ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งกลับมาครับ^^ได้หลวงพี่แป๊วเมตตามา  (อ่าน 3643 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ออกเดินทางจากบ้าน7.30ถึงวัด9.00
หลวงพี่แป๊วติดกิจนิมน เลยได้มาสักตอนเที่ยง ก่อนท่านออกไปข้างนอกท่านก็ไห้ผมไปกวาดลานวัดรอบๆ :053:
ก่อนออกไป ก็ได้ยกพานกันก่อน โดยไปถึงกลุ่มเเรกๆมีพี่พี่มารอสักก่อนผม2คน พี่2คนนี้สักเต็มถึงด้านหน้าเเล้ว
พอหลวงพี่กลับมา( :095:เดินยิ้มหวานมาเลย)ตอนยกพาน คนมารอยก10กว่าคนได้ หลวงพี่เเซวบอกเเถวเบี้ยวเป็นงูเลย ไม่ได้ไม่ได้ต้องตรงๆ :009: ท่านก็เริ่มสัก ก็สักไห้โยมผู้หญิงที่มาสัก น้ำมันก่อน  พอหมดเเล้ว ได้มีโยมฟรั่งโยม โทนี่
หลวงพี่แป๊ว ก็คุยด้วย ฟรั่งก็งง ๆ(ฟรั่งมากัน2คนครับ หลวงพี่ก็เรียกเพื่อนเขาขึ้นมา คุยๆกัน รู้เรื่องบ้าง งง บ้างฟรั่ง งง ผมก็ งง 55 หลวงพี่ก็ถามว่า ยูๆ ชอบ โค๊ก หรือ แป๊ปชี่ ฟรั่งชอบแป๊ปชี่ครับ หลวงพี่เลยไห้ผมเลี้ยง - -หลวงพี่บอกถือว่าเป็นเพื่อนกัน55) สรุป รู้เรื่อง เเล้ว ฟรั่ง อยากได้สร้อยสังวาร ที่สักด้านหน้า :015:
พี่ที่ยกพานตอนเช้ากับผม2คนเขาบอกว่ากว่าพี่จะได้สร้อย นานเลยนะเนี่ย ฝรั่งนี่จะขอสร้อยเลยโว้ย :007:(ตอนสักพี่ฟรั่งผมดึงหนังไห้พี่ฟรั่งเขา พอโดนเข็มหลวงพี่แป๊ว สดุ้งเเรงมาก 55 หลวงพี่แป๊ว ยังเเซว ว่าโยมโทนี่โดนสัก เกร็งตัวฮึบเลย)  ก้ไห้ข้าวหมา เเละนั่งจับ หนังอยู่สักพักหลวงพี่ก็เรียกผมตอน6โมงเย็น หลวงพี่แป๊ว ได้เมตตา 7ยอดมาครับ ชอบมากๆเลย  อ่อๆลืม หลวงพี่แป๊วตอนนี้ท่านตาเเดงอยู่ด้วย เเต่จะหายเเล้วครับ^^
ตอนนี้ที่หลังมี เก้ายอด หลวงพี่แป๊ว
                 แปดทิศ อาจารย์ หนวด
                 เจ็ดยอด หลวงพี่แป๊ว
เป็นศิษย์ วัดบางพระมาได้3อาทิตย์ครับ :002:

พิม อะไร ผิดไปขอโทษ ด้วยนะครับ อาจจะใช้ภาษาไม่ถูกบ้าง :075:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ
ยินดีด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
ลูกศิษย์ขอกราบนมัสการหลวงพี่แป๊วขอรับ โยมบางพลีขอรับ
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: พึ่งกลับมาครับ^^ได้หลวงพี่แป๊วเมตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 01:56:50 »
ขออณุญาติท่าน sabyejai0 ครับ

ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ยันต์ครูของหลวงพี่แป๊วมา ผมก็พึ่งกลับมาถึงบ้านเช่นกัน (เวลา01.31น.)
สงสัยใช่ไหม ก็คนที่ท่านเดินมาถามไง ว่าหลวงพี่สักอะไรให้ ยันต์นี้คือยันต์เจ็ดยอด(หลวงพี่แป๊วชอบเรียก)
แต่จริงๆแล้วน่าจะเป็นยันต์ นะหัวใจพระสีวลี
(ขอบคุณข้อมูลจากพี่ ~เสน่ห์ack01~ ผู้รูปหล่อ หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้ :002:)
ยินดีนะครับที่ได้พบท่าน sabyejai0 ตัวเป็นๆ เป็นลูกศิษย์หลวงพี่ ต้องใจเย็นเป็นน้ำแข็งนะครับ อดทนเป็นเลิศ ไปเรื่อยๆครับ ไม่ต้องรีบเดี๋ยวก็เต็ม
ได้ของดีๆมา หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ รักษาศีล นั่งสมาธิ พึงระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ แล้วของดีจะได้คุ้มตัว

อ้างถึง>> พิม อะไร ผิดไปขอโทษ ด้วยนะครับ อาจจะใช้ภาษาไม่ถูกบ้าง

ปรับปรุงด่วนครับ ผิดเยอะมาก ระวังโดนตำหนินะครับ อย่าติดใช้ภาษาวัยรุ่นเลยครับ เดี๋ยวต่อไปจะเขียนภาษาไทยไม่ถูก
และเนื้อหาในกระทู้ ขอให้สำรวมกว่านี้อีกนิดนะครับ ดู กติกา มารยาท กาลเทศะ ด้วยก็จะดีกว่านี้ครับ ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆเพิ่มเติมก็จะดีครับ ด้วยความปรารถนาดี ติเพื่อก่อนะครับ หากทำให้ ไม่สบายใจ ขออภัยด้วย  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2553, 02:01:15 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับและยินดีต้อนรับผมก็ศิษย์หลวงพี่แป๊วครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เมื่อวานผมเจอพี่โยมเพชรด้วยหลอครับ คนไหนหลอครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่อๆ ผมนึกออกเเล้ว คนที่ผมเดินมาถามก่อนกลับนี่เอง  :015:

ออฟไลน์ sanchai

• จตุตถะ
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพี่ครับผม
แล้วก็ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีมาแล้วก็หมั่นสวดมนต์ภาวนา
รักษาศีลนะครับ ขอให้พระคุ้มครอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็ได้ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกันครับ สักครั้งแรกเก้ายอด หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาครับ เมื่อวันที่ 30 ก.ย.53 ครับ
ตอนี้ มี 2 ลาย แล้วครับ
9 ยอด กับ เจ็ดยอด (ไม่รู้เรียกว่าอะไรเหมือนกัน นับดูแล้วได้เจ็ดยอดพอดี) เดือนธันวาว่าจะแวะไปที่วัดอีกซักครั้งครับ ผมโจ๊ก บ้านอยู่สุพรรณบุรีครับ
ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
กรบานมัสการหลวงพีร่แป๊วด้วยครับ

คิดถึงที่วัดจังเลยครับ

หลวงพี่ใจดีเมตตาดีด้วยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน