ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความอาลัยจากการจากไปของ...แจ๊ค The_Crow13  (อ่าน 9734 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความอาลัยจากการจากไปของ...อาทิตย์ หรือแจ๊ค ชื่อล๊อคอิน The_Crow13 ผมได้รับข่าวจากญาติของน้องเค้าผ่านทางFaceBookว่าน้องเค้าประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตแล้ว รู้สึกใจหาย ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาศเจอแจ๊คครั้งเดียวที่วัดวันนั้นสักเสร็จหลวงพี่แป๊วฝากน้องเค้าติดรถผมมา ก็เลยได้พูดคุยทำความรู้จักกัน หลังจากนั้นก็ได้คุยกันมาบ้าง ทางmsnและfb ขอให้แจ๊คสู่สุขคติหลับให้สบายน่ะแจ๊ค...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุญาติร่วมแสดงความเสียใจกับทางครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ หมดซึ่งเวร ซึ่งกรรม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2553, 10:28:34 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอแสดงความอาลัยด้วยครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
น้องเขาไปดีแล้วครับพี่ หลับให้สบายนะครับแจ็ค  :054: 23;
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขอแสดงความเสียใจ กับผู้วายชนน์ ท่าน อาทิตย์ หรือแจ๊ค  The_Crow13 ด้วยครับ
ศิษย์หลวงพี่แป๊ว ศิษย์วัดบางพระด้วยกัน ขอให้ไปสู่สุคติครับ สาธุ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ตี๋ด้วยนะครับที่แจ้งข่าว :065:..โดยส่วนตัวแล้วก็รู้สึก..
...ใจหายเหมือนกัน..เพราะตอนที่เจอกันที่กุฎิหลวงพี่..แจ็คก็แลดูเป็นน้องที่สุภาพและอัธยาศัยดี..
...เอาเป็นว่ากระผมขอร่วมไว้อาลัยอย่างสุดซึ้งก็แล้วกัน..
...ถ้าชาติหน้ามีจริง..ก็ขอให้มาเป็นศิษย์วัดบางพระแบบพี่ๆน้องๆด้วยกันอีก 42;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2553, 10:59:53 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
"ขอร่วมไว้อาลัย กับการจากไปของ คุณ แจ็ค" ขอให้ท่านไปสู่สุคติ หลับให้สบายน่ะค่ะ..................... 23; 23; 23;
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอร่วมไว้อาลัยค่ะ น่าใจหายจริงๆ ค่ะ
ไปสู่สุขติ นะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
ขอแสดงความเสียใจ และขอร่วมไว้อาลัยด้วยน่ะค่ะ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอแสดงความเสียใจครับกับทางครอบครัวและผู้ล่วงลับครับ....
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอแสดงความอาลัยและเสียใจกับครอบครัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....เกิดชาติหน้าฉันท์ใดขอได้มาเป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันอีกนะครับ...ขอให้ไปสู่สุคติ :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวของคุณแจ๊ค The_Crow13 มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอแสดงความอาลัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุขคติ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ร่วมไว้อาลัย กับการจากไปของ คุณ แจ็ค"
ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอร่วมใว้อาลัยด้วย ครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติมิตร
ขอร่วมใว้อาลัย และ ขอให้คุณแจ๊คไปสู่สุคติ ครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ขอรวมแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยนะครับ
ด้วยรักและอาลัย จากชาวบางพระ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วย . . . ครับ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ หลับให้สบายค่ะ
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของนายอาทิตย์
หรือแจ๊ค  The_Crow13 ด้วยครับ
ขอให้ไปสู่สุคติครับ สาธุ จากศิษย์วัดบางพระ
:101: :101: :101:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2553, 03:48:38 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอให้ได้ไปสู่สุคติ ได้ไปอยู่ในภพที่ดีๆครับ อย่าได้มีความทุกข์กายทุกใจเลย  :054:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณแจ๊คด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยแด่ผู้ที่จากไปครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องแจ๊คด้วยนะครับ
ขอให้วิญญาณของน้องแจ๊คจงไปสู่สุคติในสัมปรายภพด้วยเทอญ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจ.......ด้วยอีกคน

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอร่วมไว้อาลัย......

ออฟไลน์ TleKaMah

• ตติยะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอร่วมไว้อาลัยในการจากไปครับ ขอให้ไปสู่สรวงสวรรค์ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...เขาน่ารักใช้ได้..เขาเป็นศิษย์วัดบางพระแบบเต็มร้อย..น่ารักตรงไหนรู้ไหมครับ..
...รุ่งเช้ากระผมเข้าเว็ปเรา..ก็มีข้อความส่วนตัวมาที่กระผม..
...ข้อความเขียนไว้ว่าอย่างไรรู้ไหมครับ..เเจ็คบอกว่า
...พี่........ขอยูสเซอร์เนมพี่ตี่หน่อย......
...ผมจะบอกขอบคุณพี่ตี๋
...หลับให้สบายนะแจ๊ค..ไม่ต้องห่วงภพนี้แล้ว..
...ภพหน้ามากราบหลวงพี่ที่วัดบางพระด้วยกันอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2553, 08:02:28 โดย Ronaldo 2007 »

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปด้วยค่ะ ขอให้ไปสู่สุขคติภพด้วยค่ะ

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ขอร่วมแสดงความไว้อาลัยด้วยครับ
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
ขอให้พี่เค้าไปสบายนะคะ

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
เมื่อทราบข่าวแล้ว!!!!...รู้สึกใจหายเหมือนกันว่าเอ๊...น้องเค้าหายไปไหน...ที่แท้ก็...
ขอแสดงความเสียใจกับน้องเค้าด้วย...หลับให้สบายเถิด...

