ผู้เขียน หัวข้อ: พระท่านมาเตือนหรือเปล่า  (อ่าน 1776 ครั้ง)

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
พระท่านมาเตือนหรือเปล่า
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 06:15:56 »
เมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมฝันถึงหลวงลุงญา หลวงพี่นัน หลวงพี่แป๊ว นั่งทำพานบายศรีหรือพานอะไรสักอย่าง
แล้วผมก็เข้าไปกราบ ทั้ง 3รูป ช่วยงานต่างๆกวาดกุฏิ ตัดใบตองอะไรมาให้ จากนั้นสักพักพระทั้ง 3 รูป
ก็เรียกผมไปแล้วช่วนกัน สักยันต์ให้ เป็นรูปเสือ ทั้งหมด 5 ตัว มีเสือคู่ เสือครู หัวเสือ แล้วก็เสือหลียว
เมื่อสักเสร็จก็นั่งทำพานกันต่อ แต่ไม่ทันเสร็จผมก็ตื่นเสียก่อน ซึ่งเป็นเวลาประมาณ 7.00 นาฬิกา
ผมก็ไปอาบน้ำเพื่อนที่จะไปเรียนที่มหาวิทยาลัย ขณะขี่รถออกจากบ้านไปได้มีฝนตก
ขี่มาได้ประมาณ 6 ก.ม. ผมก็ประสบอุบัติเหตุเฉี่ยวชน ผมกระเด็นหลุดออกจากรถมอไซด์ รถมอไซด์พังแต่ที่ประหลาดคือ
ผมไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรเลยมีแค่แผลถลอกที่ที่ขาซ้ายนิดหน่อย และขณะนั้นก็มีรถบรรทุกขับตามมาด้วยความเร็วแต่ก็หักหลบทัน
 เมื่อผมลุกขึ้นก็นึกถึงหลวงปู่ และพระอาจารย์ทุกท่านและทบทวนความฝันว่าท่านมาเตือนเราแล้ว อาจช่วยจากหนักใหกลายเป็นเบาก็เป็นได้
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: พระท่านมาเตือนหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 06:41:25 »
ท่าน arada  ปลอดภัยก็ดีแล้วนะครับ พระอาจารย์ท่านอาจจะมาเตือนก็ได้ครับ ยังไงมีเวลาว่างก็ไปทำบุญนะครับ 
  ขอให้หายไวๆนะครับ ท่าน   arada 

บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ  กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านด้วยครับที่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 07:55:19 »
คุณพระคุ้มครองครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 08:08:52 »
แคล้วคลาดปลอดภัยดีแล้วครับ ประสบการณ์กับเรา เราจะรู้ดีที่สุด ตั้งแต่เป็นศิษย์บางพระมา หลายครั้งที่เจอกับตัวเอง ก็แคล้วคลาดปลอดภัย
ไม่ว่าจากอุบัติเหตุ คนที่คิดร้าย หน้าที่การงานก็ดีขึ้นมากกว่าเดิม ทั้งหมดทั้งหลายก็เพราะบารมีครูบาอาจารย์และการปฏิบัติตามคำสอนที่จะปกป้องตัวเราเองครับ  :001:

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 08:31:13 »
แคล้วคลาดปลอดภัยดีแล้วครับท่านarada ท่านคงช่วยจากหนักเป็นเบา เมื่อผมเข้าระงับเหตุพร้อมท่านวิริยะและน้องมะปราง ซึ่งเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน ผมก็ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน แค่หัวโนไม่แตก ผมเชื่อในบารมีของพระอาจารย์ที่ช่วยให้หนักเป็นเบาครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 05:43:44 »
อ่านเเล้วขนลุกเลยครับ ปลอดภัยดีเเล้วครับ จากหนักกลายเป็นเบาครับ :054: :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:14:24 »
บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:43:08 »
ผมคนหนึ่งที่เชื่อมั่นในบารมีพระอาจารย์ทุกรูปทุกองค์ที่เมตตาลงยันต์ให้ เพราะสังเกตจากศัตรูกลายมาดีเรื่องร้ายเบาลงหรือเป็นดีครับ แคล้วคลาดจากอันตรายครับ บารมีหลวงพ่อหลวงพี่ครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 07:21:03 »
ขออนุญาตครับ

บารมีพระเดชพระคุณของหลวงพ่อเปิ่น และ ครูบาอาจารย์ คุ้มครองท่าน arada แน่นอนครับ
เพราะว่าผมก็เคยเจอเหตุการณ์เสี่ยงตายแบบนี้มาเหมือนกันครับ แต่รอด ในใจนึกถึงแต่ครูบาอาจารย์ครับ
  :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 11:20:48 »
ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ขอให้มีสติ ใจอย่าเตลิด
แล้วก็คิดหาทางออกสำหรับปัญหานั้นๆได้ครับ