ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามยันต์นี้ยันต์อะไรครับ ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
รบกวนสอบถามยันต์นี้ยันต์อะไรครับ ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ ขอบพระคุณมากครับที่เมตตาครับ

ขออภัยรูปไม่ชัดถ่ายจากมือถือครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ส า ริ ก า . . . ครับ  :015:

----------------- ยินดีด้วยนะครับ -----------------

06;

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออณุญาติท่าน NONGEAR44 นะครับ

ยันต์นี้หลวงพี่แป๊วเคยเมตตา ให้ศิษย์จาก กทม. ไปหลายคนเท่าที่ผมเคยเห็น เคยช่วยตึงหนังนะครับ
ส่วนใหญ่ลงที่หัวไหล่ หรือ แขน ทั้งซ้ายขวา บ้างก็เรียกยันต์สาริกาคาบเหยื่อหรือป้อนเหยื่อ บ้างก็เรียกสาริกาคาบถุงเงิน ทอง
แต่โดยรวมคิดว่าน่าเรียกว่า ยันต์สาริกา เพราะรูปลักษณ์อาจแตกต่างกัน แต่พุทธคุณไม่ต่างกันนะครับ (หลวงพี่รูปหนึ่งเมตตาให้ความรู้)
ข้อสำคัญอยู่ที่ หัวใจของยันต์ อักขระเลขยันต์ ยันต์สาริกา มีเป็นนานารูปแบบ แล้วแต่สำนัก ก็ต่างกันบ้าง ไม่ว่าในด้านการประกอบรูปและลายเส้น ของกระดูกยันต์ หรือก็ในด้าน การเขียนคาถาลงในตัวยันต์นั้นเป็นอกขระ - มีหลายคาถาที่ได้ใช้กัน แล้วแต่ตำราเขาครับพุทธคุณเด่นไปทาง โบราณกว่าวไว้ว่าเมตตามหานิยม พูดจาแล้วมีคนนิยม จะค้าจะขายก็ดี

อยากได้บ้างจังครับท่าน NONGEAR44  ไปกราบหลวงพี่แป๊วมาเมื่อไรครับ ทำไมไม่เจอกัน ผมไปมาวันอังคาร 23.11.53

ขอบคุณที่นำมาให้ชม เป็นวิทยาทานครับท่าน NONGEAR44

:002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณ ท่านโยมเพชร มากครับที่นำความรู้ดีๆมาแบ่งปันให้ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
เหมือนกันหรือป่าวคะ

ขออนุญาติแก้ไขภาพนะครับ คราวหลังCROPภาพเอาแต่ยันต์มาลงก็พอนะครับ

กรุณาลดขนาดไฟล์ภาพให้เหลือไม่เกิน600 พิกเซลด้วยนะครับ

ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2553, 08:00:58 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: รบกวนสอบถามยันต์นี้ยันต์อะไรครับ ไ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ย. 2553, 10:26:34 »

ขออณุญาติ เพิ่มเติมของคุณ gerrard012 นะครับ

ของท่าน NONGEAR44  เป็นยันต์นกสาริกาครับ
ส่วนของท่าน gerrard012 เป็นยันต์ 2ยอด (หลวงพี่แป๊วชอบเรียก) หรือ ยันต์นะมหาละลวย
ยันต์ไม่เหมือนกัน แต่พุทธคุณเด่นทางเมตตาเหมือนกันครับ
(ผิดถูกประการใด อภัยด้วยนะครับ )

ปล.(ข้อแนะนำ)ครั้งต่อไปตัดรูปให้เน้นเฉพาะรูปของยันต์ก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัย จะได้ไม่ต้องตกเป็นผู้เสียหาย จากการนำรูปมาทำซ้ำ หรือ ดัดแปลง ด้วยความปราถนาดีนะครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2553, 08:02:26 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล

ขออณุญาติ เพิ่มเติมของคุณ gerrard012 นะครับ

ของท่าน NONGEAR44  เป็นยันต์นกสาริกาครับ
ส่วนของท่าน gerrard012 เป็นยันต์ 2ยอด (หลวงพี่แป๊วชอบเรียก) หรือ ยันต์นะมหาละลวย
ยันต์ไม่เหมือนกัน แต่พุทธคุณเด่นทางเมตตาเหมือนกันครับ
(ผิดถูกประการใด อภัยด้วยนะครับ )

ขอบพระคุณมากนะคะที่มาให้คำตอบก่อนที่จะเข้านอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2553, 08:02:09 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วด้วยครับ