ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม พระเนื้อผง หลวงพ่อเปิ่น 3 องค์นี้หน่อยครับ  (อ่าน 4794 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถาม พระเนื้อผง หลวงพ่อเปิ่น 4 องค์นี้หน่อยครับ
เพิ่งได้มา แต่ยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ ไม่ทราบขอมูลเลย
ท่านผู้ใดรู้บอกหน่อยครับ

องค์แรก ชอบมาก คล้ายเนื้อผงน้ำมัน ไม่มีเขียนว่าวัดบางพระหรอกครับ
แต่เซนต์ของผมบอกว่าเป็นหลวงพ่อเปิ่น ไม่ทราบว่าถูกไหมครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
อีกองค์ สวยคม แต่มิทราบประวัติ

• จตุตถะ
    • อีเมล
สมเด็จ 2 องค์นี้ ด้านหน้าล้อพิมพ์เกศไชยโย ด้านหลังต่างกัน
ดีไม่ดี บอกได้นะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
แถมอีกองค์ สวยดี แต่ดีหรือเปล่ายังไม่แน่ใจเลย

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ของเราก็มีเหมือนกัน  :050:  :050:  :050:
แถวล่างองค์แรก
  :005:  :005:  :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2553, 06:09:36 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สมเด็จ 2 องค์นี้ ด้านหน้าล้อพิมพ์เกศไชยโย ด้านหลังต่างกัน
ดีไม่ดี บอกได้นะครับ

องค์แรก รุ่นสัจจะราชสีห์

องค์ที่สองสมเด็จ 69

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล แล้วองค์แรกพอจะทราบไหมครับ