ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์ นางพิม ที่ว้ดท้องไทรครับ  (อ่าน 4680 ครั้ง)

ออฟไลน์ bauyasia

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีใครพอรู้บ้างครับว่าเขาสักกันวันไหน แล้ววัดท้องไทรนี่อยู่แถวไหน เห็นมีคนเขาบอกว่าเลยวัดบางพระไป ใครมีแผ่นที่ขอความกรุณาบอกด้วยคับ อยากได้ยันต์นี้มากๆ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: อยากสักยันต์ นางพิม ที่ว้ดท้องไทรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 03:57:17 »
 :D :Dอยากสักเช่นกันคะ.....แต่ไม่ทราบว่าอ.อั๋น มาที่วัดท้องไทรวันไหนบ้างค่ะ....แล้วอาจารย์มาที่วัดบางพระวันไหนคะ  :-* :-*

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตอบ: อยากสักยันต์ นางพิม ที่ว้ดท้องไทรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 04:14:37 »
อาจารย์อั้นมาวัดท้องไทรวันเสาร์  ตั้งแต่ 7.30 น.ถึงเย็นๆค่ะ
ขึ้นพานเอาไปเอง ดอกไม้ + ธูปเทียน + บุหรี่ 1 ซอง
บูชาครู 199 บาท ขึ้นพานหลังสักเสร็จที่หลวงปู่  และหลวงปู่เป่าครอบให้ค่ะ
  :054:

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 06:23:37 »
อาจารย์อั้นมาวัดท้องไทรวันเสาร์? ตั้งแต่ 7.30 น.ถึงเย็นๆค่ะ
ขึ้นพานเอาไปเอง ดอกไม้ + ธูปเทียน + บุหรี่ 1 ซอง
บูชาครู 199 บาท ขึ้นพานหลังสักเสร็จที่หลวงปู่? และหลวงปู่เป่าครอบให้ค่ะ
? :054:
ถูกต้องนะครับ....ช่วยหลวงปู่สร้างโรงเรียนกันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 10:30:20 »
ดอกไม้ธูปเทียนซื้อไปเองเหรอครับ....

แล้วบุหรี่ยี่ห้ออะไรครับ....

แล้วปกติเค้าสักกันตรงไหนครับ...

สักหน้าขาได้มั๊ยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 11:59:45 »
อยากทราบการเดินทางจัง
ผมเคยเข้าไปรับตะกรุด 
แต่ต้องจ้าง  มอเตอร์ไซค์รับจ้าง  แล้วต้องให้เขารอรับเรากลับด้วย
โดนไป 120 แถมยังอยู่ได้แป็บเดี๋ยวเอง

--------------------------------------------------------------------
แถวๆนั้นมี  รถสองแถวผ่านบ้างไหมครับ
จะได้อยู่ที่วัดได้นานๆ กว่านี้

--------------------------------------------------------------------
ไปเหยียบกุฏิไม่ถึง 5 นาที พอหลวงปู่เป่าตะกรุดเสร็จ
มอเตอร์ไซค์ชวนกลับเลย.....แย่จัง
     :070:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 12:40:42 »
ดอกไม้ธูปเทียนซื้อไปเองเหรอครับ....

แล้วบุหรี่ยี่ห้ออะไรครับ....

แล้วปกติเค้าสักกันตรงไหนครับ...

สักหน้าขาได้มั๊ยครับ....

อยากทราบการเดินทางจัง
ผมเคยเข้าไปรับตะกรุด?
แต่ต้องจ้าง? มอเตอร์ไซค์รับจ้าง? แล้วต้องให้เขารอรับเรากลับด้วย
โดนไป 120 แถมยังอยู่ได้แป็บเดี๋ยวเอง

แถวๆนั้นมี? รถสองแถวผ่านบ้างไหมครับ
จะได้อยู่ที่วัดได้นานๆ กว่านี้

ไปเหยียบกุฏิไม่ถึง 5 นาที พอหลวงปู่เป่าตะกรุดเสร็จ
มอเตอร์ไซค์ชวนกลับเลย.....แย่จัง
? ?  :070:

ดอกไม้ธูปเทียนนำไปเอง ค่ะ  เรื่องรถนี่ ไม่มีรถผ่านจริงๆ ที่เคยไป ถ้าไม่เอารถไปก็นั่งมอเตอร์ไซด์ไปค่ะ
โดนค่ามอเตอร์ไซด์พอๆกันค่ะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 12:14:56 »
 :) :)แล้วค่าบูชาตะกรุดเท่าไหรค่ะ.....เห็นมีคนบอกว่า3000-5000  แน่ะ....จริงมั้ยค่ะ.....ที่ว่าตะกรุดนี่ตะกรุดรางพิมกับตะกรุดกันงูรึเปล่าคะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 01:22:57 »
:) :)แล้วค่าบูชาตะกรุดเท่าไหรค่ะ.....เห็นมีคนบอกว่า3000-5000? แน่ะ....จริงมั้ยค่ะ.....ที่ว่าตะกรุดนี่ตะกรุดรางพิมกับตะกรุดกันงูรึเปล่าคะ

ด้วยความเคารพครับ
      อะไรจะขนาดนั้นครับ
ที่วัดในตู้ให้เปลี่ยน 300-500 บาทครับ
ตระกรุดนางพิมก็นางพิมครับ
 กันงูก็กันงูครับ
รบกวนดูรายละเอียดที่นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63

ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour