายแรง 2-3 ครั้ง จึงเชื่อในยันต์ที่สัก แต่เรื่อง มีดบาดบ้าง เดินชนโต๊ะบ้าง
ผมว่ามันเป็นเรื่องความประมาท ของตัวเราเองมากกว่า (ส่วนตัวนะครับ)
ที่สำคัญเราต้องมีศัทธาในยันต์ที่สักและครูบราอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:04:21 »
ตามความเห็นผมนะครับ นี่ก็เป็นหนึ่งในรายการจ่ายหนี้ ที่คุณติดค้างเจ้ากรรมนายเวรเค้าไว้นะครับ หากครั้งต่อไปคุณเหยียบโดนตะปูจนเหล็กงอหลังจากที่คุณ ได้เจริญสมาธิ บริกรรมคาถาคงกระพันชาตรีตามสายวิชาที่เรียนมาเป็นประจำ สม่ำเสมอ
พุทธังรัตนัตยังนมัสสิตวาสิรสาชานุยุคเล

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:06:15 »
ตามความเห็นผมนะครับ นี่ก็เป็นหนึ่งในรายการจ่ายหนี้ ที่คุณติดค้างเจ้ากรรมนายเวรเค้าไว้นะครับ หากครั้งต่อไปคุณเหยียบโดนตะปูจนเหล็กงอหลังจากที่คุณ ได้เจริญสมาธิ บริกรรมคาถาคงกระพันชาตรีตามสายวิชาที่เรียนมาเป็นประจำ สม่ำเสมอก็ไม่ใช่เรื่องแปลก ทีคุณจะหนังเหนียว เพราะคุณมีทุนเดิมอยู่มาก ใครทำอะไรก็ไม่ได้นั่นเอง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:55:27 »
จะทำอะไรก็ควรมีสติ
และไม่ตั้งอยู่บนความประมาทครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ คนหลังเขา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 03:26:14 »
เจตนาในการไปสักยันต์เพื่อหนังเหนียวเหรอ
ถามเพื่อเป็นความรู้ไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 05:29:29 »
ถามเพื่อเป็นความรู้ไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับ
มิได้มีเจตนาว่ากล่าว ท่านจขท.คงถูกถามมาอีกที แต่จะบอกว่าเรื่องหนังเหนียวหรือไม่เหนียวไม่ใช่เรื่องที่เอามาคุยอวดกัน เมื่อถึงเวลาบารมีของครูบาอาจารย์ท่านจะคุ้มครองเอง

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 06:52:29 »
ผมว่าขึ้นอยุ่กับคนครับ ผมโดนที่มือ ไม่เห็นเป็นไรเลย

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 10:51:01 »
ตอนที่โดนตะปูแทงหรือมีดบาดนั้น เรามีสติกำหนดรู้อยู่หรือเปล่าครับ? เราระลึกถึงพระคุณหลวงพ่ออยู่รึเปล่าครับ?

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 07:23:44 »
พวกตะกรุดยันต์ จะช่วยเราในยามที่เราตกอยู่ในอันตรายครับ

แต่หากทำร้ายด้วยตัวของตัวเอง เช่น มีดบาด หกล้ม
อันนี้ผมว่าก็เคยเป็น แต่ท่านอาจจะช่วยให้หนักกลายเป็นเบามากกว่าครับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 01:03:29 »
อย่าลองของครับ ผมว่าถ้าเป็นอุบัติเหตุ จะคุ้มครองเราเอง

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 05:45:44 »
ผมก็เป็น ครับ วันนี้เลย ห้อย ตะกรุดคอหมา ปีนกำแพงเข้ามา ใน ร.ร. ปูน ดัน บาด นิ้วเท้า

แต่ผมไม่รู้สึกตัวนะตอน ปูนบาดเท้า ต้องสังเกต ถึงเห็น

ออฟไลน์ patay1105

• ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 12:50:22 »

เห็นด้วยเลยคับ

โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์