ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านทางนี้นิดนึง  (อ่าน 2349 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
อ่านทางนี้นิดนึง
« เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 12:57:45 »
ขอโทดถ้าล่วงเกินหรืออะไรนะครับ

เห็นว่าหลวงพ่อเปิ่น ท่านมีลูกศิษย์อยู่แถวๆอ่างทอง ก็คือหลวงพ่อพรหม วัดจำปาหล่อ น่าจะใช่นะครับ

เพราะหลวงพ่อพรหมเป็นคนบอกผมว่า หลวงพ่อเปิ่น สักยันต์ให้หลวงพ่อพรหมตอนที่หลวงพ่อเปิ่นยังไม่มรณะภาพเลยท่านได้สักให้หลวงพ่อพรหมครับ 

จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อ่านทางนี้นิดนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 02:04:11 »
จะมีต่ออีกไหมครับ ท่านเจ้าของกระทู้ เหมือนมันยังไม่จบ
ไม่เข้าใจว่าท่านจะถามหรือจะสื่ออะไร ขออภัยครับ  :073: งง

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 02:27:50 »
'งง ด้วยคนครับ ขอบคุณ ??? :010:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 04:19:35 »
ขออภัยไม่รู้จะตอบยังไงดีเพราะงงกับคำถามครับ :010:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 05:07:43 »
 :083:ไม่เข้าใจ:082: :084: 22;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 02:46:49 »
รออ่านต่อนะครับ

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 11:47:35 »
กลับมาเขียนลงให้จบครับท่าน อยากทราบว่าท่านจะถามอะไร

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 12:27:21 »
รออ่านเนื้อหาส่วนที่เหลืออยู่นะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2553, 08:42:11 »
งงมากมายไม่เข้าใจว่าจะสื่อถึงอะไร :010:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2553, 04:39:08 »
   อ่านแล้ว ผมก็งงคับ ท่านจะถามอะไรใหมคับ :049:

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ต่อกระทู้ที่ยังไม่จบบริบูรณ์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 11:31:13 »
ผมจะบอกว่า หลวงพ่อเปิ่นท่านยังเหลือลูกศิษย์อีก ท่านที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักนะครับ

หลวงพ่อพรหม จ.อ่างทอง วัดจำปาหล่อ หลวงพ่อเปิ่นท่านสักให้ท่านต้องแต่ยัง ไม่ค่อยมีใครรู้จักเลยครับตอนบวชอยู่วัดครับ

ตอนนี้ท่านยังสักอยู่ตามเวลาครับ  (เลยเอามาบอกพี่น้องกันนะ) 

คำสอน  เป็นศิษย์อย่าคิดล้างครู ศิษย์ที่คิดล้างครูบาปมหัน 

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 07:46:11 »
ผมว่าคงต้องแยกระหว่างลูกศิษย์ที่ได้รับการสักกับหลวงพ่อ กับลูกศิษย์ที่ท่านสอนและอนุญาติใหสักออกจากกัน
เพราะถ้าบอกว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเพราะหลวงพ่อสัก จะไปไปสักต่อให้ใครก็ได้คงไม่ใช่ เพราะลูกศิษย์ของหลวงพ่อมีเป็นแสนคน
แต่ลูกศิษย์ที่หลวงพ่อเปิ่นอนุญาติมีเพียงไม่กี่คน คงต้องแยกให้ออก
ผิดถูกประการใด ขอให้พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 08:00:18 »
เคยอ่านเจอในหนังสือพระเล่มหนึ่งหนังสือลงไว้ว่าท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่เปิ่นตั้งแต่สมัยหลวงปู่จำพรรษาอยู่ที่วัดโคกเขมา

ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดรอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2553, 08:00:42 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »