ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสัก กับ การทำงาน  (อ่าน 6083 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
ลายสัก กับ การทำงาน
« เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 10:41:39 »
คือผมอยากทราบว่าทำไมคนมีลายสัก ราชการ ไม่ค่อยรับเข้าำทำงาน เพราะเหตุใด ?

ผมอยากสอบเข้า ร.ร.นายสิบทหาร แต่ผมมีลายสักยันต์ พวกพี่ๆคิดว่าเค้าจะรับไหมครับ ?

แล้วอาชีพอื่นๆจะรับไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ลายสัก กับ การทำงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 12:11:48 »
เท่าที่ทราบมานะครับ สอบเข้า ร.ร.นายสิบทหาร หมดสิทธิ์ึครับ
แล้วราชกาลบางที่เขาก็รับ ครูของผมยังสักเลยครับ อิอิ
ขอแค่รอยสักอย่าออกมาในร่มผ้าก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ  :027:
ผิดพลาดขออภัยครับ เป็นแค่ความคิดของผมเท่านั้น      

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 01:08:33 »
รับครับ ร.ร.นายสิบทหารบกรับครับ  แต่ว่ามันใหญ่กว่า 1 ฝ่ามือหรือไม่ครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 05:19:51 »
ถ้าเป็นข้าราชการตำรวจ ทหาร
ที่ต้องมีการตรวจร่างกาย น่าจะไม่ได้นะครับ
(แต่ไม่เกิน 1 ฝ่ามือ นี่เพิ่งทราบเหมือนกันครับ)
หากเป็นข้าราชการพลเรือน ข้าราชการครู/อาจารย์
ข้าราชการส่วนท้องถิ่น ก็คงขอแค่อยู่ในร่มผ้าล่ะครับ
เพราะไม่มีตรวจร่างกาย แค่ตรวจโรคติดต่อทั่วไป
ตามใบรับรองแพทย์เฉยๆ
ปล. ตามจริงแล้วข้าราชการอื่นๆ ก็ไม่มีกฎระเบียบ
ห้ามหรอกครับ แต่มันเป็นอะไรที่...เข้าใจนะครับ
(นานาจิตตัง แต่ถ้ารับราชการยังไง นายก็ถูกเสมอครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2553, 05:20:35 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ @@ PRANG @@

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 08:13:28 »
ข้าราชการพลเรือนสามัญ ถ้าอยู่ในร่มผ้าก็ไม่เป็นไรค่ะ

ตอนสอบบรรจุ แสดงใบตรวจร่างกายจากโรงพยาบาลค่ะ ไม่ต้องถอดเสื้อผ้าตรวจ

เราก็ศิษย์มีครู ไม่ได้สักโชว์ใครนี่คะ

แต่อย่างว่านะคะ เรื่องรอยสัก นานาจิตตัง

เอาเป็นว่า รู้กาละเทศะ ดีที่สุดค่ะ

ขอให้โชคดี ได้งานตามที่หวังนะคะ

:027:

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 09:36:22 »
ขอบคุณครับ ลายสักผมเป็น ยัน 29 ยอด อ่าครับ