ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือหลวงพี่พัน  (อ่าน 3737 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
หน้าเสือหลวงพี่พัน
« เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:07:57 »
น้ำหนักเข็มที่จดจำ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: หน้าเสือหลวงพี่พัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:09:49 »
หน้าเสือ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:11:05 »
คมเจ็บที่ต้องจำ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:12:42 »
อาจารย์ที่เคารพ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:22:42 »
พุดถึงน้ำหนักเข็มที่ทิ่มแทงลงบนผิวหนังของอาจารย์พันแล้วละก็ บอกเลยว่าสุดๆสักเสร็จไข้ขึ้น แต่ก็ต้องทนเพราะอยากได้จริงๆ พูดถึงความขลังแล้วไม่ต้องบรรยาย ได้ขึ้นชื่อว่าขึ้นคาเข็ม มิหนำซ้ำประสบการณ์ที่พบเจอกับลูกศิษนั้นมีมากมาย เพื่อนๆผมจากหน่วย EOD หรือหน่วยเก็บกู้ระเบิดมาฝากตัวเป็นศิษเกือบทั้งสิ้น เพราะเขาจำเป็นต้องใช้มันเป็นงานเสี่ยง ยิ่งเห็นพี่ๆที่มาสักกับอาจารย์พัน ถอดชนวนระเบิดแต่ผิดพลาดระเบิดใส่หามส่งโรงพยาบาล แต่หาบาดแผลไม่มีเลยนี่ข้อพิสูจน์ว่า สายบางพระเรานั้นหาที่ไหนจะเทียบเท่าอีกแล้ว

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 09:57:35 »
ผมก็มีวาสนาได้มาเพียงยันต์เดียว แม่ทัพ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 10:11:15 »
อาจารย์ท่านเป็นเพชรเม็ดงามรูปหนึ่ง จากอาจารย์หลายๆท่านสายพระเวทย์วัดบางพระ
ลุงก็เป็นคนหนึ่งที่ได้รับเมตตาสักกับอาจารย์พันเป็นเวลายาวนานเช่นกันจากน้ำมันมาสู่หมึก
ประสบการณ์แน่นอน ถ้าจะสักใครใกล้นครปฐมไปวัดบางพระ ใกล้อ่างทองไปวัดโคปูนครับ
ความเหมือนที่ไม่แตกต่างครับ...........................ลุงต้อ..............

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 11:32:43 »
ท่านเป็นสมณะเราก็เรียกท่านพระอาจารย์จะดีกว่าไหมครับ หัวเสือกับงบน้ำอ้อยนี่ท่านย้ำให้หรือยังไงครับ สวยงามเข้มขลังจริงๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 06:24:58 »
สวยคมดีครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 11:34:56 »
ล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ตระกรุด5ดอก มีเพียงชิ้นเดียวกว่าจะได้

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 11:36:29 »
ตระกรุดดอกเดียวก็เหลือน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 11:49:09 »
วันนี้ผมได้มีโอกาสไปกราบนมัสการพระอาจารย์พัน แห่งวัดโคปูนท่านได้เมตตาสร้างล็อกเก็ตพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นเพื่อนำรายได้ช่วยเหลือเด็กนักเรียนทีด้อยโอกาส เข้าพิธีปลุกเสกเรียบร้อย เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตอนนี้เหลือน้อยครับ ผมจำไม่ผิดตระกรุด1ดอกรูปไข่ เหลือประมาณ ไม่ถึง10อัน ทำบุญ299บาท แต่ล็อกเก็ตที่เป็นสี่เหลี่ยมมีรูปหลวงพ่อเปิ่นกับหน้าเสือพอเหลือบ้างครับ ส่วนตระกรุด5ดอกมีเพียงดอกเดียวเท่านั้น ผมก็ได้มีวาสนาได้ครอบครองล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นนี้ เพราะหาไม่ได้ครับตระกรุด5ดอกใครมีโอกาสก็รีบๆนะครับที่วัดโคปูน เหลือน้อยแล้วที่สำคัญมวลสารดีพิธีก็เยี่ยม ผมก็นำสิ่งดีๆมาเล่าให้ฟัง ผมก็จะแขวนวัตถุมงคลล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ลงไปปราบโจรใต้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2553, 01:05:13 »
ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยแคล้วคลาดทุกสถานการณ์ครับผม
รั้วของชาติ ในวันที่เรานอนหลับสบายเขาเหล่านั้นแหละครับที่
ยังดูแลเราอยู่
ป.ล.ว่าแต่พี่ไปปราบโจร จ.ไหนอะครับ พอดีผมก็ไปเที่ยวบ้านเพื่อนบ่อยเหมือนกัน
แต่อยู่ในตลาด สายบุรีครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 12:43:39 »
ในที่สุด .. ก็มีโอกาสไปกราบหลวงพี่พันครับ ท่านใจดีมากๆ  :054: :054: :054:
เลยจัดไปสองพานครับ (ไม่ค่อยมีที่จะลงแล้ว)
.. ก่อนกลับท่านยังเมตตาเป่าครอบให้อีกต่างหาก .. ว่างๆคงต้องไปอีกแน่นอนครับ ..

น้ำมันครับ .. สักวัดบางพระมาจนเต็มตัว เพิ่งสมใจได้เก้ายอด ก็คราวนี้แหละครับ  :016:

เอฟโฟร์ ครับ หลวงพี่เมตตาจัด layout ให้ที่แขน

ป.ล.
ได้ล็อกเก็ตมาเหมือนกันครับ .. มวลสารดี พิธีเยี่ยมครับ ...
ป.ล.2
น้องหมาก็น่ารักทุกตัวครับ ... อย่าลืมซื้ออะไรไปฝากพวกมันด้วยครับ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2553, 12:44:43 โดย PYT »
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 10:04:48 »
ท่าทางท่านจะทิ่มแรงน่าดูเลยน่ะครับนั้นลายเส้นสวยครับ