นี่...คือข้อความ pm ที่น้องแจ๊คเคยเขียนมาปรึกษาหลังไมค์
ผมมีเรื่องรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
คือทุกครั้งที่นั่งสมาธิ ผมจะทำสมาธิได้น้อยมาก ไม่กี่นาที ก็จะมีเรื่องนั้นเรื่องนี้มาในหัว ไม่สามารถ ตั้งจิตให้สงบได้ ควรจะทำอย่างไรดี อยากทำใจให้สงบมาก นานๆ เพื่อจะได้พิจารณาตัวตนเอง แต่ก็ทำไม่ได้ อย่างไร ผมขอรบกวนแนะนำด้วยครับ

ก็ได้แนะนำน้องเค้าไปบ้าง...แต่ไม่เห็นตอบกลับมาเลย...ก็สงสัยอยู่เหมือนกัน...เพิ่งจะทราบวันนี้นี่เอง
ขอขอบคุณพี่ตี๋ครับ...ที่แจ้งข่าว...

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แจ๊คเป็นคนดีและใฝ่ธรรมะครับ
รู้สึกใจหายครับแต่พรหมลิขิตท่านให้มาแค่นี้ ทราบข่าวแล้วบอกตรงๆว่าเสียดายคนดีๆ
และหวังว่าชาติหน้าเราคงได้พบกันอีก...หลับให้สบายนะแจ๊ค...

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นสิ่งที่ หลีกหนีไม่พ้น ขอให้ ไปสู่สุขติ ครับ :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 23;ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความอาลัยและเสียใจกับครอบครัวครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
วันที่ ๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๒ น้องได้เกิดอุบัติเหตุรถคว่ำ แต่ก็รอดมาได้
ปีนี้วันที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๕๓ น้องตั้งใจจะบำบุญที่รอดมาได้ครบปี
แต่มันกลับกลายเป็นว่า เวลา ๐๕.๐๐ น. ของวันที่ ๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๓
วันครบรอบ ๑ ปี กลับเป็นวันที่น้องถึงแก่กรรม ด้วยอุบัติเหตุแบบเดียวกับปีที่แล้ว
แต่ปีนี้น้องคอหักคาที่ ร่างกายส่วนอื่น ๆ ไม่เป็นอะไรเลย
น้องไปงานวันเกิดเพื่อน "เมาแล้วขับ" ซึ่งมันเป็นปกติของน้องอยู่แล้ว
แล้วมันก็เป็นปกติของพี่เหมือนกันที่จะต้องบอกน้องว่า "ขับรถดี ๆ"
แต่วันนั้น คืนวันที่ ๖ น้องโทรมา พี่ไม่ได้รับ
จนพี่เจมส์โทรมาบอกว่า "เจ๊ท-ตายแล้วนะ" ก็งงว่าเจ๊ทไหนไม่รู้จัก
พอรู้ว่าเป็นแจ๊ค ยังเถียงพี่เจมส์ว่าไม่จริง เพราะเพิ่งคุยกัน
น้องยังส่งข้อความมาหาอยู่เลย รู้สึกใจหาย เสียใจ รู้สึกผิด ที่ไม่รับสายน้อง ไม่โทรกลับด้วย
แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะน้องไม่อยู่แล้ว พี่ขอโทษจริง ๆ แจ๊ค
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ พี่จะรับสายน้อง แล้วพี่จะพูดกับน้องเหมือนที่พี่เคยพูดทุกครั้ง

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผมพึ่งคุยกับพี่แจ็คไม่กี่วันนี้เอง   เขายังชวนไปเที่ยวภูเก็ต  ไหว้ครูที่ผ่านมาก็นั่งรถกลับสายใต้ ไปกิน...ด้วยกันอยู่เลย

นี่พี่เขายังชวนไปเที่ยวภูเก็ตเลย  บอกถ้ามาจะเลี้ยงข้าวและพาเที่ยว    ตกใจมากครับที่รู้ข่าวนี้  พี่เขาเป็นศิษย์สายบางพระที่ปฎิบัติดีอีกคนนึง

ขอให้พี่แจ็คหลับให้สบาย ไปสู่สุคตินะครับ   มีอะไรก็มาบอกผมได้นะพี่  เดี๋ยววันนี้จะทำบุญถวายสังฆทานไปให้นะครับ :089:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ร่วมไว้อาลัยให้น้องด้วยค่ะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว "อาทิตย์ หรือแจ๊ค" และขอร่วมไว้อาลัยกลับการจากไปครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัย ...ขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัวของน้องแจ๊ค มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสียใจและไว้อาลัยด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุขตินะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
R.I.P. ครับ

ขอให้ชาติหน้าเกิดมาเป็นลูกศิษย์วัดบางพระอีกนะครับ

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  ถึงแม้ยังไม่เคยเจอกันที่วัด ยังไรเราก้คือศิษย์ร่วมสำนักเดียวกัน ผมขอให้ดวงวิณญาณของแจ็คสู่สุขคติ หลับให้สบายคับ ขอแสดงความเสียใจกับญาติพี่น้องด้วยคับ ขอบคุณที่แจ้งข่าวคับ

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยกับครอบครัวของ คุณ แจ็คผู้วายชน  ขอให้ท่านไปสู่สุคติ  ด้วยครับ
ทมิฬสังหาร

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • อีเมล
น้องเค้าหมดเวรหมดกรรมไปแล้ว แต่ก็น่าใจหายนะคะ
เมื่อคืนฝันถึงน้องเค้าด้วยค่ะ เพราะเคยคุยกับน้องเค้า
เมื่อวันไหว้ครูปีที่แล้ว ยังคุยกันเลยว่าปีหน้าเจอกันอีก
นึกไม่ถึงว่าน้องเค้่าจะมาจากไปเสียก่อน
คนดีๆสวรรค์ต้องการ  ขอร่วมไว้อาลัยกับครอบครัว
ของน้องด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ทำดี...ดี ทำชั่ว...ชั่ว
  • ปัญจมะ
ขอไว้อายลัยด้วยครับ ขอให้ท่านไปสู่สุคติครับ
ขอเป็นคนดีให้คนเกรง ไม่ขอเป็นนักเลงให้คนกลัว

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ[

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เสียใจด้วยครับพี่ขอให้พี่ไปสบายครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอให้ไปสู่สุคติครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับการจากไป ของคุณ แจ๊ค ด้วยครับ

ขอให้ดวงวิญญาณ ไปสู่สขคตินะครับ

:054: :054:ขอบคุณครับ :054: :054:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอแสดงความอาลัยจากการจากไปของ...แจ๊Ŧ
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 03:12:44 »
ไปทำบุญถวายสังฆทานให้พี่แจ็ค สายไป 1 วัน   รอยยันต์ลิงตัวครู นูนขึ้นมาเหมือนมาเตือนอะไร นึกขึ้นได้เลยรีบไปถวายสังฆทานให้พี่แจ็คเมื่อวาน

ตอนอุทิศส่วนบุญกุศล กรวดน้ำ ขนลุกตลอดและรู้สึกว่าพี่แจ็คได้รับบุญที่ผมอุทิศให้แล้ว  กลับถึงบ้านยันต์หายนูนเลย หลังจากที่รอยยันต์นูนมาตลอดหัวเช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2553, 03:16:28 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของน้องแจ๊ค ด้วยความอาลัยยิ่งครับ............. 23;.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2553, 04:15:35 โดย yout »

ออฟไลน์ noom501

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

เสียใจด้วยนะครับ :065: :065: :065:

ออฟไลน์ rewat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของ แจ็คนะครับ ถึงแม้จะไม่เคยได้เจอหรือคุยกัน แต่มาเห็นกระทู้รู้สึกใจหายครับ
ยังไงก็ศิษย์วัดบางพระด้วยกันครับ    ไปดีครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วันนี้ได้ไปทำบุญถวานสังฆทาน อุทิศส่วนกุศลให้แด่น้องแจ๊ค ผู้จากไปแล้วค่ะ
ไม่ได้อุปทานนะคะ อาการที่คันหลังตรงยันต์ึีครูที่เป็นอยู่ หายไปเลยค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอความแสดงความเสียใจ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจ ด้วย ครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของแจ็คกับการจากไปด้วยครับ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ถึงจะไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวแต่ก็เป็นศิษย์วัดบางพระเช่นกัน ก็ขอร่วมไว้อาลัยสำหรับผู้ที่จากไปและเสียใจกลับครอบครัวที่ต้องสูญเสียน้องไปนะค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ขอไว้อาลัยกับการจากไปของคุณ แจ๊ค นะครับถึงแม้อาจจะไม่เคยเห็นหน้ากันแต่ได้อ่านเจอแล้วรู้สึกใจหายครับ ขอให้คุณแจ๊คไปสู่สรวงสวรรค์นะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ kanokwan

• ตติยะ
ขอไว้อาลัยกับการจากไปของพี่นะคะ ขอให้พี่ไปสู่สุคติ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
"เพื่อนยังคงอยู่ในใจไม่รู้จาง ร่างซบดิน เพื่อนเอย เพื่อนเรา" อำลา อาลัยต่อการจากไปของศิษย์ร่วมอาจารย์
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