ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญเพื่อนำปัจจัยถวาย ลพ.ต้อย  (อ่าน 5033 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ด้วยสมาชิกหลายท่านแสดงเจตจำนงค์ต้องการมีส่วนร่วมในการถวายปัจจัยชว่ยอาการอาพาธ

ของลพ.ต้อย

คณะศิษย์ ลพ.เปิ่น ประชุมหารือกัน โดยมี ลพ.ญา มอบล็อคเก็ต

ลพ.เปิ่น
(รุ่นพิเศษ) จำนวน100องค์ และ ลพ.นันต์ ได้มอบวัตถุมงคลให้

อีก100 ชิ้น และ ลพ.ต้อย ได้ครอบครูลง นะหน้าทอง(ตำหรับ ลพ.เปิ่น) ให้กับ

"ผู้การเสือ" ได้ดำเนินการในเรื่องนี้

"ผู้การเสือ" จะมาวันเสาร์ที่ 11 ธค.นี้ ตั้งแต่ช่วงเช้า ลงนะหน้าทอง ,สวดโภชฌงค์ ให้แก่

ผู้เจ็บป่วย,ทำน้ำมนต์,ผูกสายสินธุ์,เขียนยันต์พระ
เจ้า16พระองค์

ล็อคเก็ต ลพ.เปิ่น บูชา 200 บาท , ตระกรุด(ตัวผู้-ตัวเมีย ลงพระเจ้า16พระองค์) บูชา 200 บาท

มีอย่างละ100อัน รวบรวมเงินทั้งหมด(รวมวัตถุมงคลของ ลพ.นันต์ 100 ชิ้น)

ถวาย ลพ.ต้อย โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ...

ขอเชิญมาด้วยความเคารพรัก----ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2553, 05:53:22 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสาร  ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ  :054: ขอให้หลวงลุงหายเร็วๆ  :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสาร  ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ   
ขออานิสงส์ผลบุญที่เราทั้งหลายได้ทำร่วมกันจงยังประโยชน์ให้หลวงพี่ต้อยหายจากอาการอาพาธด้วยเทอญ สาธุ 
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยนะครับ และขอให้หลวงพ่อต้อยหายอาพาธและแข็งแรงโดยเร็วครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ขออนุโมทนาและร่วมทำบุญด้วยแน่นอน ถามชัดๆ อีกทีตกลงมีวัตถุมงคลสองหรือสามรายการนะครับ (ล็อกเก็ต, ตะกรุด และมีอะไรอีกอย่างหรือเปล่า)

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ขออนุโมทนาและร่วมทำบุญด้วยแน่นอน ถามชัดๆ อีกทีตกลงมีวัตถุมงคลสองหรือสามรายการนะครับ (ล็อกเก็ต, ตะกรุด และมีอะไรอีกอย่างหรือเปล่า)

มีครับแต่ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าคืออะไรแต่เป็นวัตถุมงคลที่ หลวงพี่นันต์ท่านมอบให้มาครับ ถ้าทราบยังไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2553, 08:27:03 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

ด้วยสมาชิกหลายท่านแสดงเจตจำนงค์ต้องการมีส่วนร่วมในการถวายปัจจัยชว่ยอาการอาพาธ

ของลพ.ต้อย

คณะศิษย์ ลพ.เปิ่น ประชุมหารือกัน โดยมี ลพ.ญา มอบล็อคเก็ต

ลพ.เปิ่น
(รุ่นพิเศษ) จำนวน100องค์ และ ลพ.นันต์ ได้มอบวัตถุมงคลให้

อีก100 ชิ้น และ ลพ.ต้อย ได้ครอบครูลง นะหน้าทอง(ตำหรับ ลพ.เปิ่น) ให้กับ

"ผู้การเสือ" ได้ดำเนินการในเรื่องนี้

"ผู้การเสือ" จะมาวันเสาร์ที่ 11 ธค.นี้ ตั้งแต่ช่วงเช้า ลงนะหน้าทอง ,สวดโภชฌงค์ ให้แก่

ผู้เจ็บป่วย,ทำน้ำมนต์,ผูกสายสินธุ์,เขียนยันต์พระ
เจ้า16พระองค์

ล็อคเก็ต ลพ.เปิ่น บูชา 200 บาท , ตระกรุด(ตัวผู้-ตัวเมีย ลงพระเจ้า16พระองค์) บูชา 200 บาท

มีอย่างละ100อัน รวบรวมเงินทั้งหมด(รวมวัตถุมงคลของ ลพ.นันต์ 100 ชิ้น)

ถวาย ลพ.ต้อย โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ...

