ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอถามเรื่อง9ยอดครับ  (อ่าน 8550 ครั้ง)

ออฟไลน์ aaaaa

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมขอถามเรื่อง9ยอดครับ
« เมื่อ: 20 พ.ย. 2553, 09:06:38 »
ผมสัก9ยอดมาจากที่อื่นคับ แล้วได้ไปสักที่วัดบางพระครับหลวงน้าก๊องเมตตาสักให้ครับ เคยลองถามดูแล้วครับท่านบอกว่าให้ไว้เป็นยันต์ครูครับ แต่มันซ้อนกันนะครับ และไม่เคยเห็นที่หลังคนอื่นเลยครับ แล้วมันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับเพราะไม่เคยเห็นจริงๆครับใครพอจะทราบบ้างรบกวนช่วยตอบกลับด้วยครับ....ขอบคุณครับ     ปล.ไว้โอกาสหน้าจะนำรูปถ่ายที่หลังผมมาลงให้ดูครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ผมขอถามเรื่อง9ยอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 09:47:00 »
ได้รับเมตตาเป็นยันต์อะไรซ้อนกับยันต์อะไรครับ รบกวนขอดูรูปนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 10:00:45 »

ถ้าเรื่องเสียคงจะไม่มีนะครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้ศิษย์มีแต่สิ่งดีๆที่ท่านมอบให้นะครับ ได้อะไรมาก็ดีที่สุดแล้วครับ อย่ากังวลคิดว่าไม่ดีหรือไม่สวย ตัวเราเองนั่นแหละครับจะไม่สบายใจ

ขอบคุณครับ

[shake] ปล.สิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านให้มีแต่สิ่งดีๆที่ให้นะครับ[/shake]
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 01:33:52 »
ทำใจให้สบายเถอะครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาให้แต่สิ่งดีๆกับศิษย์ทุกคนแหละครับ
หมั่นทำบุญและรักษาศีลนะครับ

ขอพระคุ้มครอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 06:37:12 »
ยันต์9ยอดซ้อนกัน2รูปครับ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 08:13:34 »

ถ้าเรื่องเสียคงจะไม่มีนะครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้ศิษย์มีแต่สิ่งดีๆที่ท่านมอบให้นะครับ ได้อะไรมาก็ดีที่สุดแล้วครับ อย่ากังวลคิดว่าไม่ดีหรือไม่สวย ตัวเราเองนั่นแหละครับจะไม่สบายใจ

ขอบคุณครับ

[shake] ปล.สิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านให้มีแต่สิ่งดีๆที่ให้นะครับ[/shake]

แต่มันจะไม่ได้สักต่ออีก 29 ยอดใช่ไหมค่ะ  อันนี้เข้าใจถูกไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
ศิษย์์หลวงปู่

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 08:50:47 »

ขอบคุณครับ

แต่มันจะไม่ได้สักต่ออีก 29 ยอดใช่ไหมค่ะ  อันนี้เข้าใจถูกไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

ผมไม่เข้าใจคำถามนะครับ คำว่า"มัน"นี่หมายถึงอะไร  แต่ถ้าถามว่าจะต่ออีก ๒๐ ยอดให้ได้ครบ ๒๙ ยอดได้ไหม? อันนี้ผมตอบไม่ได้นะครับ เพราะไม่ได้เห็นหลังผู้ตั้งกระทู้นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 06:48:27 »
ผมสัก9ยอดมาจากที่อื่นคับ แล้วได้ไปสักที่วัดบางพระครับหลวงน้าก๊องเมตตาสักให้ครับ เคยลองถามดูแล้วครับท่านบอกว่าให้ไว้เป็นยันต์ครูครับ แต่มันซ้อนกันนะครับ และไม่เคยเห็นที่หลังคนอื่นเลยครับ แล้วมันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับเพราะไม่เคยเห็นจริงๆครับใครพอจะทราบบ้างรบกวนช่วยตอบกลับด้วยครับ....ขอบคุณครับ     ปล.ไว้โอกาสหน้าจะนำรูปถ่ายที่หลังผมมาลงให้ดูครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 08:41:41 »

ไม่ได้ซ้อนกันนะครับ ตอนแรกนึกว่าทับกัน หลวงพี่ก๊องท่านเมตตามาให้ตำแหน่งนั้น ก็ต่ออีก ๒๐ ยอดได้นี่ครับ ลองดูภาพยันต์ครู ๒๙ ยอดดูนะครับ

ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 08:56:47 »
แล้วพี่เคยเห็นไหมครับ เพราะผมไม่เคยเห็นกับที่หลังคนอื่นเลยครับ ใครที่พอเคยเห็นช่วยนำรูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 08:59:30 »
ขอบคุณครับพี่ แล้วผมจะลองขอต่ออีก20ยอดดูครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RJAN_AE

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 09:27:17 »
เป็นยันต์คนละตัวครับ ข้างบนเป็นเก้ายอดของหลวงพ่อเปิ่นใช้หัวใจเป็นไก่เถื่อนหัวใจตัวนี้จะไม่มีที่ใดเหมือนครับจะมีทางสายวัดบางพระเท่านั้นครับ ส่วนข้างล่างเป็นเก้ายอด ที่ใช้หัวใจนวหรคุณครับ ผิดถูกประการใดเชิญท่านผู้รู้ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 10:08:03 »
ดูแล้วไม่ซ้ำกันนะครับ ที่ต้องซ้อนเพราะเก้ายอดเดิมไม่ใช่ของวัดบางพระ อย่างนี้คงต้องทำใจ จะให้ครบเต็มตามแบบฉบับของวัดคงไม่ได้ ได้เท่าที่มีพื้นที่เท่านั้นแหละครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 11:01:08 »
แล้วพี่เคยเห็นไหมครับ เพราะผมไม่เคยเห็นกับที่หลังคนอื่นเลยครับ ใครที่พอเคยเห็นช่วยนำรูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ตามที่ขอนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขออนุญาติเจ้าของลายสักซึ่งเป้นศิษย์อาจารย์หนวดด้วยนะครับ (เป็นลายสักยันต์ครูและสาริกา ที่อาจารย์หนวดท่านเมตตาให้ศิษย์นะครับ)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 พ.ย. 2553, 02:31:48 »
 O0โอย..อย่างงี้เขาเรียก..ลายยันต์สักต่อๆกัน..
...ถ้าท่านaaaaa  เรียกยันต์ซ้อนกัน..คนฟังจะเข้าใจว่ายันต์เดินเส้นทับกัน..
...ถามว่าเคยเห็นของคนอื่นไหม..เคยเห็นครับญาติๆกันนี่แหละสักจากที่อื่นมาแล้วยันต์นั้นอยู่บนสุด..
...หลวงพี่ท่านก็สักยันต์เก้ายอดต่อยันต์นั้นลงมาคล้ายๆของท่าน นั่นแหละ..
...หลังของท่านaaaaa  ..ถ้าไม่รีบใส่เป็น29ยอด...จะไม่ได้อีกเลยเพราะ..ดูแล้วหลายอาจารย์..
...อาจารย์อื่นท่านอาจจะใส่ยันต์อื่นดักไว้..เพราะฉะนั้นช่วงนี้อย่าพึ่งไปสักที่อื่น..
...สักกับ..พระอาจารย์ก๊องท่านไปก่อน.. :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2553, 02:32:24 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 พ.ย. 2553, 08:13:02 »
ขอบคุณครับ