ผู้เขียน หัวข้อ: รลกวนถามนิดนึงครับ  (อ่าน 2264 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
รลกวนถามนิดนึงครับ
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2550, 01:03:20 »
ไม่ทราบว่าในเว็บนี้มีพี่ๆท่านใดอยู่จังหวัดนนทบุรีมั่งครับ
ผมเด็กนนท์ รายงานตัวครับ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: รลกวนถามนิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 07:19:00 »
ผมเด็กใหม่เหมือนกันคับ อยู่เชียงใหม่คับผม
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 08:20:52 »
ผมอยู่ปทุมครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2550, 06:05:46 »
ผมอยู่สนามบินน้ำครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2550, 07:51:25 »
อยู่แถวบางใหญ่? ...แวะมาทักทายกันได้นะ? ? :058:  อยู่แถววัดสาลิโขหรอ จ๊ะ

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2550, 10:15:04 »
ผมอยู่ หนองแขม กทม

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ค. 2550, 10:37:45 »
ผมอยู่แถวงามวงวานครับ ท่านพี่

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2550, 08:33:28 »
ผมอยู่พระราม2อ่านะ บ้านอยุ่กึ่งกลางของ3วัดเลยครับ   1วัดสิงห์[ใกล้สุด]  2 วัดกก[เดินไปก็ถึง] 3 วัดกำแพง[เดินไปก็ถึง]    เจอก็ทักกันบ้างนะครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 พ.ค. 2550, 12:14:01 »
เรียนนนท์หรือครับเนี่ย ผมก็จบนนท์เหมือนกัน ชกน.36

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