ขอเชิญมาด้วยความเคารพรัก----ขอบคุณครับ

ตามคุณน้องเสน่ห์ต้นน้ำด้วยครับ ผมได้ทำบุญมาแล้วครับผมได้บอกอาการปวดหลังกับพี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)ท่านก็บอกให้ทำตัวสบายๆท่านก็ท่องคาถาทำน้ำมนต์ให้ผมด้วยครับลงจารที่กระเป๋าสตังให้ด้วยครับเสร็จแล้วผมก็ได้สนทนากับท่านสักพักผมก็ได้บอกท่านว่าอาการที่ปวดหลังของผมท่านก็ท่องคาถาทำน้ำมนต์ให้ผมดื่มสักพักอาการปวดหลังของผมค่อยๆหายผมก็บอกกับท่านว่าอาการปวดหลังหายไปเลยครับ ท่านก็บอกว่ามาเดี๋ยวสวดคาถาให้อีกทีท่านก็เมตตาสวดคาถาให้อีกสักพักเหงื่อออกเลยครับ สุดท้ายนี้ผมขออนุโมทนากับพี่ๆน้องๆทำบุญได้ที่กุฏิหลวงพ่อญานะครับ ตามที่น้องเสน่ห์ต้นน้ำบอกมาข้างต้นครับ ผมขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองพี่ๆน้องๆนะครับ วันนี้พึ่งเสร็จจากงานทำบุญประจำปีที่บ้านครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสาร  ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณ มากๆเลยครับ สำหรับข่าวสาร  :054:

ผมว่า จะลงไปเยี่ยม หลวงพี่ต้อย ก่อนสิ้นปี นั่นละครับ :050:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอต่อนะครับอาการปวดที่หลังของผมเป็นจริงและก็หายจริงๆครับ นี่คือเรื่องจริงครับไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  :002:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ hanext

• สวล
  • ตติยะ
  • ตั้งใจจริงในการทำทุกสิ่งทุกอย่าง
    • MSN Messenger - hanext_505@hotmail.com
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
คิดดี พูดดี ทำดี

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ผมขอต่อนะครับอาการปวดที่หลังของผมเป็นจริงและก็หายจริงๆครับ นี่คือเรื่องจริงครับไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  :002:

ดีใจกับรุทด้วยนะครับที่หายจากอาการปวดหลัง
อโรคยา ปรมาลาภา ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ
พี่รุทของเราหมัดหนักจริงๆครับ แขนนี่ล่ำเลย
ตอนที่ท่านผู้การเสือสวดให้พี่ท่านครางเป็นเสือเลยนะครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาบุญ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนา มา ณ. ที่นี้ ด้วยนะครับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2553, 12:54:11 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
หากไปทำบุญที่พระอาจารย์ต้อยเองเลย
ไม่ทราบว่าช่วงนี้อาการท่านดีขึ้นมาก
พอที่จะพบลูกศิษย์ได้บ้างรึยังครับ
ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
ปล. กะว่าช่วงวันหยุด 5 หรือ 10
จะเข้าไปกราบท่านน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2553, 04:51:36 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

เรียนเชิญพี่น้องศิษย์วัดบางพระร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ Aphichok

• จตุตถะ
    • อีเมล
หากไปทำบุญที่พระอาจารย์ต้อยเองเลย
ไม่ทราบว่าช่วงนี้อาการท่านดีขึ้นมาก
พอที่จะพบลูกศิษย์ได้บ้างรึยังครับ
ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
ปล. กะว่าช่วงวันหยุด 5 หรือ 10
จะเข้าไปกราบท่านน่ะครับ
เมือวาน(28/12/53)ผมเพิ่งเข้าไปนมัสการท่านอยู่ครับ
ได้พุดคุยกับท่านประมาณ 5 นาทีครับไม่อยากรบกวนท่านนานครับ
ท่านบอกยังต้องไปพบหมอทุกเดือนครับ ท่านบอกว่าดีขึ้นมากแล้วครับ
(ยันต์ที่โชว์ใช่ยันต์หอมเชียงหรือเปล่าครับ 9*9 )

