ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์หมูทองแดง ลายมือหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๙  (อ่าน 6065 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
  :054:ได้มีโอกาศสนทนาธรรมกับญาติโยมและได้พูดคุยกันถึงเรื่องการสักยันต์
ทำให้พูดคุยถึงเรื่องยันต์หลวงพ่อเปิ่นและวัตถุมงคลที่ท่านได้สร้าง โยมจึงเอาผ้ายันต์มาให้ชม
เป็นผ้ายันต์หมูทองแดงลายมือหลวงพ่อเปิ่น ซึ่งได้เขียนให้ลูกศิษย์ที่เคยรับใช้บีบนวดท่าน
โยมเขาได้เก็บรักษาติดตัวอยู่เสมอ เพราะเคยมีประสพการณ์จากผ้ายันต์ผืนนี้ ในเรื่องแคล้วคลาด
มหาอุด คงกระพัน คุ้มครองป้องกันได้ทั้งคณะ(โยมหวงมากเลย)จึงขอโยมเขาถ่ายภาพไว้
เพื่อนำมาให้เราท่านทั้งหลายได้ชมกัน (ทำจากผ้าขาวห่อศพ )

ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
 :054: :054: :054: :054: นมัสการครับ แหมถ้าเป็นของผมนี่ผมคงหวงสุดชีวิตเลยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ผ้ายันต์ลายมือหลวงปู่ผืนนีี้้ มีคุณค่ามากมายจริงๆครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ  สวยคับ อยากมีมั่งครับ แค่ได้ชมก็ถือเป็นบุญครับ
ทมิฬสังหาร

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ

ขอบพระคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มีมาฝากครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ และ กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ เป็นบุญตาที่ได้ชม ครับ... :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
...กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นและพระอาจารย์ครับ

ผ้ายันต์แบบนี้ของหลวงปู่คงมีน้อยมากถึงมากที่สุด
ท่านเจ้าของผ้ายันต์นี้คงหวงสุดชีวิตเลยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ผ้ายันต์ที่เขียนพร้อมกันมีอยู่ ๒ ผืน ซึ่งแต่ละผืนจะมีหมูทองแดงผืนละ ๖ ตัว
เจ้าของผ้ายันต์บอกว่ากว่าจะได้มานั้น ใช้เวลานานมาก เข้าไปช่วยบีดนวด
หลวงพ่อหลังเลิกจากงานทุกวัน เป็นเวลาหลายเดือน กว่าหลวงพ่อท่านจะเขียนให้

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...กราบนมัสการท่านพระอาจารย์ขอรับ :054:..เป็นบุญตาของข้าน้อยอีกแล้ว..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
อยากมีของดีแบบนี้ติดตัวบ้างจังครับ :015:
ตามฝันกันต่อไป

• รองประธาน
ยังมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นอีก ๓ ชิ้น
ที่โยมคนนี้มีไว้ในครอบครอง คือ ประคตรัดเอวของหลวงพ่อ
เหรียญ ๑๙ เนื้อนวะ และตะกรุด ๓ห่วงของหลวงพ่อเปิ่น
มีโอกาศจะถ่ายภาพมาให้ชมกัน
(ทั้ง ๓ ชิ้นเก็บไว้ที่บ้าน ใช้ติดตัวเฉพาะผ้ายันต์หมูทองแดง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการครับหลวงพี่ :054: :054: :054:

"สัมผัสเพียงตาเห็น  ก็รู้ว่าเป็นแค่บุญตา"

:016: ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้นำมาให้ชื่นชมกันโดยทั่วกัน :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ
ขอขอบพระคุณที่ได้มอบความรู้ให้ครับ
  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นของที่ทำเพื่อเฉพาะบุคคลแบบนี้ หายาก เข้มขลังและมีคุณค่าทางจิตใจต่อผู้เป็นเจ้าของมากๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054:  เป็นบุญตาจริงๆครับสำหรับผ้ายันต์ลายมือหลวงปู่เปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการพระอาจารย์ที่เคารพ  :054:

กราบขอบพระคุณที่เมตตานำมาให้ชม เป็นบุญตาอย่างยิ่ง ครับ  :054:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ  เป็ยบุญตา และ หาชมได้ยากยิ่งขอรับ ขอบพระคุณอย่างสูง  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ เป็นบุญตาจริงๆครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
เป็นบุญที่ได้เห็นครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