ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมาเล็กหลังนางกวักปี 2520 รุ่นประสบการณ์ของหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 4347 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil_junioR

• จตุตถะ
    • อีเมล
:016:เหรียญเสมาเล็กหลังนางกวักปี 2520 รุ่นประสบการณ์ของหลวงปู่เปิ่นไม่ต่างจาก เหรียญหลังเสือรุ่นแรกปี 19 เลยครับ :015:

เหรียญนางกวัก 20 ผมติดตัวไว้เสมอ ญาติพี่น้อง ผมก็ใช้ครับ ดีทั้งเมตตาและแคล้วคลาดครับ สำหรับตัวผมเองคิดว่า พระของหลวงปู่ปลุกเสก ดีทุกรุ่นครับ เพราะประสบการณ์ตรงที่โดนมากับตัว ทั้งเรื่องปืน หรือ อุบัติเหตุ จากการเดินทางไกล พระที่ผมนำติดตัวไป มีเพียงหลวงปู่เปิ่น แขวนเดี่ยวเท่านั้น หลายต่อหลายครั้ง ที่ห้อยพระมูลค่า หลักสิบหลักร้อย ของหลวงปู่ติดตัวไป ตั้งแต่ เรียนจนทำงานถึงทุกวันนี้ล่ะ ครับ ขอให้เชื่อมั่นเท่านั้นก่อนออกจากบ้านหรือทำสิ่งใด ยกมือไหว้ ขอหลวงปู่ก็จะราบรื่น แคล้วคลาดได้ทุกครั้งไปครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2553, 03:15:21 โดย Devil_junioR »

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
  เหรียญ สวยมากเลยครับ 

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งดงามครับ ขอบอก  :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามนะครับ เหรียญหลวงปู่เปิ่นดีทุกรุ่นครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095:สภาพเหรียญสวยงามไม่มีที่จะติครับ :095: :095:ยอม
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญรุ่นนี้ผมเห็นพี่ที่ทำงานในมหาลัยกรุงเทพผมไปส่งของให้ก็เลยพูดคุยกับพี่เขาครับว่าล็อกเก็ตสวยดีนะพี่ผมเลยพูดเล่นๆกับพี่เขาว่าพี่ผมขอได้ไหมพี่เขาให้ไม่ได้ผมก็บอกพี่เขาไปว่าผมพูดเล่นพี่เขาก็ให้ดูข้างหลังมีอีก2องค์มีเหรียญหลังนางกวักและล็อกเก็ตอีก1องค์ไม่รู้รุ่นไหนพี่เขาก็พูดให้ฟังว่ามีคนมาขอเช่าแต่พี่เขาว่าไม่ให้เช่าผมก็บอกไปว่าเก็บไว้ให้ลูกให้หลานดีกว่าพี่ผมก็ขอตัวกลับก่อน (สวยครับ)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ Devil_junioR

• จตุตถะ
    • อีเมล
เหรียญรุ่นนี้ประสบการณ์สูงมากนะครับ ถ้าหาได้หรือมีก็เก็บกันไว้ให้ดีเลยครับ