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขออนุโมทาด้วยค่ะ อยากไปร่วมทำบุญด้วยจังแต่อยู่ไกลเดินทางไปไม่สะดวก ไม่รู้ว่าจะฝากผ่านไปทางไหนดี แนะนำด้วยค่ะ ขอให้อาการของหลวงพ่อ หายวันหายคืนค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณข่าวสารครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
จะเข้าไปวัดวันเสาร์ที่ 4 ธ.ค. นี้ จะเข้าไปกราบหลวงพี่ต้อย
จะเป็นการรบกวนหรือป่าว

ปล.ยังไม่เคยเข้าไปกุฏิหลวงพี่ต้อยเลยค่ะ เลยไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหน
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยน่ะค่ะ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อความดีๆนะครับเสน่ห์ต้นน้ำ :015:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ขออนุโมทาด้วยค่ะ อยากไปร่วมทำบุญด้วยจังแต่อยู่ไกลเดินทางไปไม่สะดวก ไม่รู้ว่าจะฝากผ่านไปทางไหนดี แนะนำด้วยค่ะ ขอให้อาการของหลวงพ่อ หายวันหายคืนค่ะ

พันตำรวจเอก สมพร จารุมิลินท (ผู้การเสือ)

ธนาคารทหารไทย สาขา ราชประสงค์ (ออมทรัพย์) เลขบัญชี 011-2-51520-0

ส่วนวัตถุมงคลจะนำไปให้ที่วัดหรือนัดหมายกับผม~เสน่ห์ต้นน้ำ~ ขออนุโมทนาบุญครับ[/size][/b]

ออฟไลน์ ~ นางฟ้า ~

• ทุติยะ
  • **
ไปวันเสาร์ที่ 11 จะขอให้คุณลุงผู้การเสือ ช่วยลงสาริกาลิ้นทองให้คะ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฤาจะ ยั่งยืน อยู่ได้
ดิ้นรน ยึดยื้อ อยู่ใย
ทุกข์คลาย เพราะรู้ จักวาง

ออฟไลน์ yay-tai

• จตุตถะ

" ผู้การเสือ " ท่านมาออกกำลังกาย รำไม้พอง และรำไทเก็ก เวลา 5 โมงเย็น ที่ " ชมรม ไม้พลอง คลองสอง "  ใครต้องการเจอะเจอเชิญได้นะคะ มาร่วมออกกำลังกายได้ค่ะ (ฟรี ) ที่ซอยบงกช 27 (ซอยหลังโรงพักคลองหลวงค่ะ)ในโอกาสนี้ ทางชมรมฯ ได้รวบรวมปัจจัยฝากท่าน "ผู้การเสือ" ไปร่วมทำบุญกับ หลวงพี่ต้อย ขออนิสงค์ผลบุญให้หลวงพี่ต้อย หายจากอาการอาพาธโดยพลันโดยทันที.....ขออนุโมทนาบุญกับสมาชิกเว็บบางพระทุกท่านที่ร่วมทำบุญในวาระนี้.....สาธุ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสาร  ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ ขอให้อาการ ท่าน หายไวๆ

ออฟไลน์ sompob

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากร่วมทำบุญครับแต่ไม่ว่างเลยติดเรียนวันเสาร์ครับขาดไม่ได้
อยู่ตลาดพูลทรัพย์ครับ
ทำไงดี

ออฟไลน์ sompob

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อหายไวไวครับ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมทำบุญด้วยคนค่ะ  และขอให้ อาการอาพาธของท่านพระอาจารย์หายเร็วๆ ค่ะ เชิญร่วมช่วยกันส่งเสริมพุทธศาสนาต่อไปค่ะ

วันเสาร์ที่ 11 ธ.ค.53 นี้เจอกันค่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2553, 07:49:45 โดย nongff »
ศิษย์์หลวงปู่