ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพมงคล..ในหลวงกับพระเกจิชื่อดัง  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ภาพมงคล..ในหลวงกับพระเกจิชื่อดัง

ในหลวงกับหลวงปู่ดูลย์ อตุโล

ในหลวงกับหลวงปู่ขาว อนาลโย

ในหลวงกับหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี

ในหลวงกับหลวงปู่ฝั้น อาจาโร

ในหลวงกับหลวงปู่แหวน สุจิณโณ

ในหลวงกับหลวงปู่ชอบ ฐานสโม

ในหลวงกับหลวงปู่หลุย จันทสาโร.

ในหลวงกับหลวงปู่สิม พุทธาจาโร

ในหลวงกับหลวงพ่อเกษม เขมโก

ในหลวงกับหลวงปู่ผาง จิตฺตคุตฺโต

ในหลวงกับครูบาชัยวงศาพัฒนา (ครูบาวงศ์)

ในหลวงกับหลวงพ่อวัน อุตฺตโม

ในหลวงกับหลวงพ่ออุตตมะ อุตตมรัมโภ.

ในหลวงกับหลวงพ่อพุธ ฐานิโย

ในหลวงกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในหลวงกับครูบาพรหมา พรหมจักโก

ในหลวงกับหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน.

ในหลวงกับพระเทพสาครมุนี (หลวงปู่แก้ว สุวณฺณโชโต)

ในหลวงกับหลวงปู่นำ ชินวโร

ในหลวงกับสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ (วิน ธมฺมสารเถร)

ในหลวงกับหลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ

ในหลวงกับหลวงปู่โต๊ะ อินฺทสุวณฺโณ

ในหลวงกับหลวงพ่อปัญญานันทภิกขุ

ในหลวงกับหลวงจีนคณาณัติจีนพรต (ไต้ซือเย็นบุญ )

ในหลวงกับสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์

ในหลวงกับ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสงฆราช (จวน อุฏฺฐายี)

ในหลวงกับ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช (ปุ่น ปุณฺณสิริ)

ในหลวงกับ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช (วาสน์ วาสโน)

ในหลวงกับ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช (เจริญ สุวฑฺฒโน)

ในหลวงกับพระธรรมธีรราชมหามุนี (โชดก ญาณสิทฺธิ)

ในหลวงกับหลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ

ที่มา http://www.our-teacher.com/our-teach...king&monks.htm

นายธรรมะ
ขอขอบคุณรูปภาพและข้อมูลดีๆจาก เว็บบอร์ดพลังจิตด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2553, 09:08:04 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: ภาพมงคล..ในหลวงกับพระเกจิชื่อดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 10:05:40 »
ปลาบปลื้มใจครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ตอบ: ภาพมงคล..ในหลวงกับพระเกจิชื่อดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 10:53:41 »
ผมไม่เคยเห็นเลยนะครับขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 11:00:51 »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ผมขอเพิ่มพระเกจิอีกองค์นะครับ เป็นที่ศรัทธาและบูชาของพวกเราครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับภาพอาจจะไม่ชัด เพราะใช้ืมือถือถ่ายจากหนังสือครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 11:40:08 »
ขอร่วมแจมด้วยคนครับ :090:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 12:35:56 »
หาดูได้ยากทุกรูปเลยครับ

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 01:48:28 »
 :054:ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 07:07:38 »
 15;เป็นภาพที่ประทับใจมากครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 11:05:58 »
ขอบพระคุณมากครับ เป็นบุญตามากครับ  :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 09:43:37 »
นึกว่าจะไม่ได้ดูเสียแล้วรูปนี้... พี่ชายโพสโดนใจอีกแล้ว!! :093:

cho presley       

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 04:22:18 »
ประทับใจมากๆครับ :053:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 05:49:07 »
ประทับใจทุกรูปครับ
เกิดมายังไม่เคยได้เห็นเลย
ขอบคุณมากๆครับที่หามาให้น้องๆได้ชม
:054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 06:52:09 »
เป็นภาพที่ประทับใจมากๆครับ  :016: