ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเคยฝันแบบผมบ่อยไหมครับ  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พี่ๆเคยฝันแบบผมบ่อยไหมครับ
« เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 10:04:56 »
เรื่องมีอยู่ว่า ตัวผมเองก็เป็นศิษย์วัดบางพระคนหนึ่งแต่ผมมาทำงานอยู่ไกล
(สุราษฎร์ธานี)ก่อนมาผมฝันเห็นหลวงพี่นันท่านเรียกผมให้เข้าไปหาแล้ว
สักเสือครูให้ที่หลังตื่นมาผมก็สงสัยตัวเองว่าคิดมากไปหรือเปล่าเพราะใจก็
อยากไปสักอยู่แต่โอกาสไม่อำนวย หลังจากนั้นอีกหลายเดือนผมลืมความฝันนั้นไปแล้ว
ผมก็กลับมาฝันแบบเดิมอีกคือฝันเห็นหลวงพี่นันแล้วท่านก็สักเสือให้อีก
เลยกลับมาคิดว่าครั้งแรกเราคิดแต่เรื่องจะไปสักเลยเก็บไปฝันหรือเปล่า
แต่พอมาฝันแบบเดิมอีกก็คิดว่าน่าจะมีอะไรเกิดขึ้นกับผมหรือเปล่า
เคยอ่านเหตุการณ์แบบนี้ที่เกิดกับพี่คนอื่นๆแล้วเป็นลางบอกเหตุ
ก็เลยหวั่นๆว่าอะไรจะเกิดขึ้นน่ะครับ แต่ผมก็กราบหลวงพ่อเปิ่นประจำ
ให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองอยู่ครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: พี่ๆเคยฝันแบบผมบ่อยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 09:11:19 »
ทำฝันให้เป็นจริงเลยครับ :053: :053:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: พี่ๆเคยฝันแบบผมบ่อยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 10:23:08 »
อย่าไปกังวลอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะทำอะไรก็ขอให้มีสติอยู่ตลอดเวลาครับผม
เพราะผมคนหนึ่งแหละที่ฝันแบบนี้แล้วเหมือนท่านจะมาเตือน
หรือไม่ก็ช่วยจากหนักให้เป็นเบาได้ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 10:43:31 »
ในกรณีแบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมเหมือนกันครับ
ก็เป็นไปได้ครับว่าบางท่านอาจคิดว่าท่านมาเตือนรึเปล่า
แต่ผมไม่ได้คิดอย่างนั้นนะครับ :002:
 :054:ผมคิดว่าใจเราคิดถึงครูบาอาจาร์ยมากกว่าหรือว่าท่านอยากให้ลูกศิษย์มาหามากกว่า
เมื่อผมตื่นจากฝันถ้าหากมีเวลาว่างผมก็ดิ่งไปวัดเลยครับ :002: :002:

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 05:32:33 »
ขอบคุณมากครับ :002:
เดี๋ยวมีโอกาสวันขึ้นประชุมจะเข้าไปกราบท่านแน่นอนครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2553, 12:02:23 »
ผมเคยฝันเห็นแต่หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ ในฝันนั้นผมนอนเล่นอยู่ซักพักก็มีพระรูปหนึ่ง(หลวงปู่ศุข)มาจากไหนไม่ทราบ ตรงมาคร่อมที่ตัวผม ท่านก็ท่องมนต์แล้วก็เป่ามาที่ตัวผม จู่ๆลายยันต์ขึ้นมาเต็มตัวผมเลย ผมงงได้แต่มองท่านเห็นท่านยิ้มแล้วท่านก็ไป จนผมตื่นมาทบทวนความฝันแล้วตั้งมั่นว่าจะสักยันต์ตามที่ฝัน แต่ไม่รู้จะสักที่ไหนจึงได้มาฝากตัวเป็นศิษย์บางพระ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น