ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พระเก่ามา 2 องค์...ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 1564 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีไปได้พระมา 2 องค์ครับ...อยากรบกวนพี่ๆน้องๆให้ช่วยกันดูหน่อย
โดยเฉพาะท่านที่อยู่นนทบุรี กับ สุพรรณบุรี...เผื่อจะทราบข้อมูลครับ

พระทั้ง 2 องค์ที่ได้มาเท่าที่ผมหาข้อมูลได้เบื้องต้น..ได้ความว่า

องค์แรก..เนื้อสีขาว....ไม่แน่ใจว่าเป็นของหลวงพ่ออ๋อย วัดไทร นนทบุรี
หรือไม่ครับ...ที่สำคัญแท้หรือเปล่า...หากว่าแท้ไม่ทราบว่าทันหลวงพ่ออ๋อยมั้ยครับ
เพราะหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตส่วนใหญ่เจอแต่เนื้อสีดำกับน้ำตาล..ไม่เคยเจอสีขาว
รบกวนพี่ๆแถวนนทบุรีช่วยฟันธงหน่อย

องค์ที่สอง..แน่ใจว่าเป็นพระอู่ทองออกศึก..จังหวัดสุพรรณบุรี..แต่ไม่แน่ใจว่า
ออกในปีไหน และแท้หรือเปล่า...รบกวนพี่น้องสายสุพรรณหน่อยครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณล่วงหน้า..สำหรับพี่น้องทุกท่านที่เข้ามาชมก็ดี..หรือ เข้ามาให้
ข้อมูลก็ดี...ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับผม

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
ตอบ: ได้พระเก่ามา 2 องค์...ช่วยดูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2553, 05:52:57 »
คำถามแรกขอบายเพราะไม่ทราบคับส่วนองค์2อู่ทองออกศึก แน่นอนออกปี12พระเนื้อดำสวยปกติจะเจอแต่เนี้อดินเผาธรรมดาพระเกจิยุดนั้นปลุกเสกเพีอบอ่อมีหลวงพ่อมุ่ยเปนประธานด้วยมั่งคับถ้าจำไม่ผิดข้อมูลแน่ๆหาในเว็บมีเยอะแยะคับ
ขอบคุณคับ
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ได้พระเก่ามา 2 องค์...ช่วยดูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2553, 10:01:07 »
หลวงปู่อ๋อย วัดไทร ไม่ใช่อยู่จังหวัดนนทบุรีครับ แต่ท่านอยู่วัดไทร บางขุนเทียน จังหวัดธนบุรี ปัจจุบันเป็นกรุงเทพมหานครครับ :090:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ย. 2553, 10:05:03 »
ปัจจุบันวัดไทร อยู่แขวงบางขุนเทียน เขตจอมทอง กรุงเทพฯ ครับ
ส่วนพระเครื่องไม่กล้าฟันธงครับ :090: