ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยครับ เกี่ยวกับการสักยันต์ที่วัดบางพระ ครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

ออฟไลน์ wolfwood

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
 :016:รบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยครับ เกี่ยวกับการสักยันต์ที่วัดบางพระ ครับ
ว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง การแต่งกาย รวมถึงถ้าไปแล้วจะได้สักเลยไหมครับหรือว่าต้องโทรนัดก่อนถ้าโทรมีหมายเลขสะดวกติดต่อไหมครับ
รวมถึงค่าใช้จ่าย อย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ลองเข้าไปค้นหาในกระทู้เก่าๆดูนะครับมีการแนะนำไว้เยอะมาก

แล้วก็ละเอียดด้วย ลองพยายามหาดูก่อนนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ตอบให้อย่างย่อนะครับ
1. ค่าพานครู - ของวัด  50  บาท
            - ของร้าน(หน้ากุฎิ) 80 บาท
    ประกอบด้วย บุหรี่ ดอกไม้ และธูปเทียน
2. ค่าครู  25 บาท (ใส่ในพานครับ ไม่ต้องใส่ซองนะครับ)
3. เงินทำบุญ(อันนี้แล้วแต่ครับ ใส่ซองครับ) ไม่ต้องใส่ก็ได้ คือแล้วแต่จริงๆครับ
4. แต่งกาย ผู้ชายก็แต่งปกติเลยครับ แนะนำว่าถ้าจะสักหมึกใส่เสื้อสีเข้มครับ
    เพราะเวลาสักเสร็จอาจมีหมึกและเลือดติดเสื้อบ้าง
5. ทำใจเย็นๆครับ ไปตามลำดับนะครับ ไม่ต้องขออาจารย์
    แล้วแต่ท่านเลยครับ
6. สุดท้าย..ศึกษาเส้นทางดีๆ นะครับ น้ำมันแพง แล้วโลกก็ร้อนมากแล้วด้วย
                                                โชคดีครับ

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ คุณ arada กับ คุณ auttawut.w  :005: ผมว่าจะเข้าไปวันที่ 4 ธันวา แต่ก็กลัวหลงทางอยู่เหมือนกันครับ คงนั่งรถทั่วไป จากเส้นบางแค ครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยังไงก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
ขอให้ได้สมปราถนาดั่งใจหวังครับผม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ wolfwood  :005:  :005:  :005:
ขอให้สมหวังและเดินทางโดยสวัสดิภาพน๊ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2553, 08:45:01 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ถ้าอยู่บางแคแล้วไปถึงแยกท่านาได้ ไม่ต้องกลัวหลงแล้วครับท่าน  :095:

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับท่าน  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2553, 11:13:34 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การแต่งกายขอให้สุภาพส่วนค่าครูก็25บาทค่าพาน50บาทสักได้ทุกวันครับ

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • อีเมล
 :054: ขอบคุณครับ คุณ puyusuk1 คุณ berth1999 คุณ จิ๋ววัดตะกล่ำ คุณ arada อีกครั้งครับ
ผมรู้สึกดีจังเลยครับ อบอุ่นจัง เมื่อ เข้ามาบอร์ดนี้ ขอบคุณมากๆๆครับ