ผู้เขียน หัวข้อ: สมควรแล้วหรือ  (อ่าน 2241 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
สมควรแล้วหรือ
« เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 09:24:56 »
วันนี่ไปวัดมา เห็นมีการ รณรงค์เรื่องไม่ให้สูบบุหรี่ในวัดครับ แต่เห็นบุคคลคนนึง ได้เดินเข้าไปนกุฏิหลวงพี่นัน ทั้งๆที่มีผู้คนนั่รอ สักอยุ่เยอะพอประมาณแต่ชายผู้นั้นเมาถึงก้อ นั่งสูบบุหรี่อย่างสบายใจโดยไม่สนใจคนรอบข้างเลย การกระทำแบบนี่สมควรแล้วหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2553, 09:25:14 โดย nut@coffee »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สมควรแล้วหรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 10:36:54 »
เรื่องภาษาไทย พิมพ์ให้ถูกหน่อยก็ดีนะครับ อ่านแล้ว งง

วันหลังเจอก็บอกเขาเลยครับ มาโพสในเวปคนๆนั้นเขาคงไม่รู้หลอกครับ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2553, 10:43:36 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 10:40:43 »
วันนี่ไปวัดมา เห็นมีการ รณรงค์เรื่องไม่ให้สูบบุหรี่ในวัดครับ แต่เห็นบุคคลคนนึง ได้เดินเข้าไปนกุฏิหลวงพี่นัน ทั้งๆที่มีผู้คนนั่รอ สักอยุ่เยอะพอประมาณแต่ชายผู้นั้นเมาถึงก้อ นั่งสูบบุหรี่อย่างสบายใจโดยไม่สนใจคนรอบข้างเลย การกระทำแบบนี่สมควรแล้วหรือ

ถามว่าสมควรแล้วหรือ....นั่นสิครับเห็นด้วยกับคุณ~@เสน่ห์เอ็ม@~มาบอกในนี้แล้วคนที่คุณกล่าวถึงเขาจะมาอ่านไหมเนี่ยเห็นเขาทำอย่างนั้นแล้วทำไมไม่เขาต่อหน้าเลยละครับถ้าคิดว่าจะช่วยส่งเสริมจริงๆ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 11:00:43 »
ตามนั้นครับ ถ้าคิดจะทำดี ทำไมต้องกลัว
มาบ่นในบอร์ด เขาคนนั้นจะรู้ไหม
เหมือนมาแอบด่าเขา เอาเขามานินทา เขาก็นอนหลับอยู่ของเขาไม่รู้เรื่องหรอก

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ chatee_poke

• ตติยะ
  • โปเก้ ณ.ซอยคาวบอย(สุขุมวิท23)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 11:01:52 »
เฮ้อ.....ทางใครทางมันละครับ
[shake]ต่อต้านวัดยานอวกาศ[/shake]

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 11:17:36 »
งั้นบอกเค้าเลยสิครับ อย่างที่พี่ๆข้างบนเค้าว่าก็เป็นจริงนะครับ

แต่ถ้าไปบอกแล้วเค้าไม่เชื่อก็คงจะเสี่ยงน่าดูเลยนะครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 11:33:21 »
เอิ่ม คือไม่เข้ามานาน ถามว่าสมควรหรือป่าวมันก็ไม่ใช่ แต่บางเรื่องมันก็ไม่ใช่เรื่องน่ามาพูดในบอร์ด บางสิ่งก็ควรเก็บไว้ในใจก็พอ เพราะอะไรก็รู้ๆกันอยู่นะนัท
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 07:14:03 »
ไม่เป็นไรครับ มาบ่นให้ฟังก็รับฟัง วันหลังถึงคราวคนอ่านบ่นบ้างก็ผลัดกัน :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 03:40:38 »
นั่นซิจ๊ะ สมควรแล้วหรือที่มาพูดที่นี่มีไรก็เดินไปบอกเลย โพสที่นี่ได้แจ้งเกิดแต่เขาไม่ได้ยิน  :006:
ก็อย่างที่เจ๊ขวัญบอกเพราะอะไรก็รู้รู้กันอยู่ รู้อะไรหรือจ๊ะเจ๊ขวัญ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 03:42:25 โดย Nongtum »
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 05:01:52 »
ใจเย็นๆกันครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คุณnut@coffee เค้าไม่อยากพูดเพราะเค้ากลัวจะมีปัญหาก็เป็นได้
แต่บางสิ่งมันก็ต้องพูดน๊ะครับเพราะคนๆนั้นจะได้รู้ว่าสิ่งที่เค้าทำอยู่มันไม่ถูกต้อง ถ้าเป็นผมๆก็จะบอกเค้าดีๆว่าพี่ครับช่วยออกไปสูบข้างนอกเถอะครับ

:075:  :075:  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 05:03:50 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 08:35:16 »
 :065:เฮ้อ!!!..กรรมของคนโพสต์ :065:...กลืนไม่เข้า...คายไม่ออกเลยแบบนี้  :004:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 08:41:45 »
คนสูบบุหรี่เขาเช็งนะครับคนไม่สูบคงเห็นด้วยผมว่านานาจิตตังนะครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 01:14:09 »
NO COMMENT 11;ดีกว่าครับ :090:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 07:11:24 »
ถามว่าสมควรไม่...ไม่สมควรครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 05:03:02 »
ไม่สมควรครับ......นะ