ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสักที่นิยมในชายแดนใต้  (อ่าน 12314 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ลายสักที่นิยมในชายแดนใต้
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 08:51:56 »
ลายสักอาจารย์พันธ์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ลายสักที่นิยมในชายแดนใต้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:16:26 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:19:09 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:21:49 »
วัตถุมงคลเล็กๆน้อยๆที่ผมใช้ให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:23:59 »
งดงาม และ เข้มขลัง พุทธคุณสูงส่ง

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
 :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:24:47 »
ให้ทายครับตระกรุดวัดไหนที่ดังเมื่อปี48และปี50โดนยิงเป็นร้อยไม่เข้า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:26:23 »
รวมตระกรุดให้ชมครับนิดหน่อย

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:27:54 »
สุดยอดครับผม  ของดีเพียบเลย
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:39:03 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:43:26 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:47:24 »
เคารพพ่อแม่ ครูอาจารย์ ไม่เบียดเบียนสัตว์น้อยใหญ่ ต่อให้ระเบิดก็ไม่ได้กินครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 09:56:54 »
ศิษมีครูเหมือนงูมีพิษ ศิษล้างครูเหมือนงูหมดพิษ ศิษมากครูเหมือนงูมากพิษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 10:02:04 »
อาจารย์พันธ์สุดยอดแห่งการสักแห่งวัดบางพระทหารใต้รอดชีวิตมานับครั้งไม่ถ้วน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 10:03:45 »
สุดยอด ตะกรุดเพียบ ยอดเยี่ยม

ออฟไลน์ narupong

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2553, 11:16:27 »
ถ้าพูดถึงอาจารย์สักยันต์ใน3จังหวัดชายเเดนใต้ภาคใต้

คงจะเป็ยอาจารย์โบ้สายวัดบางพระใช่ป่าวครับ

ของพี่เข้าคงจะมีรายยันต์ของท่านเเน่นอนใช่ใหมครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 12:48:08 »
วัตถุมงคลไม่นิดหน่อยแล้วมั้งพี่
เยอะเชี่ยว  :074:

ลายยันต์สวยดีครับ  :015:

ขอให้พี่ๆ ที่ปฏิบัติงานชายแดนใต้ ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:19:16 »
ขอเป็นกำลังใจให้พวกลุงๆพี่ๆครับ ทำงานแบบนี้เสี่ยงมากครับ
ขอให้บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
แขวนเยอะมากครับ สุดยอดครับ  :016:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:58:54 »
สุดยอดครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 07:32:36 »
ผมสักอาจารย์พันธ์วัดโคปูนครับอาจารย์โบ้ผมยังไม่มีเวลาไปกราบท่านเลยเวลากลับมาพักผมก็จะไปที่วัดโคปูนแถวๆอ่างทองเพราะเป็นสายวัดบางพระที่ใกล้ที่สุดครับ ขอให้เป็นวัดบางพระเถอะครับส่วนตัวผมแล้วบอกได้ตรงๆว่าสุดยอดที่สุดประสบการณ์เยอะ ตั้งแต่มาอยู่ยังไม่เคยเห็นคนมีลอยสักของบางพระโดนยิงหรือระเบิดตายสักคน อย่างมากก็หูอื้อบ้าง เจ็บหน้าอกบ้าง บารมีหลวงปู่เหนือสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจ เราจะนำความสงบมาสู่ประเทศไทยเรา ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 07:38:48 »
อาจารย์พันธ์สุดยอดแห่งการสักแห่งวัดบางพระทหารใต้รอดชีวิตมานับครั้งไม่ถ้วน

เห็นหน้าพระอาจารย์พันธ์แล้วคิดถึงท่าน .....น้ำหนักเข็มที่ทิ่มแทงบนแผ่นหลัง เหลือเกิน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 09:09:04 »
ขอให้พี่ๆที่อยู่ชายแดนใต้โชคดีทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 09:33:08 »
พี่ๆครับ เสื้อยืดที่มียันต์และรูปหลวงพ่อ ที่วัดบางพระมีให้บูชารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 10:17:49 »
ขอเป็นกำลังใจให้พวกท่านนะคับ
 :053:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 11:03:12 »
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ chalermpolsopa

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 11:27:37 »
 :004: :004:ขอให้ปลอดภัยครับ คุณพระคุ้มครองเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 11:32:21 »
รุ่นไหนมีประสบการณ์ตรงจากผู้ใช้กระซิบบอกกันบ้างนะครับ  :001:

ออฟไลน์ Devil_junioR

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 02:08:04 »
นับถือครับ :053:

