ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงปู่ที่หลวงพี่เมตตามอบให้  (อ่าน 2370 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พระหลวงปู่พรหม วัดช่องแค ที่หลวงพี่สำราญ เจ้าอาวาสวัดประชาสรรค์(คลอง๘) เมตตาให้ผมมาบูชาครับในงานกฐินวันที่13-14พ.ย.2553 จึงนำมาให้เพื่อนๆได้ติชมกันครับ

พระบูชาหลวงปู่พรหม มวลสาร หลังคาโบสถเก่าวัดช่องแค (ที่ระลึก บูรณะอุโบสถวัดช่องแค)

รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่พรหมก้นระฆัง รุ่นก้นระฆัง ๑๐๐ (งานต้มยาครั้งที่ ๑๐๐)

สุดท้ายนี้เป็นพระรูปเหมือนหลวงปู่พรหมเนื้อผงหลังคาโบสถเก่าครับ(งานทำบุญวันเกิดหลวงปู่พรหมครับ)

ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระหลวงปู่ที่หลวงพี่เมตตามอบให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 11:46:59 »
ขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ตอบ: พระหลวงปู่ที่หลวงพี่เมตตามอบให้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 11:48:08 »
ผมจำได้ว่าเคยโพสอนุโมทนาบุญ กับคุณคนรักษ์พระ วันนี้ได้นำพระหลวงพ่อพรหมมาให้ชม ขอบคุณมากครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 02:04:03 »
ขอบคุณครับผม เยอะจริงๆ เลยครับ อิอิ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 06:50:36 »
อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ ได้ไปงานกฐินหลายวัดเลย  :054:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 05:49:19 »
พี่เจมส์นี่ได้ของดีอยู่เรื่อยเลย  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 06:16:21 »
สวยครับพี่เจมส์ ยินดีด้วยครับที่หลวงพี่เมตตาให้มาครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 03:50:24 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :053:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