ผู้เขียน หัวข้อ: เรามีองค์ เจ้าเเม่กวนอิม เเละพระพิฆเนศ อยู่ในตัว ไม่ทราบว่า จะสามารถพกแม่พิมพา ติดตัวไปด้วยได้ไหม  (อ่าน 3828 ครั้ง)

ออฟไลน์ streetdogs

• ทุติยะ
  • **
เรามีองค์ เจ้าเเม่กวนอิม  เเละพระพิฆเนศ อยู่ในตัวค่ะ  ตอนนี้พกพระพิฆเนศ  เเละว่า  จะพกเจ้าแม่กวนอิม  ติดตัวไปไหนมาไหนด้วย

เเละใจเรา  ก็ศรัธทา  แม่พิมพาด้วยค่ะ  (เพิ่งเช่ามา)  เพราะท่าน  ช่วยเพื่อนๆ เรา  หลายเรื่อง   เเละเราก็  รู้สึกดี  ที่มีท่านมาอยู่กับเรา  (เหมือนกับที่  เรารู้สึกดี  กับ เจ้าเเม่กวนอิม  เเละพระพิฆเนศ ค่ะ)

เรามีคำถามค่ะ:

1.  ไม่ทราบว่า  ตอนนี้  เรา  จะสามารถพกทั้ง เจ้าเเม่กวนอิม, พระพิฆเนศ, เเละ แม่พิมพา ติดตัวไปด้วย  ทั้ง 3 องค์  เลยได้ไหมคะ 
2.  เราสามารถ  วาง  แม่พิมพา   ไว้ในห้องพระ  ได้ไหมคะ   เเละไว้  หิ้งเดียวกับเจ้าเเม่กวนอิม  เเละ พระพิฆเนศได้ไหมคะ  เเต่ไว้ level ต่ำกว่าพระเเละเทพ  น่ะค่ะ

(ตอนนี้  เราวางแม่พิมพา  ไว้บนโต๊ะเขียนหนังสือ  ในห้องทำงาน  ชั้นล่างค่ะ  อย่างนี้  จะ ok ไหมคะ) 

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เรื่องการบูชาแม่นางพิม ไม่มีข้อห้ามแต่อย่างใดครับ วางไว้ต่ำกว่าพระพุทธและพระสงฆ์ ก็ใช้ได้แล้วครับ

พกติดตัวไปได้ทุกที่ ไม่มีข้อห้ามแต่อย่างใด

หมั่นบูชาถวายเหล้าขาว ท่อง อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท 9จบ

อธิฐานขอในสิ่งที่ไม่เกินกรรม

ขอให้สมหวังทุกประการครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ เป็นคำถามที่ดีครับตั้งกระทู้แบบนี้ คนอ่านอย่างผมก็ได้ความรู้ดีๆไปด้วย ขอบคุณท่าน เสน่ห์ack01นะครับที่ให้ความเข้าใจแถมวิธีการบูชาที่ถูกต้องมาด้วย เพราะผมก็กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน 
                                                                                                                ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ streetdogs

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากนะคะ  คุณ ~เสน่ห์ack01~  เเละเพื่อนๆ ทุกคน  :) 

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
เรามีองค์ เจ้าเเม่กวนอิม  เเละพระพิฆเนศ อยู่ในตัวค่ะ  ตอนนี้พกพระพิฆเนศ  เเละว่า  จะพกเจ้าแม่กวนอิม  ติดตัวไปไหนมาไหนด้วย

เเละใจเรา  ก็ศรัธทา  แม่พิมพาด้วยค่ะ  (เพิ่งเช่ามา)  เพราะท่าน  ช่วยเพื่อนๆ เรา  หลายเรื่อง   เเละเราก็  รู้สึกดี  ที่มีท่านมาอยู่กับเรา  (เหมือนกับที่  เรารู้สึกดี  กับ เจ้าเเม่กวนอิม  เเละพระพิฆเนศ ค่ะ)

เรามีคำถามค่ะ:

1.  ไม่ทราบว่า  ตอนนี้  เรา  จะสามารถพกทั้ง เจ้าเเม่กวนอิม, พระพิฆเนศ, เเละ แม่พิมพา ติดตัวไปด้วย  ทั้ง 3 องค์  เลยได้ไหมคะ 
2.  เราสามารถ  วาง  แม่พิมพา   ไว้ในห้องพระ  ได้ไหมคะ   เเละไว้  หิ้งเดียวกับเจ้าเเม่กวนอิม  เเละ พระพิฆเนศได้ไหมคะ  เเต่ไว้ level ต่ำกว่าพระเเละเทพ  น่ะค่ะ

(ตอนนี้  เราวางแม่พิมพา  ไว้บนโต๊ะเขียนหนังสือ  ในห้องทำงาน  ชั้นล่างค่ะ  อย่างนี้  จะ ok ไหมคะ) 

ขอบคุณมากค่ะ

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
1.คุณสามารถพกได้ทั้ง3องค์เลยครับแต่แม่พิมพาควรพกพาให้อยู่ในระดับที่ต่ำกว่าเทพทั้ง2องค์และไม่ปะปนกับเครื่องรางอื่นจะดีครับ
2.วางให้ต่ำกว่าพระและเทพถูกต้องครับ...วางในห้องทำงานชั้นล่างก็ OK ครับ..
ปล.มีประสพการณ์ดีๆอะไรเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีนะครับ...ขอบคุณครับ
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ผมเคยใช้ ตะกรุดดำเซ็น ของ หลวงพ่ออั๊บ  วัดท้องไทร ครับ

ปกติพระเครื่องที่ผมติดตัวอยู่จะเป็นพระเครื่องสายใต้  สายวัดระฆัง สายหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด(อาจารย์ทิม อาจารย์นอง พ่อท่านทอง พ่อท่านแดง พ่อท่านหวาน พ่อท่านเขียว ฯ )  สายพระป่ากรรมฐาน ใช้แล้วถูกกับตัวผมมากครับดีจริง ๆ  มีอยู่ช่วงหนึ่ง เพื่อนผมไปเป็นศิษย์วัดท้องไทร  ทำให้ผมรู้จัก แม่นางพิม - ดำเซ็น   โดยส่วนผมตะกรุดดำเซ็น ไม่ค่อยถูกกับตัวผมเท่าไหร่ครับ ใช้แล้วติด ๆ ขัด ๆ  ทุกเรื่อง   ต้องขออภัยศิษย์วัดท้องไซร ด้วยนะครับ ถ้าผู้ที่ศึกษาในเรื่องเครื่องราง ของขลังมา  คงจะทราบว่าดวงชะตาของคนเราไม่เหมือนกัน    สิ่งใดถูกกับตัวเรา หรือ ไม่ถูกกับตัวเรา   เป็นเรื่องเฉพาะส่วนบุคคล
  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับบุญกรรมของแต่ละคนครับ
แต่โดยส่วนตัวผม นับถือหลวงปู่และคุณแม่พิมเป็นที่สุด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