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 05:40:00 »
เคารพพ่อแม่ ครูอาจารย์ ไม่เบียดเบียนสัตว์น้อยใหญ่ ต่อให้ระเบิดก็ไม่ได้กิน  :016: :015:
โดนมากๆครับ หลังสวยมากๆครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ :054: :054: 

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:09:34 »
ขอให้เป็นวัดบางพระเถอะครับส่วนตัวผมแล้วบอกได้ตรงๆว่าสุดยอดที่สุดประสบการณ์เยอะ ตั้งแต่มาอยู่ยังไม่เคยเห็นคนมีลอยสักของบางพระโดนยิงหรือระเบิดตายสักคน อย่างมากก็หูอื้อบ้าง เจ็บหน้าอกบ้าง บารมีหลวงปู่เหนือสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจ เราจะนำความสงบมาสู่ประเทศไทยเรา ขอบคุณมากครับ
[/quote]
คุณครับ................บอกตรงๆได้ยินคำนี้ดีใจครับ ที่ได้เป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องสายบางพระด้วยกันลองไม่มีคนอย่างพวกคุณที่เป็นรั้วของชาติให้อย่างทุกวันนี้ ผมนึกภาพไม่ออกครับว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร ขอบคุณจริงๆ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองรักษานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2553, 06:11:27 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 06:26:58 »
......เห็นวัตถุมงคลแล้ว คิดถึงคำพูดที่ว่า ... แขวนพระหลายองค์ระวังท่านแย่งกันช่วยนะ....  :004: :050:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 08:00:15 »
ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ให้กำลังใจครับขอให้ศิษสายบางพระทุกท่านมีความสุขนะครับ ส่วนตัวผมแล้วพูดถึงประสบการณ์นะครับผมก็บอกตรงๆว่าสายบางพระของเราแน่นอนที่สุดลูกน้องที่ไปด้วยกันก็บางพระทั้งนั้นมีของดีติดตัวใจมันแกร่ง ลูกน้องก็อุ่นใจโดนกันนับครั้งไม่ถ้วนปลอดภัยกันทุกคน เรื่องวัตถุมงคลเยอะไม่มีแย่งกันช่วยครับ ครูอาจารย์เก่งกันคนละด้าน ท่านช่วยกันคุ้มครองเรา ศิษมากครูเหมือนงูมากพิษ ที่เขาว่าแย่งกันช่วยนั่นมันแค่เขาว่าครับ อย่าเอามาติดใจ ผมโดนกับตัวเองมาแล้วถึงต้องใช้หลายๆทาง อย่างที่ทหารตำรวจโดนยิงตายส่วนมากไม่ค่อยมีไรกันเพราะใจไม่เชื่อแขวนไปงั้นๆใครให้มาก็เอา เราอย่าประมาทโดยเด็ดขาดโดนครั้งนี้ไม่เข้า โดนครั้งหน้าไม่แน่ ยึดถือความดีไว้เป็นหลักไม่ฆ่าสัตว์ไม่ทำร้ายเขา เชื่อเหอะเหนียวจริงๆ
ถ้าฆ่าเขาไว้เยอะเอาเถอะสักวันต้องมีครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 08:07:33 »
เอาภาพมาฝากกันชีวิตทหารใต้

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 09:43:56 »
เอาภาพมาฝากกันชีวิตทหารใต้
21;ขอให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทหารหาญทุกท่านที่กำลังปฏิบัติหน้าที่อันยิ่งใหญ่ปลอดภัยมีชัยทุกคนครับ 25;... :054:ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น,ครูบาอาจารย์วัดบางพระทุกท่านรวมถึงคุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองพวกท่านให้ปลอดภัยด้วยเทอญ... :054:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 10:41:57 »
บัวคว่ำ บัวหงาย อาจารย์พันธ์[img]http://img139.imageshack.us/img139/7766/moto0055.jpg[/img]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 10:45:10 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 10:49:28 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2553, 10:51:08 »
ภาพในอดีตก่อนรับราชการทหาร

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 01:41:40 »
แด่พี่น้องทหารผู้กล้า ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองท่านทั้งหลายที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ทางภาคใต้ จงปลอดภัยทุกๆท่าน โชคดีแล้วครับที่คุณมีของดี ติดตัว ผมเองก็ฝากหลังไว้กับหลวงพี่พันธ์เช่นกัน หลายปีแล้วครับ..........หลวงพี่พันธ์ท่านใจดี มีเมตตา กับลูกศิษย์ทุกคน........อาทิตย์นี้ ตั้งใจว่า จะไปกราบท่านพอดี  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ghn-45

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 06:11:40 »
แคล้วคลาดปรอดภัย กันทุกคนครับ :053:
ทองอยู่ไหน ก็ยังคงเป็นทอง

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 12:35:27 »
พี่ห้อยของไปครบทุกอย่างหรือเปล่าครับเวลาออกปฎิบัติการ...เยอะมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 12:42:14 »
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทั่วหล้าจริงๆ...ขอให้โชคดีครับพี่ๆน้องทุกคน :050:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 01:12:08 »
ไม่ว่าจะอยู่แห่งหนตำบลไหน บารมีครอบคลุมทุกพื้นที่ครับ
ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยจาการปฏิบัติหน้าที่รักษาบ้านเมืองนะครับท่าน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 02:19:36 »
ขอให้โชคดีทุกๆท่านครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 10:17:01 »
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทหารหารทุกท่าน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 10:52:29 »
เกิดเหตุการณ์อย่าไม่น่าเชื่อเมื่อเพื่อนของผมโดนโจรใต้ซุ่มยิงมากกว่าสามสิบคน ทหารเรา9นาย ต้องรับมือกับไอ้โจรใจบาปถึงสามสิบคน วิทยุกลับมาให้ส่งกำลังไปช่วยแต่กลับโดนยิงสะกัดไม่ให้เข้า ปะทะกันนานเกือบ4ชั่วโมง เพื่อนโดนยิงหงายท้อง เดชะบารมีตระกรุดพระเครื่องบารมีหลวงพ่อเปิ่น ที่เพื่อนผมฝากหลังไว้กับบางพระ โดนอาก้ากว่า10นัดเข้าที่หัว3นัดตามลำตัวอีก7กระสุนทะลุแผ่นเกราะแต่ไม่เข้าเนื้อ เพื่อนแกล้งตาย ไอ้โจรวิ่งเข้ามาหวังจะตัดคอแต่กลับโดนยิงเข้าเบ้าตา 1คน ยิงหัวอี3 ด้วยเขาเป็นคนมีสติถึงรอดมาได้ แต่ต้องเสียลูกน้องไปถึง5คน ล้วนแล้วแต่เป็นยาวีทั้งนั้น นี่แหล่ะครับประสบการณ์สดร้อนๆที่ไม่ต้องไปลองฟันเหมือนที่อื่น ของแท้มันต้องเจอแบบนี้ ไม่ใช่เหนียวตอนอยู่หน้าอาจารย์ ใครคิดว่าสักไปไม่มีความหมาย ลองนึกภาพดูว่าถ้าไม่มีของดีอะไรจะเกิดขึ้น

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 11:17:47 »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 11:48:41 »
ไม่รู้เท็จจริงประการใดครับได้ข่าวว่าโจรใต้ก็มีของดีของเขาเหมือนกัน :093:ยังไงก็อย่าประมาทนะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 09:56:02 »
ขอเป็นกำลังใจให้ทหารหาญที่ปฎิบัติงานเเคลัวคลาดปลอดภัยทุกท่านครับ  บารมืหลวงพ่อคุ้มครองนะครับ ผมเองก็ฝากหลังกับหลวงพี่พันเหมือนกันครับ วันอาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปกราบท่านเหมือนกัน 
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 10:45:38 »
ขอบคุณสำหรับการปกป้องประเทศชาติครับ ขอให้แคล้วคลาดปรอดภัยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 12:55:50 »
สุดยอดครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 04:59:16 »
 02; ทหารกล้าที่ปกครองบ้านเมืองด้วยชีวิตตนอย่างท่านนั้นจะต้องได้รับความคุ้มครองจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกปักรักษาบ้านเมืองเช่นกัน
ขอให้ท่านทำหน้าที่ของตนให้สุดความสามารถเราขอเป็นแรงใจให้ท่านแคล้วคลาดปลอดภัยและมีชัยกลับมา 21;

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 05:24:43 »
   บางระจันกลับชาติมาเกิดหรือครับ   :074:    คุณประจำการอยู่แถวไหนครับ  บ้านผมอยู่ปัตตานี เห็นทหารนิยมไปสักกับพระอาจารย์แดง วัดไร่ ปัตตานี  ตะกรุดลูกปืนท่านก็ดัง  แต่ห้ามพูดจาด่าแม่ เช่น  เย็..แม่  พ่อเ..ง    เสื่อม !

