ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวคราวความเคลื่อนไหวเหรียญปี 19  (อ่าน 4142 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ช่วงนี้ ไม่ค่อยเห็นภาพเหรียญปี 19 ถูกอัญเชิญมาลง web วัดบางพระสักเท่าไหร่
ต้องขออภัยด้วยครับที่กำลังจะบอกว่าสิ่งที่น่าสนใจคือ ราคาของเหรียญนวะโลหะรุ่นนี้ ทะลุหลักแสนไปแล้ว
เหรียญนี้เป็นเนื้อนวะโลหะ ซึ่งมีจำนวนการสร้างไม่น่าจะเกิน 200 เหรียญ
ต้องขออนุญาติเจ้าของคือคุณบอย ท่าพระจันทร์ นำรูปที่ลงไว้ในเวปพระเครื่องเพื่อนบ้านมาเผยแพร่
(ไม่อาจนำมาเปิดเผยชื่อเวปได้เกรงจะผิดกฏ)

ส่วนเหรียญเนื้อทองแดงบล็อกไหนๆ จะพิมพ์นิยม หรือจะเป็นบล็อกผิวไฟไม่รมดำก็ตามไม่เกี่ยง
ขอให้ผิวสวยและจมูกโด่งราคาสนามส่วนกลางไม่รวมตลับเงิน-ทอง ทะลุ 20,000 ไปแล้วครับพี่น้อง
สภาพน่ารักๆ ก็พันแก่จัดๆเลย ถ้าไปแถวบางแก้วฟ้า-บางพระ คงแรงกว่านี้
เพื่อทราบครับพี่น้อง แล้วจะได้รีบไปตามอัญเชิญรุ่น 2, รุ่น 3, เหรียญหน้าเสือปี 23, ติ่งเสือ ฯลฯ
มาก่อนท่านจะไปไกลกว่านี้
ส่วนท่านที่ไม่สนใจตามกระแส นับถือรุ่นไหนก็ได้ที่หลวงปู่ปลุกเสก ก็ขอให้อ่านไว้เล่นๆ ดูภาพสวยๆไปพลางๆแล้วกันนะครับผม
พระหลวงปู่เปิ่น ดีทุกรุ่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2553, 12:06:05 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ตอบ: ข่าวคราวความเคลื่อนไหวเหรียญปี 19
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 12:43:37 »
ผมมีเหรียญทำย้อนปี 37 อุ่นใจมากมายครับ :002: :002:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ข่าวคราวความเคลื่อนไหวเหรียญปี 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 01:04:28 »
รับรองครับปีหน้า ราคาเช่าหาพระเครื่องของหลวงพ่อต้องไปไกลกว่านี้แน่นอน ตอนนี้ตามสนามส่วนกลางมีคนเดินกว้านซื้อเก็บเยอะเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเหรียญปี 19 เหรียญหน้าเสือ ปี 23 เหรียญรุ่น 2 รุ่น 3 เหรียญขี่หมู ติ่งเสือ เสื้อเกราะ ปืนไขว้ ตอนนี้ที่เห็นของปลอมกำลังระบาด คือเหรียญเสื้อเกราะ ทำเป็นผิวปีกแมลงทับ เกลื่อนเลยครับ ใครไม่เคยเห็นของจริงระวังหน่อยครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองศิษย์ทุกคนให้อยู่ดีมีสุขแคล้วคลาดปลอดภัยกันทุกคน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 01:10:01 »
ภูมิใจและดีใจเป็นที่สุดที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 01:11:49 »
ผมเองก็อยากจะมีเก็บใว้สักองค์แต่ตาไม่ค่อยถึงกลับเจ็บครับ
สวยมากเลยครับ :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 02:06:46 »
กำลังเงินไม่พร้อม อยากได้วัตถุมงคลเน้นประสบการณ์ เหรียญและพระเนื้อผงของหลวงพ่อหลักร้อยต้นๆ ยังมีให้บูชา ลองค้นข้อมูลดู สงสัยก็สอบถามกันได้

