ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคงของหลวงพ่อเปิ่นที่ยังพอมีที่ วัดนก  (อ่าน 1857 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พอดีเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้มีโอกาสเข้าไปที่วัดนก เพราะตั้งใจจะไปบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น ที่วันงานกฐินที่วัดนก ผมเห็นพอมีเหลืออยู่ ก่อนเข้าไปก็พอดีได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับพระแม่ธรณี ที่หลวงพ่อปลุกเสกไว้เมื่อปี ๔๕  ก็ไม่คิดว่าจะได้เจอ พอไปถึงก็ดูวัตถุมงคลชิ้นอื่นๆของหลวงพ่อและได้พูดคุยกับพี่สมุทรไปด้วย พอดีตาเหลือบไปเห็นพระแม่ธรณีอยู่ในกล่อง 2 ชิ้น ผมดีใจมากเพราะว้นนั้นไม่เห็น เลยถามพี่เขาว่ามีเนื้อเงินไหมครับ พี่สมุทรใจดีมากครับ พี่เขาบอกในกล่องนะไม่ใช่เนื้อเงิน เนื้อเงินนะมี พี่เขายกออกมาให้ผมชม เลยขออนุญาติพี่สมุทรคัดนิดนึงเพราะผมตั้งใจจะเก็บไว้ให้ลูกๆ เลยได้บูชามา 2 องค์ พี่สมุทรบอกว่าเนื้อโลหะก็ชุบทอง เนื้อเงินก็ชุบทอง แตกต่างตรงที่เนื้อเงินมีนัมเบอร์ครับ เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ

ปล.ขอขอบคุณพี่สมุทรอีกครั้งครับ ศึกษาและสะสมกันครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สุดยอดครับพี่เจมส์  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามคะ
ขอบคุณ ภาพและรายละเอียดจากพี่เจมส์ ด้วยนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยจริงๆ ชักอยากกลับไปเยี่ยมวัดนกอีกแล้ว  :027:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้