ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากถามเกี่ยวกับอาจารย์สักยันต์ช่วยตอบที  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenghot2534

• ทุติยะ
  • **
คือว่าผมเคยสักยันต์กับอาจารย์ท่านหนึ่งแถวพระราม2อ่ะ
คือผมอยากรู้ว่าถ้าอาจารย์สักยันนั้นด่าว่าคนอื่น
แล้วมีเมียสองคนและขึ้นค่าครูสักยันแพงขึ้นเลื่อยๆถือว่าเป็นอาจารย์สักยันของจริงหรือป่าวครับ
แต่ผมก็เคยเห็นเขายังปลุกของคนขึ้นอยู่นะครับ
ช่วยพิจารณาทีครับ
(อาจารย์ท่านนี้เขาเป็นร่างทรงนะ)

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าเราศรัทธาในตัวอาจารย์ ก็อย่าสงสัยในความรู้ ความสามารถของตัวอาจารย์

เพราะการสงสัยถือว่าไม่เคารพในตัวอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
คือว่าผมเคยสักยันต์กับอาจารย์ท่านหนึ่งแถวพระราม2อ่ะ
คือผมอยากรู้ว่าถ้าอาจารย์สักยันนั้นด่าว่าคนอื่น
แล้วมีเมียสองคนและขึ้นค่าครูสักยันแพงขึ้นเลื่อยๆถือว่าเป็นอาจารย์สักยันของจริงหรือป่าวครับ
แต่ผมก็เคยเห็นเขายังปลุกของคนขึ้นอยู่นะครับ
ช่วยพิจารณาทีครับ
(อาจารย์ท่านนี้เขาเป็นร่างทรงนะ)

คุณเป็นตัวของคุณเอง คุณน่าจะตัดสินใจเองได้ เพราะการสักยันต์คุณก็เป็นคนตัดสินใจเองที่จะสัก เรื่องของอาจารย์สักยันต์สำนักอื่น ผมขอไม่ออกความคิดเห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
อันนี้อยู่ที่คุณแล้วครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ :015:

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
 NO COMMENT คับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)

คุณเป็นตัวของคุณเอง คุณน่าจะตัดสินใจเองได้ เพราะการสักยันต์คุณก็เป็นคนตัดสินใจเองที่จะสัก เรื่องของอาจารย์สักยันต์สำนักอื่น ผมขอไม่ออกความคิดเห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

เป็นตัวอย่างที่ดี ที่ศิษย์วัดบางพระควรนำมาเป็นแบบอย่าง คือเรื่องลายสัก อาจารย์สักของสำนักอื่นนั้น 
เราไม่ควรไปวิจารณ์หรือออกความเห็น  เป็นเรืองของแต่ละสำนัก ไม่ควรที่จะไปวิจารณ์หรือเสนอแนะ
เพราะอาจจะนำมาซึ่งความแตกแยกในวงการสักยันต์  ฉะนั้นจึงควรระวังในการแสดงความคิดเห็้นในเรื่อง
ลายยันต์ ลายสัก และอาจารย์สักสำนักต่างๆ 
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
เป็นกระทู้ที่ผมไม่มีความเห็นครับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :060:ไม่มีความคิดเห็น :059: