ผู้เขียน หัวข้อ: << อิ ติ สุ กะ สุกรทองแดง ลำดับที่ ๖ >> (โยมเพ  (อ่าน 5949 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
วันพฤหัสที่   ๙    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๓   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา oo.oo-๑๙.๒o น.(โจโรฤกษ์)
วันพฤหัสที่   ๙    ธันวาคม  ๒๕๕๓  ขึ้น ๓   ค่ำ เดือน ๑  ปีขาล  ตั้งแต่เวลา ๑๙.๒๑-๒๑.o๔ น.(ภูมิปาโลฤกษ์)

สวัสดีชาวเว็บวัดบางพระทุกท่านเลยนะครับ
เนื่องจากโยมเพชรได้นำเสนอ ยันต์ธง ไปเมื่อวานนี้(พุธ 8/12/53) ในตำแหน่งชายโครงด้านขวาไปแล้ว
เมื่อวานช่วงบ่ายก็เลยไปวัดบางพระ เพื่อรับเมตตายันต์ธง ที่ชายโครงด้านซ้าย ที่ยังขาดไป แต่ผิดคาดครับ เรื่องเป็นดังนี้

หลังจากไปถึงวัดบางพระแล้ว ไปกุฏิหลวงพี่แป๊ว บังเอิญท่านพักอยู่ และเห็นว่ากระดาษทิชชู่ที่ใช้ในการสักหมดพอดี
ก็เลยนั่งพับกระดาษทิชชู่ไปเรื่อย พอหลวงพี่เห็นผม ท่านก็วานให้เอาถังขยะรอบโบถส์ไปทิ้งให้หน่อยน้อมรับคำสั่งแล้ว
ก็เข็นรถประจำตำแหน่งของวัดรถสาลี่(รถลุน รถลาก) :002:จัดการเอาขยะไปทิ้งเสร็จเรียบร้อยก็มาขุนอาหารสุนัขกับพี่ๆ
ที่นั่งรอสักประมาณ4-5คนแล้วก็ช่วยตึงหนัง ครบทุกคนแล้วถึงคิวโยมเพชร ปิดเข็มพอดี หลวงพี่ท่านสั่งให้ถอดเสื้อ
ผมคิดในใจว่าต้องได้ยันต์ธงข้างที่เหลือคือชายโครงด้านซ้ายแน่นอน ก็เลยหันชายโครงด้านซ้ายให้หลวงพี่ แต่หลวงพี่ส่ายหน้าครับ
ผมงงมากๆเลยครับ หลวงพี่ท่านให้นอนตะแคง แล้วตีเส้นเค้าโครงที่เอวแทน ถึงบางอ้อเลยครับ ยันต์หมูทองแดง ตัวที่6  :001:
ตำแหน่งนี้นะครับ เจ็บมากๆครับผม ยอมรับว่าเจ็บระดับ 8/10 เลยครับ กระดูกปนเนื้อ  เอว กระดูกสะโพกหรือเชิงกราน
ก่อนแทง หลวงพี่ยังลับเข็มสักก่อนอีกด้วย 15นาทีผ่านไป หายใจโล่งเลยครับ เจ็บจริงๆ สักเสร็จอยู่บีบนวดท่าน 2 ชม.จึงกลับบ้านครับ
หมูทองแดงตัวที่5 อาทิตย์ที่แล้วยังลอกเป็นหนังแก้วออกไม่หมดเลยครับ ตัวที่6 มาไวเกินคาดครับ  :002: :002:
สำหรับท่านที่ถามข่าวหลวงพี่แป๊วนะครับ ขอตอบว่า ท่านสบายดีก็จริง แต่ว่า ก็อ่อนเพลียสาเหตุมาจากพักผ่อนน้อย
เพราะมีคนบางกลุ่มที่นิยมไปหาหลวงพี่ช่วง 19.00-21.00น. ไม่น่าเอาเยี่ยงอย่างนะครับ รู้แล้วก็อย่าทำเลยครับ เกรงใจท่านบ้าง

หมูทองแดงตามตำราว่าไว้ 10 ตัวรอบเอว ยันต์ที่ลงกำกับแต่ละตัวต่างกัน
เชิญรับชมได้ดังในรูปต่อไปนี้ครับ พร้อมทั้งหัวใจ ของยันต์หมูทองแดงวัดบางพระ อิ ติ สุ กะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2553, 12:45:30 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม...ขยันไปรับของดีจริงๆครับท่านโยมเพชร :016:

ศิษย์วัดบางพระ ทำหน้าที่คอยปรนนิบัติครูบาอาจารย์ :016:

เป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ สิ่งดีๆเข้ามาสู่ตัวทั้งนั้นเลย :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
แถมยันต์หมูทองแดงลายต่างๆ ของกุฏิต่างๆครับ อภินันทนาการจาก โยมเพชร
ขออนุญาตท่าน ~EN13~

ขออนุญาต e-sarnsakyan

ขออนุญาตท่าน prathomsak เมตตาจากหลวงพี่ญา

ขออนุญาตท่าน ~เสน่ห์ack01~ เมตตาจากหลวงพี่ต้อย

ขออนุญาติท่าน ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ เมตตาจากอ.หนวด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2553, 01:15:38 โดย โยมเพชร »

• สัตตมะ
  • **
แหม...ขยันไปรับของดีจริงๆครับท่านโยมเพชร :016:

ศิษย์วัดบางพระ ทำหน้าที่คอยปรนนิบัติครูบาอาจารย์ :016:

เป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ สิ่งดีๆเข้ามาสู่ตัวทั้งนั้นเลย :001:

ขอบคุณในคำชม และ น้อมรับด้วยไมตรีจิต ครับท่าน ~เสน่ห์ack01
ความกตัญญูกตเวที เป็นเครื่องหมายของคนดี
ผมอยากเป็นคนดี เลย หมั่นกตัญญู
หลวงพี่ท่านให้ผมมามากแล้ว ผม ตอบแทนท่านแค่นี้ยังถือว่าน้อยไปขอรับ :002:

ปล.หากไม่ขยันไปรับของดีที่วัดบางพระ กลัวตาม พี่ๆ แกงค์ เสน่ห์ ไม่ทัน  :002:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ยินดีกับท่าน โยมเพชรด้วยนะครับ และขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เห็นท่านไปวัดแล้วอยากไปบ้างจัง  :054:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าไปวัดเจอ โยมเพชร ต้องขออนุญาติดูใกล้ๆให้เห็นกับตา

ส่วนภาระกิจที่ โยมเพชรทำ ผมอยากทำบ้าง จะเริ่มอย่างไร

ขอบคุณสำหรับแบบอย่างที่ดีๆครับ

• สัตตมะ
  • **
ยินดีกับท่าน โยมเพชรด้วยนะครับ และขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เห็นท่านไปวัดแล้วอยากไปบ้างจัง  :054:

ขอบคุณครับ  ยินดีรับใช้ชาวเว็บวัดบางพระเสมอมาครับ  ท่านว่างท่านก็ไป ยังไม่ว่างก็ไว้โอกาสดีๆสิครับ :001:

ถ้าไปวัดเจอ โยมเพชร ต้องขออนุญาติดูใกล้ๆให้เห็นกับตา

ส่วนภาระกิจที่ โยมเพชรทำ ผมอยากทำบ้าง จะเริ่มอย่างไร

ขอบคุณสำหรับแบบอย่างที่ดีๆครับ

ยินดีให้ดูได้ครับไม่หวง  ภารกิจ  ที่ผมทำนั้นเริ่มทำเมื่อสมัยผมไปวัดครั้งแรกก่อนสัก ต้องไปทำความดีก่อน(กุฏิหลวงพี่แป๊ว)
ท่านใช้ครั้งเดียว หลังจากนั้นทำเองไม่ต้องรอให้ท่านสั่ง เหมือนธรรมเนียมปฏิบัติ ใครไม่ทำหลวงพี่ท่านก็ไม่ว่านะครับ แต่ไปครั้งใด ศิษย์ที่มาสัก
หลายคนๆ บางครั้งกลุ่มใหญ่ กวาดลานวัดกันฝุ่นตลบ บ้างถอนหญ้าหน้าโบสถ์ บ้างก็เข็นถังขยะไปทิ้ง บ้างก็ปัดกวาดเช็ดถูกกุฏิสัก :001: :001:

แต่ผมเห็นว่าเมื่อ "กระดาษหมด พื้นปูนที่คนนั่งรอสักสกปรก หญ้าขึ้นหน้าโบสถ์ ถังขยะเต็ม หรือ เปลี่ยนพานสัก  รับแขกใหม่"  เราสามารถแบ่งเบาได้
และในเมื่อทำแล้ว เราสบายใจเราก็ทำ พอทำแล้วคนอื่นเห็นอยากทำด้วยเราก็ยินดี :001:ถามว่าเริ่มยังไง ไปถึงกราบหลวงพี่แล้วหยิบไม้กวาด
ถังขยะ ที่ตักขยะ เดินไปบริเวณหน้าโบสถ์ แล้วจัดการกับ ขยะ และ ใบไม้แห้งนั่นแหละครับ เป็นการเริ่มต้นที่ดี เสร็จแล้วค่อยมานั่งรอสัก  สาธุ :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดมากครับท่านโยมเพชร เหลืออีกไม่กี่ตัวก็จะเต็มตำราหมูทองแดงวัดบางพระแล้วนะครับ
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับผม ยังไงก็ขอให้พบเจอแต่ความสุขความเจริญนะครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ matjaroen

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอโทษนะครับผมเป็นสมาชิกใหม่แต่สนใจการสักยันต์ของวัดบางพระ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างถ้าต้องการสักยันต์โปรดช่วยแนะนำด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษนะครับผมเป็นสมาชิกใหม่แต่สนใจการสักยันต์ของวัดบางพระ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างถ้าต้องการสักยันต์โปรดช่วยแนะนำด้วยครับ

เชิญกระทู้  *** สารบาญ : รวมกระทู้ที่น่าสนใจ ทุกหมวดหมู่ ***  ครับสำหรับสมาชิกใหม่

ตามลิ้งนี้ครับ>>> http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358.0

มีคำตอบมากมาย ตามที่ท่านอยากรู้ :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2553, 01:53:34 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ผมมีฝีเข็มหลวงพี่หนึ่งมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
นับถืบ  ท่านโยมเพชร จริงๆครับ  :053: :053: :053:

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของความกตัญญูกตเวที ที่ท่านปรนิบัติต่อท่านพระอาจารย์
หรือการเป็นลูกศิษย์ที่ดีที่ช่วยบำรุงรักษาความสะอาดรอบรอบบริเวณอาณาเขตวัดอาราม
และเรื่องของข้อมูลในการที่ท่านไปรับการสักมาในแต่ละครั้ง...ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่ดีมากเลยครับ

ขอขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและเรื่องราวดีดีอย่างนี้ที่ท่านนำมำให้รับทราบกันโดยทั่วไป...ขอขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เมื่อวานวันพฤหัส ผมก็ไปมาครับ สงสัยพลาดกันเลยไม่ได้เจอ พี่มาพร้อมกับคนที่ชื่อพี่ วี หรือครับ

• สัตตมะ
  • **
เมื่อวานวันพฤหัส ผมก็ไปมาครับ สงสัยพลาดกันเลยไม่ได้เจอ พี่มาพร้อมกับคนที่ชื่อพี่ วี หรือครับ

ผมไปวันพุธครับไม่ได้ไปวันพฤหัส ผมไม่ได้มาพร้อมใครหรอกครับ วันไหนว่างจากงาน หรืออยากทำบุญอยากสบายใจ ระลึกถึงครูบาอาจารย์ก็ไปครับ
ส่วนจะไปเจอพี่ๆน้องๆคนไหนบ้างนั้น ไม่อาจทราบล่วงหน้าได้ครับ อาจจะเป็นเหตุบังเอิญ หรือ ใจตรงกัน จึงมาเจอกันที่วัดนะครับ
ส่วนที่เห็น มีพี่ๆน้องๆหลายๆท่าน เข้ามาทักทาย พูดคุย หรือ ร่วมกันทำภารกิจต่างๆให้หลวงพี่นั้น เป็นเพียงศิษย์ร่วมอุดมการณ์ครับ
นับถือกัน พูดคุยกันถูกคอ ก็เลยคบกันไว้ และไม่ได้รู้จักกันมาก่อน หรือมาด้วยกัน ซึ่งตอนนี้ก็มีหลายท่าน 1ในนั้นก็มี พี่วี ที่ท่านถามถึงไงครับ แกขยันทำได้ทุกอย่างตามที่หลวงพี่ได้มอบหมาย คนประเภทนี้โยมเพชรนับถือ ก็เลยคบไว้ ก็เจอกันเกือบทุกอาทิตย์ครับ สาธุ
:001:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ต้องขอขอบคุณโยมเพชร สำหรับแบบอย่างที่ดีของลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น
ครั้งหนึ่งหลวงพี่แป๊วขอแรงผมกับเพื่อนๆให้ช่วยขึ้นไปเช็ดกระจกหน้าต่างบนศาลาใหญ่ครับไม่รู้กี่บานจำไม่ได้แล้วพอเช็ดเสร็จรู้สึกดีใจมากๆที่ได้ทำประโยชน์ให้กับวัดของเราครับต้องขอปรบมือให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาววัดบางพระทุกๆคนที่ได้เสียสละเวลาของตนเองเพื่อประโยชน์ของส่วนรวมครับ

:005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 2553, 06:09:54 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"