ผู้เขียน หัวข้อ: หงส์รุ่น ๑  (อ่าน 2467 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
หงส์รุ่น ๑
« เมื่อ: 15 พ.ย. 2553, 10:10:17 »

วันนี้ตอนเช้าแวะเข้าวัดทุ่งครุใกล้บ้านมานะครับ เข้าไปหาของทานเพื่อจะได้ทานยาตอนเช้า พอดีเห็นโปสเตอร์ว่าทางวัดมีวัตถุมงคลออกรุ่น ๑ เป็นหงส์ ผมก็สนใจเพราะไม่เคยเห็น ที่วัดนี้ออกวัตถุมงคล พอทราบบ้างว่าออกพระบูชาหลวงพ่อไกรสร แต่พอไปดูที่ศาลาให้บูชาปรากฎว่ายังไม่เปิดทำการ เลยคิดว่าทำงานเสร้จเย็นๆต้องแวะเข้ามาดู พอดีงานเสร้จเย็นก่อนเข้าบ้านแม่โทรมาบอกว่าให้ซื้อน้ำไปถวายพระที่วัด วัดไหนก็ได้ เลยคิดว่ายังไงก็เข้าไปที่วัดทุ่งครุทีเดียวเลย พอซื้อน้ำเสร็จก้เข้าไปถวายหลวงพี่ที่วัด และเข้าไปดูวัตถุมงคลที่ตั้งใจไว้ ปรากฎว่ามีของวัดที่อื่นทั้งนั้น ผมเลยถามเรื่องหงส์ คนหน้าตู้เลยชี้ให้ดูอยู่ริมตู้เลยครับมีเหลืออยู่แค่ 2ชุด น้องนั้นเป็นกล่องๆละ1ชิ้น ผมเลยถามว่าทำชุดออกมาทั้งหมดกี่ชุด ทางวัดสร้างเองใช่ไหม เขาบอกว่าทำชุดออกมา 999 ชุด เหลือแค่ 2 ชุดสุดท้าย วัดจัดสร้างเอง มีพระเกจิอาจารย์ ร่วมปลุกเสก 3 รูป มี 1.หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ อ.ศรีประจันทร์ จ.สุพรรณบุรี 2.หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน จ.พระนครศรีอยุธยา 3.หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย วัดสุทธาวาสวิปัสสนา ต.ลาดบัวหลวง อ.ลาดบัวหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา 1ชุดมี 3 เนื้อ เงิน ทองเหลือง และทองแดง ส่วนชิ้นเดียวมีแต่โลหะชุบเงินกับชุบทอง  ใจผมอยากเก้บไว้เพราะเป็นรุ่นแรกของวัดทุ่งครุและเป็นวัดใกล้บ้านด้วย เลยได้มา 2 ชุดสุดท้าย จึงอยากนำพิมพ์มาให้ติชมกันครับ

ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: หงส์รุ่น ๑
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2553, 10:12:33 »
สวยจริงๆครับ มาเป็นชุดใหญ่เลย

...เนื้อเงินซะด้วย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 11:37:35 »
สวยงาม สง่างามดังชื่อ หงษ์ และเข้มขังมากขึ้นด้วยพระเกจิอาจารย์ ที่ท่านร่วมปลุกเสก :054:(หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่, หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน,หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย วัดสุทธาวาสวิปัสสนา) 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2553, 11:38:19 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 01:11:28 »
สุดยอดครับพี่เจมส์ :015: กริ๊บเลยครับ :015:  (แต่มึนเล็กน้อยครับ  คือ...เออ :075:..มีหงส์ทองด้วย..โอ้ยเปี้ยวปาก...ล้อเล่นนะครับยิ้มวันละนิดครับ) :005:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 01:19:39 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ สวยงามมากเลย :001:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 06:27:07 »
สวยสุดยอดเลยครับพี่เจมส์
มีของดีมาให้น้องๆชมอยู่เรื่อยเลยครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2553, 06:27:34 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 09:36:27 »
สวัสดีครับ พี่เจมส์ไม่ได้เจอกันตั้งนานเลยนะพี่

สงสัยผมต้องเข้าไปวัดบางสะและ

ผมก็เคยบวชเรียน อยู่ วัดทุ่งครุ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2553, 09:36:46 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 10:32:37 »
สวยมากๆเลยครับ สำหรับหงษ์ทองมหาลาภ รุ่น1 วัดทุ่งครุ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 11:11:18 »
น้องชอบหงส์ค่ะพี่เจมส์....  :100: คราวหน้าเจอต้องปล้น!!

cho presley       

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 12:08:14 »
สวยมากครับพี่เจมส์
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 09:34:58 »
วัดทุ่งครุเคยไปเข้าค่ายตั้งแต่สมัยเด็กๆ ที่ทำหงส์นี่มีอะไรเกี่ยวข้องกับชาวมอญหรือเปล่าครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้