ผู้เขียน หัวข้อ: คู่แฝดได้รับเมตตาจกหลวงพี่ญาหลังเข้าระงับเหตุนักโทษจราจลที่ลพบุรี  (อ่าน 2706 ครั้ง)

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลัง วิริยะ

หลังวิทยา

เพิ่งกลับจากราชการครับ มีราชการที่ราชบุรรีหลังจากระงับเหตุที่ลพบุรี เห็นว่าใกล้นครปฐมและแว่บไปหาหลวงพี่ญาเล่าให้ฟังเรื่องระงับเหตุและโดนก้อนก้อนหินที่หัว

เพราะอยู่ด้านหลังท่านวิริยะหินเลยหัวท่านวิริยะย้อยลงหัวผมไม่แตกแต่โน

หลวงพี่ท่านว่า "หัวแตกเป็นเรื่องธรรมดา ไม่แตกสิประหลาด หันหลังมา"   และเมตตายันต์นี้ให้แฝดพี่และแฝดน้องครับ

ท่านโยมเพชรท่านแก๊งค์เสน่ห์และท่านผู้รู้ ยันต์ที่หลวงพี่ญาเมตตาคือยันต์อะไรพุทธคุณอะไรด้วยนะครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวันที่ ๒๕ พ.ย. ๕๓ ผู้ต้องขังเรือนจำลพบุรีโกรธที่ถูกจับโทรศัพท์มือถือและหัวโจกเป็นผู้ที่เคยก่อเหตุเผาเรือนจำมาก่อนเมื่อปี ๒๕๔๘ ก่อเหตุขึ้น ปฏิบัติการพิเศษกรมราชทัณฑ์จึงเข้าระงับเหตูร่วมกับปฏิบัติการพิเศษเรือนจำต่างๆตำรวจทหารสารวัตรทหาร  เจ้าหน้าที่บาดเจ้าหน้าที่บาดเจ็บ ๒ นาย ผมท่านวิทยาน้องมะปรางสาวคนเดียวในปฏิบัติการพิเศษกรมราชทัณฑ์เข้าร่วมระงับเหตุด้วย

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
เป็นกำลังใจให้พี่ทั้งสองน่ะค่ะ
ส่วนยันต์ที่ว่ารอผู้รู้มาตอบอีกทีค่ะ (อยากรู้เหมือนกันค่ะ ศึกษาไว้)

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ยันต์องค์พระ สวยงามเข้มขลังครับ  :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยันต์องค์พระตามที่พี่เสบอกไว้เลยครับ
ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุงทั้ง 2 นะครับ
เข้าใจหัวอกเลยว่าทำงานแบบนี้ เสี่ยงชีวิตมากครับ
บารมีหลวงปู่้เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอให้บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
บารมีหลวงปู่เปิ่นและครูบาอาจารย์รักษาศิษย์ทุกคนครับ ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยกันทั้งสามท่านนะครับ ทำงานเสี่ยงกันจริงๆ สู้ๆ :001:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้นะครับ  สู้ๆ  :015:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขออณุญาติครับ

อ้างจากคำตอบของท่าน ~เสน่ห์ack01~ และ ท่าน เส ครับ

ยันต์องค์พระ

คงกระพัน แคล้วคลาด ปลอดภัย

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์องค์พระ สวยงามเข้มขลังครับ  :016:
ยันต์องค์พระตามที่พี่เสบอกไว้เลยครับ
ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุงทั้ง 2 นะครับ
เข้าใจหัวอกเลยว่าทำงานแบบนี้ เสี่ยงชีวิตมากครับ
บารมีหลวงปู่้เปิ่นคุ้มครองครับ  :054: :054: :054:
ขออณุญาติครับ

อ้างจากคำตอบของท่าน ~เสน่ห์ack01~ และ ท่าน เส ครับ

ยันต์องค์พระ

คงกระพัน แคล้วคลาด ปลอดภัย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจและให้ความกระจ่างครับ