โจรใต้ มันมีของดีเหมือนน่ะ  พวกวิชาชักสังวาล  วิชาชาตรีอิสลาม ลูกหนัก ลูกเบา  แล้วก้อ  วิชาวางระเบิดใส่ท้องถนน และวิชาคาร์บอม     :075: :075: :075:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:07:17 »
ผมอยู่ ฉก24 ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:16:06 »
ใช่ครับโจรใต้มันก็มีของดีเช่นกัน แต่ส่วนน้อยส่วนมากจะเป็นหัวหน้ามันที่หนังเหนียว บางครั้งถึงกับบังตัวใต้ แต่ที่ผ่านๆมาผมยิงหัวเละไปหลายรายเหมือนกัน ที่ประชาชนไม่รู้ก็อีกมากมาย ทหารเราหนังเหนียวก็แยะ โดนเฉพราะพลทหารที่มาจากนครปฐม เห็นกับตาว่าโดนอาก้า ยิงเข้าหัวกระเด็นเกือบ 10 เมตร แต่เขากลับลุกขึ้นมาอีก ทำให้โจรมันใจเสียถึงกลับวิ่งหนีไป เปิดหลังดูก็เห็นแปดทิศ งบน้ำอ้อยก็ไม่ต้องถามเลยว่าที่ไหน มีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี44 วันหลังจะเอารูปมาให้ชม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:21:18 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:24:58 »
ส่วนอาจารย์แดงวัดไร่ นั่นก็เก่ง ท่านสักพุทธคุณสูง ใช่ครับทหารไปสักกับท่านเยอะเพราะประสบการณ์หนังเหนียว หน่วยรบพิเศษจากพลร15ลูกศิษทั้งนั้น ตระกรุดลูกปืนก็สุดยอด แต่ที่สุดแล้วก็มีโดนระเบิดตายทั้งๆที่ตระกรุดและลอยสักเต็มหลัง ไม่ใช่ว่าของอาจารย์แดงไม่ดี แต่รักษาข้อห้ามไม่ได้มันก็เลยเป็นอย่างนั้น ผมก็มีตระกรุดลูกปืนท่าน ท่านเมตตาแจกจ่ายให้กับทหาร ประสบการณ์เมื่อ4ปีที่แล้วทหารโดนระเบิดและถูกยิงซ้ำคนที่รอดมามีตระกรุดอาจารย์แดงวัดไร่ ทั้งนั้น ส่วนคนที่ไม่เชื่อก็เป็นปุ๋ยไป นี่แหล่ะครับประสบการณ์จริงจากผู้ใช้

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:43:23 »
ผมไม่ได้อวดพุทธคุณนะครับแต่ผมเล่าเรื่องที่ผมเจอมา ที่ผมเลือกสักสายบางพระเพราะข้อห้ามน้อยพุทธคุณสุดยอดมากๆที่สำคัญที่ขาดมิได้ก็คือเป็นวิชาที่ถ่ายทอดจากหลวงพ่อเปิ่น ซึ่งเป็นครูเอกของโลก คำว่าเอกคือไม่เป็นสองรองใคร เอ่ยชื่อขึ้นมาไม่มีใครไม่รู้จัก แม้กระทั่งเด็กเล็กเด็กน้อยยังรู้จัก ในตำนานเสือเผ่น บางคนสักมาจากที่ต่างๆแล้วคุยโม้ เมื่อมาถามอีกคนหนึ่งว่าสักวัดไหน เขาตอบไปแบบเบาๆว่า บางพระ คนที่ถามถึงกลับหน้าเสียโม้ไม่ออก นี่แหล่ะครับแม้กระทั่งได้ยินแค่ชื่อวัดก็สยบ ท่านลองพิจารณาดูว่า บารมีหลวงพ่อเปิ่นขนาดไหน ผมเคารพหลวงพ่อมากผมรอดตายมาได้อย่างเหลือเชื่อไม่ต่ำกว่าสิบครั้งในสามจังหวัดผมต้องเสียเพื่อนที่รักไปถึง7คนผมช่วยเพื่อนไม่ได้บอกให้หาของดีมาคุ้มตัวเขาก็บอกว่างมงาย ของอย่างนี้อยู่ที่ใจ เพราะอยู่ที่ใจนี่แหล่ะถึงต้องมาตาย มิหนำซ้ำเมียที่บ้านพอเขาได้เงินไปเกือบ5ล้านเขาก็ไปเอาผัวใหม่ ร้องไห้แค่5วัน ก็ยิ้มหน้าบาน นี่แหล่ะครับชีวิตที่ทหารอย่างพวกเราเจอมาเกือบทุกคน

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 08:44:33 »
ขอเป็นกำลังใจให้ทหารกล้าทุกท่านครับ

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทหารกล้าของไทยครับ

ขอให้ทุกคนจงแคล้วคลาดปลอดภัยกันครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 09:20:54 »
เรื่องจริงผ่านจอเลยนะครับเนี่ย  :053: :016:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ RJAN_AE

