ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้พี่เจมส์ช่วยดูให้ด้วยครับ  (อ่าน 1064 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ฝากให้พี่เจมส์ช่วยดูให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2553, 05:47:54 »

สวัสดีครับ ท่านโองการยันนะรังสี พระผงหลวงของหลวงปู่รุ่นนี้ เป็นพระผงพิมพ์รุ่น ฉลองมณฑป พิมพ์ระฆังใหญ่ ฐานขาโต๊ะ ปี ๒๕๑๔ ครับ (แต่รุ่นนี้ก็ทำย้อนยุคมีเหมือนกันนะครับ) แต่ส่วนตัวพี่  องค์นี้พี่ชอบนะ อิอิอิ... ขอบคุณครับที่ทำพระหลวงปู่มาให้ชมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝากให้พี่เจมส์ช่วยดูให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 10:31:30 »

พี่ค่ะ เป็นของพ่อหนูที่ท่านเสียไปแล้วแต่ตกทอดมาเป็นของลูกเพื่อรักษาดูแลต่อไปค่ะ แต่อยากให้พี่เจมส์ช่วยดูหน่อยค่ะ ว่าเป็นพระเก่าไหมรุ่นไหนค่ะ  ขอบคุณค่ะ  

ยังมีอีกน่ะค่ะ แต่ถ่ายไม่ชัดค่ะ เพราะแสงมันสะท้อนกรอบพระค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2553, 10:32:20 โดย nongff »
ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 11:28:29 »