ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำพิธีซิโกเด็กและสวดภาณยักษ์  (อ่าน 2256 ครั้ง)

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
ถ้าไม่เคยทำแท้งแล้วเราสามารถเข้าพิธีซิโกเด็กได้หรือเปล่าคะ
และหนูเคยสักยันต์กับพระอาจารย์แป๊ว ถ้าหนูจะเข้าพิธีสวดภาณยักษ์
ของที่สักจะขึ้นหรือเปล่าค่ะ ที่ถามเพราะว่าจะไปงานสวดภาณยักษ์
แต่ว่ากลัวมากๆ เลยอยากจะรู้ค่ะ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2553, 05:36:57 โดย gerrard012 »

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
มัยแน่จัย  คราบ  (ในความคิดผมเราต้อง  รู้จักตัวเรามากกว่าใครๆ)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ซิโกเด็กทำพิธีเฉพาะคนทำแท้งไม่ใช่เหรอครับ
และที่สักมาไปเข้างานสวดภาณยักษ์แล้วของขึ้นมาน่าเกี่ยว
สวดภาณยักษ์จะขับไล่คุณไสย มนดำ มนแดง ไม่น่าจะของขึ้นนะครับ
เมื่อปีก่อนผมได้เข้าพิธีสวดภาณยักษ์ มีพี่คนนึงสักเต็มตัว สักยันแขน มาันั่งข้างๆผม
ไม่น่ามีครับ แต่มีบางคนที่ที่สั่นๆเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
ซิโกเด็กทำพิธีเฉพาะคนทำแท้งไม่ใช่เหรอครับ
และที่สักมาไปเข้างานสวดภาณยักษ์แล้วของขึ้นมาน่าเกี่ยว
สวดภาณยักษ์จะขับไล่คุณไสย มนดำ มนแดง ไม่น่าจะของขึ้นนะครับ
เมื่อปีก่อนผมได้เข้าพิธีสวดภาณยักษ์ มีพี่คนนึงสักเต็มตัว สักยันแขน มาันั่งข้างๆผม
ไม่น่ามีครับ แต่มีบางคนที่ที่สั่นๆเท่านั้นเอง

ขอบคุณค่ะ
พอดีมีของในตัวด้วยน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2553, 12:19:23 โดย gerrard012 »

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เรื่องการทำพิธีซิโกเด็กและสวดภาณยักษ์ บางทีวัดที่ทำพิธีอาจมีทั้งของจริงและหลอกลวงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2553, 12:23:59 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  สวดภาณยักษ์ผมเพิ่งไปมาวันนี้ครับ  เป็นงานพุทธาภิเษก วัตถุมงคลของทาง วัดอาวุธ จรัญ 72 ครับ  ไปมา 2 ครั้ง คือ วันที่ 20 ไปร่วมพิธีเป่่ายันต์เกราะเพชร   และ วันนี้ วันที่ 21 ไปร่วมพิธีเป่ายันต์โสฬส  หลวงปู่่วาส วัดสะพานสูง เมตตาทำให้ครับ  แต่ตอนเป่ายันต์โสฬสไม่ทราบว่าเสร็จพิธีรึยัง  ท่านเจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร  ท่านมาสวดภาณยักษ์ในพิธีด้วยครับ  ไม่เห็นมีใครมีอาการของขึ้นสักคน อาจเป็นไปได้เพราะเป็นอำนาจจิตของพระเถระเป็น พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ  ไม่ใช่ไสยศาสตร์ 

แต่อาการของขึ้นในบางสถานที่จัดงานก็แปลก  วิ่งกระโดดโลดเต้นเหมือนคนขาดสติที่ไม่สามารถควบคุมตัวเองได้  แต่กับหลบหลีกสิ่งกีดขวางได้เหมือนคนมีสติสัมปชัญญะทุกประการ......

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไม่ว่าจะทำอะไรก็ขอให้มีสติ มีสมาธิ อยู่ตลอดเวลาไม่วอกแวก

ระรึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็จะเกิดเป็นบุญกุศลครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

ขอบคุณค่ะ
พอดีมีของในตัวด้วยน่ะค่ะ

:058: ยินดีด้วยนะครับที่รู้ว่า...ตัวคุณมีของในตัว