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 01:58:26 »
นี่แหละคือ คนดีของแผ่นดิน นี่แหละคือ ชายชาตรี 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2553, 04:55:07 »
ขอบคุณนะครับที่มาเล่าประสบการณ์ดีๆผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านปลอดภัยนะครับ สมัยเด็กๆคุณครูเคยถามว่าโตขึ้นอยากเป็นอะไรผมตอบอยากเป็นทหารครับครูก็ถามว่าทำไมถึงอยากเป็นทหารผมก็ตอบไปว่าเป็นทหารรับใช้ประเทศชาติครับ พอผมอายุ 22 ผมเลยไม่ได้เป็นเลยครับ วัดหน้าอกผ่านแต่ส่วนสูงไม่ผ่านครับ เลยไม่ได้เป็นดั่งที่ผมตั้งใจตอนเด็กๆครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ 25; :037:
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 01:52:25 »
ส่วนอาจารย์แดงวัดไร่ นั่นก็เก่ง ท่านสักพุทธคุณสูง ใช่ครับทหารไปสักกับท่านเยอะเพราะประสบการณ์หนังเหนียว หน่วยรบพิเศษจากพลร15ลูกศิษทั้งนั้น ตระกรุดลูกปืนก็สุดยอด แต่ที่สุดแล้วก็มีโดนระเบิดตายทั้งๆที่ตระกรุดและลอยสักเต็มหลัง ไม่ใช่ว่าของอาจารย์แดงไม่ดี แต่รักษาข้อห้ามไม่ได้มันก็เลยเป็นอย่างนั้น ผมก็มีตระกรุดลูกปืนท่าน ท่านเมตตาแจกจ่ายให้กับทหาร ประสบการณ์เมื่อ4ปีที่แล้วทหารโดนระเบิดและถูกยิงซ้ำคนที่รอดมามีตระกรุดอาจารย์แดงวัดไร่ ทั้งนั้น ส่วนคนที่ไม่เชื่อก็เป็นปุ๋ยไป นี่แหล่ะครับประสบการณ์จริงจากผู้ใช้

ถูกต้องเลยครับ การรักษาข้อห้ามสำคัญที่สุด พระสายใต้ห้ามด่าพ่อล่อแม่เด็ดขาดเลยครับ  ท่านว่าเปิดประตูทอง   หรือ การปฏิบัติตนก็สำคัญครับ   สมัยก่อนมีคนแขวนพระหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ ตั้ง 3 องค์ แต่ถูกยิงตาย ประดาศิษย์มาซักไซ้เอากับหลวงปู่ถึงกุฏิ เพราะพระที่แขวนก็แท้ แต่ถูกยิงเข้า หมายความว่าอย่างไร เรื่องนี้มันสั่นประสาท “คนเป็น” ที่ยังแขวนพระท่านเสียจริง จึงต้องถาม
ทำไมเป็นอย่างนั้น?

ท่านเงียบไปอึดใจ ก่อนตอบว่า
“พ่อแม่มัน มันยังไม่เอา จะให้พระเอามันได้อย่างไร”
สืบไป สืบมา ได้ความว่า เขาคนนั้นเป็นคนขี้เหล้า ขี้พนัน เมื่อขอเงินพ่อแม่ไม่ได้ก็ประเคนให้ด้วยแข้ง เข่า ไม่เอาพ่อเอาแม่จริงๆ

นี่ถ้าหลวงปู่ไม่แจ่มแจ้งในเชิง “ฌาน” ต้องจนแต้มอย่างไม่ต้องสงสัย

:069: :069: :069:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 01:56:43 »
ว่าแต่มาอยู่ปัตตานี ได้ไปกราบหลวงพ่อทวด วัดช้างให้ หรือเกจิอาจารย์ในท้องที่บ้างและยังครับ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 07:57:37 »
ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์พันธ์

และครูบาอาจารย์ในวัดบางพระครับ

ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์คุ้มครองพี่ทหาร ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน3จังหวัดชายแดนใต้ ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยด้วยครับ

ผมรักทหารทุกนายที่ทำด้วยใจครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:00:53 »
ผมอยู่ในวัดช้างไห้ครับ ฉก24ครับนับถือและเคารพหลวงปู่ทวดมากๆ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 10:46:05 »
สู้ๆๆครับเป็นกำลังใจให้ครับ มารออ่านประสบการณ์เด็กบางพระในแดนใต้ครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 09:29:08 »
ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ทหารทุกท่าน.. :054:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 09:57:51 »
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านปลอดภัย  :016:
ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย และหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ   :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...