ผู้เขียน หัวข้อ: เศียรหนุมาน Style หลวงพี่ ญา  (อ่าน 5506 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
เศียรหนุมาน Style หลวงพี่ ญา
« เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 10:01:20 »
พอดี วันนี้ เป็นวันเกิด แฟน ก็เลยพากันตื่นแต่เช้าไปทำบุญที่วัดบางพระ

ไอเราก็ อุส่า ถ่อมาไกลจาก สมุทรปราการ ไหนๆ ก็ มาถึงวัดละ ซัก พาน 2 พาน อิ อิ

ก็เลย ได้ อะไร ติด ลม ติด หลัง มานิโหน่ย นาน ๆไปที ไม่รู้เมื่อหร่ายจะเต็มแบบ ท่านอื่นเค้าซะที อิ อิ

อันนี้ ขออนุญาติ เอานางแบบ ลงนิดนึง มันบังคับให้เอาลง 5 5 5+

ติชมได้ตามสบาย เลยครับ อิอิ รอบหน้าไปใหม่จะเอามาอวดอีกนะครับ อิ อิ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เศียรหนุมาน Style หลวงพี่ ญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 11:26:03 »
ยินดีด้วยครับผม สวยงามครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เศียรหนุมาน Style หลวงพี่ ญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 11:27:38 »
ลอยสักสวยงดงามเข้มขลังมากครับ ... ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 01:39:44 »
สวยมากๆครับ ยินดีด้วยนะครับ
พี่ครับ สักเครื่องที่ เเขน กับสักเข็ม อันไหนเจ็บกว่ากันหลอ อยากรู้ครับ :002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 02:56:22 »
ได้เศียรหนุมานเหมือนของผมเลยครับ
ยินดีด้วยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 05:49:49 »
งดงามดีครับท่าน sMokE    :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 07:41:35 »
 :053: :053: :053: ยินดีด้วยนะครับ อิจฉานิดนิด :009:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 08:41:48 »
สวยครับงดงาม :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 09:58:06 »
สวยจริงครับ พระอาจารย์ท่านเติมอักขระที่แปดทิศให้ด้วยใช่ไหมนี่

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 10:47:58 »
ผมว่า สักเครื่องเจ็บ กว่า แต่ สัก เข็ม สดุ้ง เป็น ระยะ อิ อิ แต่ ส่วน ตัว สักเข็มกับ อาจารย์ที่ วัด สัก เส็จ สุขใจกว่า เยอะ ครับ

ส่วน รูป สักสวยงามนั้น เพื่อนที่ เป็นช่างสักด้วยกันสักให้ครับ ตัวผม ก็ เป็นช่างสักแต่ก็ไม่ถึงมืออาชีพ พอดี ได้ยินเรื่องราวหลวงพ่อเปิ่นมานาน

ท่าน ก็ เป็น บรมครูแห่งการสักยันต์ไทย เราเลยนับถือท่านมา จนจวบวันนี้ครับ อิ อิ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 10:49:34 »
ใช่แล้วครับ อักระที่แปดทิศเดิมที่ หลวงพี่ นัน สักไว้ ครึ่งล่างพอดีวันนั้นคนเยอะ ครับ เลยได้ ครึ่งเดียว

วันนี้มาเลย ให้ท่านเติมจนเส็จ แปดทิศนั้น ได้ จากหลวงพี่ นัน เศียรหนุมาร หลวงพี่ ญา เมตตามาครับ

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 09:35:04 »
อีกไม่นานก็เต็มหลังแล้วครับ ยินดีด้วย

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 12:00:12 »
กลับเข้ามาชม ลายสักเศียรหนุมาน ของพระอาจารย์ญา อันงดงามกันดีกว่านะครับ เกรงว่าจะหลุดเข้าไปในกิเลสกัน

ลายนี้เป็นของ Tiger Number NINE เองครับ.............คงไม่ผิดไวยกรณ์ เท่าไหร่เนาะ เดี่ยวคุณครูจะดุเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2553, 12:02:31 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้