ผู้เขียน หัวข้อ: ลองลงรูปหลังผมพี่คนนี้ให้ชมกันบ้างครับ  (อ่าน 2175 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
พี่คนนี้ได้หน้าเสือน้ำมันของหลวงพี่ที่หัวไหล่เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ(แต่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดู...ครับ)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
ลืมบอกไปครับหน้าเสือได้(ตรงหัวไหล่)จากหลวงพี่แป๊วครับ...ไว้วันหน้าจะเอารูปมาลงให้พี่น้องดูนะครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขอบคุณท่าน sid_watbangpra มากครับที่นำมาให้ชม

ขออนุญาตติชมครับ
พี่เขาได้ยันต์ครูครบแล้ว แถมเน้นสายบู๊ ทั้งนั้นเลยนะครับ ทั้งยันต์เสือคู่(ในปัจจุบันแจกฉพาะผู้ที่สักก่อนปี2550หรือเจ้าหน้าที่เสี่ยงภัย) ยันต์ปลาไหลยันต์หนุมาน และยันต์หมูทองแดง(บริเวณที่ตะกรุดบังไว้) และยันต์หน้าเสือน้ำมัน และ มียันต์กำแพงแก้วสารพัดนึกไว้กำกับควบคุมยันต์อื่นอีกด้วย จากการสังเกต พี่เค้าเดินทางหลายกุฏิ หากอยากให้เป็นเนื้อเดียวกัน ก็คงต้องล้อมอักขระให้เป็นรูปหน้าเสือ เพราะตอนนี้ขึ้นโครงร่างไว้แล้ว หากล้อมแล้วคงสวยหน้าดูชมทีเดียว ก็ยินดีกับพี่เขาด้วยนะครับ ใจเย็นๆไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เต็มครับ อีกหลายๆท่านคงอิจฉาน่าดู ที่มียันต์เสือคู่ไว้ติดกาย :002: :001:

ปล....ด้านซ้ายมือของรูป นั่นคือ รถเข็นขยะประจำตำแหน่งของโยมเพชร และ ใครๆอีกหลายคน เห็นแล้วอดนึกถึงบรรยากาศที่วัดไม่ได้ สงสัยคงต้องไปกราบขอความเมตตาหลวงพี่ท่านอีกแล้ว:002: :004:

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่าน sid_watbangpra มากครับที่นำมาให้ชม

ขออนุญาตติชมครับ
พี่เขาได้ยันต์ครูครบแล้ว แถมเน้นสายบู๊ ทั้งนั้นเลยนะครับ ทั้งยันต์เสือคู่(ในปัจจุบันแจกฉพาะผู้ที่สักก่อนปี2550หรือเจ้าหน้าที่เสี่ยงภัย) ยันต์ปลาไหลยันต์หนุมาน และยันต์หมูทองแดง(บริเวณที่ตะกรุดบังไว้) และยันต์หน้าเสือน้ำมัน และ มียันต์กำแพงแก้วสารพัดนึกไว้กำกับควบคุมยันต์อื่นอีกด้วย จากการสังเกต พี่เค้าเดินทางหลายกุฏิ หากอยากให้เป็นเนื้อเดียวกัน ก็คงต้องล้อมอักขระให้เป็นรูปหน้าเสือ เพราะตอนนี้ขึ้นโครงร่างไว้แล้ว หากล้อมแล้วคงสวยหน้าดูชมทีเดียว ก็ยินดีกับพี่เขาด้วยนะครับ ใจเย็นๆไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เต็มครับ อีกหลายๆท่านคงอิจฉาน่าดู ที่มียันต์เสือคู่ไว้ติดกาย :002: :001:

ปล....ด้านซ้ายมือของรูป นั่นคือ รถเข็นขยะประจำตำแหน่งของโยมเพชร และ ใครๆอีกหลายคน เห็นแล้วอดนึกถึงบรรยากาศที่วัดไม่ได้ สงสัยคงต้องไปกราบขอความเมตตาหลวงพี่ท่านอีกแล้ว:002: :004:

ผมก็เคยเข็๋นรถคันมา 2 ครั้ง แล้วครับท่านโยมเพชร รถเข็นนี้ อิอิ ขอบอกเลยครับ ว่าถังขยะ แต่ละถัง หนักมากครับ ถังเปล่าๆยังหนักเลย อิอิ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
น่าอิจฉาจริงๆครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยครับ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ความงดงามที่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