ผู้เขียน หัวข้อ: จัดเตรียมพระจะไปอบรมนอกสถานที่  (อ่าน 2044 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดี..วันที่ 4 กับวันที่ 5 ธันวาคมนี้จะไปอบรมที่หาดแก้ว รีสอร์ท จังหวัดสงขลา
ปกติผมจะห้อยสร้อยพระ 2 เส้น และ เหน็บใส่กระเป๋าเสื้อบ้าง..ที่เอวก็คาด
ตะกรุดไว้บ้าง..แต่ครั้งนี้ต้องออกไปนอนค้างนอกสถานที่..ก็เลยไม่อยากห้อยพระ
, ห้อยตะกรุดไปหลายๆเส้น..เพราะกลัวจะลืม หรือ ทำหายไปซะ

ก็เลยคัดพระที่มีอยู่มารวบรวมใส่สร้อยอีกเส้นนึง..กะว่าไปอบรมครั้งนี้จะสวมสร้อย
เพียงเส้นเดียวให้คล่องตัวสะดวกในการเดินทาง...แต่ให้ได้บารมีความศักสิทธิ์ครบ
ทุกทางทั้งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และ พระมหากษัตริย์ พระราชินี

ทำไปทำมาก็เลยได้พระ 7 องค์..ในสร้อยหนึ่งเส้นโดยความคิดส่วนตัวคิดว่า
พุทธคุณน่าจะครบเครื่องแล้วนะ..ซึ่งพระที่เอามาใส่นี้บางองค์ก็เคยเอามาโชว์
ในกระทู้เก่าๆบ้างแล้ว..บางองค์ก็ยังไม่เคยโชว์

ลองมาชม และ ช่วยวิจารณ์กันหน่อยนะครับ
เริ่มจากองค์ที่อยู่ทางซ้ายไล่ไปทางขวาเรื่อยๆครับ
องค์ที่ 1 ที่เห็นเป็นลูกกลมๆเล็กๆนั้น คือ ลูกอมชานหมาก หลวงปู่ทิม วัดพระขาวครับ
องค์ที่ 2 เหรียญพระชัยหลังช้าง หลังภปร. ปี2530 ได้ทั้งบารมีพระพุทธ และ บารมีในหลวง
องค์ที่ 3 รูปหล่อพระอาจารย์เอียด วัดดอนศาลา ปี2532 สร้างสมัยพระครูกาชาด(บุญทอง)
           และ อ.ศรีเงิน วัดดอนศาลาครับ
องค์ที่ 4 เหรียญพระนเรศวร รุ่นสู้ หลังตรา สก. ได้บารมีแห่งพระนเรศวร และ สมเด็จพระราชินี
องค์ที่ 5 พระอู่ทองออกศึก รุ่นจงอางศึก เกจิเก่าๆร่วมเสกหลายท่าน ผมเพิ่งไปเลี่ยมมาเพื่อ
           งานนี้โดยเฉพาะ
องค์ที่ 6 พระผงรูปเหมือนหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ปี38
องค์ที่ 7 เหรียญเม็ดแตง หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ปี2541 ถึงจะเป็นพระใหม่แต่ก็ยังทัน
           พระอาจารย์นองปลุกเสก..พกหลวงปู่ทวดไว้จะไปไหนมาไหนก็อุ่นใจครับ

จบแล้วครับ...เชิญวิจารย์ได้เต็มที่..ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับผม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: จัดเตรียมพระจะไปอบรมนอกสถานที่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 09:53:23 »
สุดยอดมากครับพุทธคุณไม่ต้องพูดถึงครับแต่ถ้ามีเหรียญหลวงปู่เปิ่นรวมอีก1องค์ผมว่าสุดยอดๆครับ ผมขอให้ท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับถ้ามีเวลาเก็บภาพสวยๆมาฝากด้วยนะครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2553, 09:54:02 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: จัดเตรียมพระจะไปอบรมนอกสถานที่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2553, 01:09:24 »
ไปอบรม หรือไปออกรบครับเนี่ย พกเยอะเอาการนะครับ ขอให้เดินทางไปกลับปลอดภัยครับ  :002:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2553, 07:32:02 »
ขาดหลวงพ่อเปิ่นไปอีกองค์ครับ :090:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 08:13:59 »
ขอบคุณทุกท่านที่ติชมครับผม..จริงๆแล้วไม่ขาดหลวงพ่อเปิ่นหรอกครับ
เพราะทั้งพระอู่ทองออกศึก และ เหรียญพระชัยหลังช้างนั้น..ต่างก็เป็น
พระที่จัดปลุกเสกในพิธีใหญ่..และมีหลวงพ่อเปิ่นร่วมปลุกเสกทั้ง 2 พิธีครับ
ถึงไม่ใช่พระของท่านโดยตรง..แต่ท่านร่วมปลุกเสกให้..ผมเชื่อว่าพุทธคุณ
สุดยอดไม่ต่างกันครับ