ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องการบวชพระครับ  (อ่าน 2104 ครั้ง)

ออฟไลน์ memymine

• ทุติยะ
  • **
พอดีมีความตั้งใจที่จะบวช และด้วยความที่เป็นคนนครปฐมอยู่แล้วจึงสนใจอยากจะบวชที่วัดบางพระเพื่อแทนคุณบิดามารดา ประมาณ 1 เดือน ไม่ทราบว่าทางวัดสามารถให้บวชได้รึเปล่า หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้าง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องการบวชพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 04:22:56 »
ติดต่อรายละเอียดได้ที่วัดบางพระ ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องการบวชพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 09:09:03 »
 :016: อนุโมทนาด้วยคนครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 09:10:07 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 09:24:26 »
พอดีมีความตั้งใจที่จะบวช และด้วยความที่เป็นคนนครปฐมอยู่แล้วจึงสนใจอยากจะบวชที่วัดบางพระเพื่อแทนคุณบิดามารดา ประมาณ 1 เดือน ไม่ทราบว่าทางวัดสามารถให้บวชได้รึเปล่า หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้าง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

เข้ามาคุยรายละเอียดได้ที่สำนักงานวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 10:57:05 »
ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย :016:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 02:55:28 »
สวัสดีครับ

แค่คิดจะบวชก็ได้บุญแล้ว ก็ให้สมความตั้งใจที่จะบวชวัดบางพระนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยกับท่าน memymine สาธุ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 03:16:16 »
 :053: :053: :053:
  บวชแล้วก็ตั้งใจปฎิบัติให้มากฯ นะครับ จะได้บุญกุศลเยอะครับฯ อนุโมทนาสาธุด้วยคนนะครับ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ memymine

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 04:09:11 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำและอนุโมทนาบุญครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 04:43:17 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยกับท่าน memymine 1เดือนคงจะทำให้ได้อะไรดีๆกับชีวิตไม่มากก็น้อยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 07:18:58 »
สาธุ ขออนุโมทนากุศลครั้งนี้ด้วยคนนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พ.ย. 2553, 10:41:56 »
  ทำไมไม่บวชให้ครบพรรษาล่ะครับ  หรือมีเวลาแค่  ๑  เดือน  จะ  ๑  เดือน  หรือ  ๑  พรรษา  ผมก็ยินดีด้วยขออนุโมทนาบุญครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 10:42:53 โดย viriya »
BRAVO 03

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 05:06:14 »
ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ยินดีๆ คิดดีทำดีครับ ตั้งใจจริงได้อะไรมากมายเลยครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ Hs1Qww

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 04:18:36 »
  :050: ขออนุโมทนากุศลครั้งนี้ด้วยคนนะครับ ผมก็บวชที่วัดบางพระครับ  :050: