ผู้เขียน หัวข้อ: รับแม่พิมพาจากมือหลวงปู่อั๊บ เเต่ไม่ได้อธิฐานขออะไีัรเลย เป็นอะไรหรือไม่คะ  (อ่าน 3635 ครั้ง)

ออฟไลน์ streetdogs

• ทุติยะ
  • **
เราไม่รู้เลยค่ะ  ว่าต้อง อธิฐานขอพร   เราก็นั่งทำให้ตัวเองสงบ   เเต่กลับมาบ้าน  น้องบอกทำไมไม่อธิฐาน 

อย่างงี้  จะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ   เเล้วเราจะสมปรารถนา  หรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ถวายเหล้า ท่องคาถา 9 จบ แล้วบอกกล่าวอธิฐานขอพร ที่บ้านก็ได้ครับ

อธิฐานขอในสิ่งที่ไม่เกินกรรมนะครับ

ขอให้สมดังหมายครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2553, 10:44:19 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากๆ นะคะ

เเล้วถามอีกข้อค่ะ   ที่ถูกต้อง  เราควรอธิฐานระหว่างที่รับของจากมือพระ  ใช่ไหมคะ   เราไม่รู้มาก่อนเลยล่ะค่ะ  ข้อนี้ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อย่าคิดมากครับ
   ทำแบบที่ท่าน~เสน่ห์ack01~
แจ้งนะชอบแล้วครับ
 ว่าแต่คาถาได้ไปหรือยังครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณมากๆ นะคะ

เเล้วถามอีกข้อค่ะ   ที่ถูกต้อง  เราควรอธิฐานระหว่างที่รับของจากมือพระ  ใช่ไหมคะ   เราไม่รู้มาก่อนเลยล่ะค่ะ  ข้อนี้ 

ไม่ต้องก็ได้ครับ แค่ตั้งใจน้อมรับวัตถุมงคลมาบูชาก็พอครับ

เวลาที่สวดมนต์ท่องคาถาบูชาวัตถุมงคลที่ได้รับมา

ก็ระลึกถึงหลวงพ่อ พระอาจารย์ ครูบาอาจารย์ที่เราบูชาวัตถุมงคลมา

แล้วอธิฐานขอเอาตอนนั้นก็ได้ครับ :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอให้สมหวังกับสิ่งที่ตั้งใจไว้นะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่อั๊บอาการของท่านไม่ค่อยมีแรงนะครับร่างกายท่านเริ่มไม่ค่อยไหวแล้วครับสงสารท่านด้วยนะครับ
วัตถุมงคลของท่านได้ปลุกเสกแล้วแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2553, 12:59:57 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากค่ะ  ทุกๆ คน   

ตอนเราไปหาหลวงปู่อั๊บ  ท่านยิ้มเเย้มเเจ่มใจ   พูดคุยได้ค่ะ   เราดีใจมากๆ  โชคดีมากๆ ค่ะ   เราระลึกถึุงหลวงปู่  ตลอดเวลาค่ะ    :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เคยไปวัดท้องไทรอยู่หนึ่งครั้งครับ แต่ไม่ได้เข้าไปกราบหลวงปู่ ได้แต่ไหว้แม่พิมพา องค์ใหญ่และดูวัตถุมงคลหน้ากุฏิหลวงปู่ครับ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ และขอบคุณพี่เอ็กซ์ ที่ให้ความกระจ่างด้วยครับ    

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ท่องนโม3จบ อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท 9จบ ถวายเหล้าขาว แล้วแม่นางพิมจะช่วยเหลือครับ(แต่ก็คงไม่เกินกรรมอย่างที่เอ๊กซ์ว่ามาครับ)

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
รูปหิ้งแม่นางพิมที่บ้านครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณทุกท่านมากมายครับ
สำหรับคำตอบ
    ท่านderbyrock
ก็ไม่ธรรมดา
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล. เรียนท่านเจ้าของกระทู้ ถ้ามีอะไรเหลือบ่ากว่าแรง
ธูปหนึ่งดอก ระลึกถึงแม่นางพิม และบารมีหลวงปู่อั๊บ ครับ