ผู้เขียน หัวข้อ: <<พยัคฆ์ไต่ผา ปะทะ สุกรทองแดง>> (โยมเพชร)  (อ่าน 2937 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

วันอังคารที่ ๑๖ เดือน พฤศจิกายน ๒๕๕๓  
ขึ้น ๑o  ค่ำ เดือน ๑๒  ปีขาล
เวลา
๑๒.๑๗-๒o.๒๕ น.. (เพชฌฆาตฤกษ์)
๒o.๒๖-๒๔.oo น.. (ราชาฤกษ์)

สวัสดีชาวเว็บวัดบางพระทุกท่านนะครับ พบกันเช่นเคย นะครับ มีลายสักไทยสายวัดบางพระมาให้ชมเป็นวิทยาทานอีกแล้ว
มีโอกาสไปวัดบางพระตั้งแต่เที่ยงครับวันนี้ได้รับเมตตาสักน้ำมันเสือไต่ผา(ขึ้นแรงครับ)ที่ข้อมือด้านซ้าย
สักเสร็จ เดินมา กราบหลวงพี่แป๊วแล้วออกมากวาดหน้าโบสถ์ เสร็จแล้วก็ไปช่วยเปลี่ยนพานต่อ วันนี้ลูกศิษย์ลูกหา
มากันมากหน้าหลายตา ทั้งผู้ใหญ่ วัยรุ่น มากันแบบครอบครัว มาแบบเดี่ยวๆ(โยมเพชรเองแหละ)
ขุนอาหารสุนัข เก็บร้าน กวาดกุฏิ เสร็จแล้วถึงคิว ไม่คาดคิดมาก่อน (รอมานาน :002:) วันนี้หลวงพี่แป๊ว เมตตาหมูทองแดงตัวที่๔
นอนตะแคงสัก บริเวณเอว (ขอบกางเกงพอดี) ความเจ็บระดับ ๗ เต็ม ๑o เนื้ออ่อนเน้นๆ
สงสารรุ่นพี่จาก กทม.อีกคน ได้หมูทองแดงตัวที่ ๙ บริเวณท้องน้อย ผมขึงหนังให้เห็นแล้วเจ็บแทน แทงทีนึงต้องเกร็งท้องทีนึงคงเจ็บจี๊ดน่าดูครับผมสักเสร็จคนสุดท้ายปิดเข็มพอดี ท่านอวยพรว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ  :002:

((ขอให้ข้อมูลนิดนึงนะครับ ตามที่ได้ค้นคว้าหาข้อมูล หมูทองแดงสายวัดบางพระ ตามตำราว่าไว้มี่ ๑๒ ตัวรอบเอว แต่ละตัวรูปลักษณ์ไม่แตกต่างกันมาก แต่อักขระที่ลงแตกต่างกันครับ แต่ปัจจุบันส่วนใหญ่จะลงให้ ๑o ตัว รอบเอว นอกจากจะขอ ได้หรือไม่ แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตา
ขอขอบคุณความรู้ดีๆจาก อาจารย์ดอน ฉายา หมูทองแดง ๑๒ ตัวรอบเอว ครับ :002: :002:))

เชิญรับชม และ ติชม ได้ ณ บัดนี้ครับ สาธุ

เข้ามารับชมแล้ว ติชมแล้ว ก็ขอให้เจริญๆ เฮงๆ ด้วยกันทุกคนนะครับ
:002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2553, 06:19:04 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่านโยมเพชรที่นำมาให้ชมครับ สวยงามมากครับ ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีด้วยครับ ได้แต่ของดีทั้งนั้นเลยครับท่าน :016:

บุญกุศลที่ได้ช่วยงานพระอาจารย์โดยแท้เลยครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ชอบครับชอบข้อมูลอย่างนี้แหละที่ตามหา หมูทองแดงหลวงพี่แป๊วดูยังไงก็เป็นหมูป่าปราดเปรียวมีเอกลักษณ์มาก

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ได้ของดีอีกแล้วน๊ะครับโยมเพชร
น่าอิจฉาจังเลยครับ
 :003:  :003:  :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2553, 10:04:23 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
พีเพชรใกล้เต็มหลังแล้วมังพี่ อยากเห็นๆคับ ผู้บ่าว :005:

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์
ขอบคุณและยินดีกับท่านโยมเพชรมากคับ

สำหรับข้อมูลดีดีที่นำมาฝากกัน

สวยงาม เข้มขลังมากคับ
:033:

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยน่ะครับโยมเพชร อ่านกระทู้นี้ขอบตามันร้อนๆยังไงไม่รู้ครับ...
ปล.เห็นโยมเพชรช่วยงานหลวงพี่แป๊วแล้วต้องขอปรบมือให้เลยน่ะครับ ผมช่วยหลวงพี่แป๊วก็ช่วยขึงหนังและบีบนวดให้ท่าพอสมควรแค่นั้น ไม่เคยกวาดลานวัดเลยซะครั้ง บางทีจะทำอะไรท่านจะบอกเสมอว่าให้น้องๆทำน่ะครับ อ่านภาระกิจโยมเพชรแล้วรู้สึกเขินอายเหมือนกันครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ยินดีด้วยครับท่าน . . . โยมเพชร . . .  :015:

สวยงามทรงคุณค่าสมแก่การรอคอย. . . ครับ  :053:

----------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------------

06;

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: <<พยัคฆ์ไต่ผา ปะทะ สุกรทองแดง>> (โยมเพชร)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2553, 10:50:55 »
หมูทองเเดง

ของดีจิงๆๆครับ

:025: :025:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ AA

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: <<พยัคฆ์ไต่ผา ปะทะ สุกรทองแดง>> (โยมเพชร)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2553, 11:07:57 »
สุดยอดมากเลยครับคุณโยมเพชรอยากได้บ้างครับ