แต่ใครที่พอมีพอกินไม่เดือดร้อนแล้ว ของดีของท่านให้มาอยู่ในมือลูกศิษย์ พี่ๆ น้องๆ เว็บบางพระเรานี่ยิ่งดีที่สุดเลยครับ 

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 05:45:57 »
อยากได้บ้างจังเลย
แต่ราคาแรงเหลือเกิน  11;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 06:15:56 »
ของปลอมกำลังระบาดงานไกลเคียงกับของจริงมาก!!...งานนี้เซียนตาแตกกันเป็นแถบๆ
ขอบารมีหลวงพ่อ..จงคุ้มครอง

:114: :114: :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Devil_junioR

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 01:54:55 »
เหรียญปลอม ไม่น่ากลัวหลอกครับ ถ้าไม่โลภ พระเครื่องและเหรียญของหลวงปู่เปิ่น ดีทุกรุ่นครับถ้าผ่านพิธีปลุกเสกจากหลวงปู่ ผมเองใช้เหรียญที่ไม่มีราคาค่างวดอะไรเท่าไรติดตัวไว้ ยังเกิดประสบการณ์แคล้วคลาดมากาย จากการเดินทางไปทำงานทั่วประเทศครับ เพราะอย่างนี้ ผมอยากบอกว่า อย่าไปยึดติดกับกระแสใดๆ เชื่อในหลวงปู่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 02:44:10 »
อย่าไปยึดติดมากครับ
ขอให้ศรัทธา และเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ครับ
หมั่นทำบุญ รักษาศีล ผลบุญกุศลจะนำพาให้เจริญงอกงาม
และแคล้วคลาดปลอดภัยครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ wave125x

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 03:55:57 »
 :075:แล้วเหรียญปี19 ที่มีจารหลวงพ่อเปิ่น ราคาแพงไหมครับ ช่วยบอกด้วย :075:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 04:19:11 »
      ขอบคุณครับสำหรับเหรียญที่ผมคิดว่าสวยที่สุดตั้งแต่เคยเห็นมา และข้อมูล

อ่านแล้วเครียด . . .ว่าจะดีใจ . . . หรือกลุ้มใจดี . . .  ครับ   :063:

สงสัยว่าจะต้องทุบกระปุก อีกแล้ว   42;

---------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ----------------------

15;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 04:21:38 »
:075:แล้วเหรียญปี19 ที่มีจารหลวงพ่อเปิ่น ราคาแพงไหมครับ ช่วยบอกด้วย :075:
ราคาพระขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย เช่น สภาพความสวยงามของพระ พิมพ์หรือบล็อก หรือเหตุปัจจัยอื่น เช่นความพอใจของทั้งสองฝ่าย และขึ้นอยู่กับว่าพระอยู่ในมือใคร ถ้าอยู่ในมือเซียนใหญ่ราคาอาจแพงตามชื่อเสียงความน่าเชื่อถือ ถ้าอยู่ในมือพักพวกเพื่อนฝูงราคาอาจเป็นอีกระดับหนึ่ง ทั้งนี้การเช่าบูชาพระควรเลือกบุคคลที่มีความน่าเชื่อถือ หรือเป็นคนที่รู้จักมักคุ้น มีการรับประกัน เวลาพระมีปัญหา (เก๊) ก็สามารถคืนเงินได้ เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เหรียญหลวงพ่อมาบูชา ถ้ารุ่นแรกไม่ได้ รุ่นอื่นๆใช้ได้ครับ พระที่หลวงพ่อปลุกเสกล้วนมีพุทธคุณครบทุกด้าน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 09:26:01 »
ราคาสูงจังเลยครับ แต่ที่น่ากลัวคือจะแยกของจริงของปลอมไม่ออกนะสิครับ