ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่พรหม กริ่งเกษาทีผมสะสม  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

หลวงปู่พรหม กริ่งเกษาที่ผมเคยนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันตอนนี้ผมนำไปเลี่ยมและนำจีวรและผ้าขาวม้าที่หลวงปู่เมตตาให้มาตอนเด็กๆนำมาใส่กรอบเงินชุบทองคำขาวเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ช่างคนเดิมที่เลี่ยมหลวงพ่อเปิ่นให้ ใจเย็นมากๆ จึงอยากนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกชมกันครับ ศึกษาและสะสมครับ

องค์นี้เป็นเนื้อเงินครับด้านหน้าใต้ฐานหลวงปู่จะเห็นผ้าขาวม้าครับ

ด้านหลังใต้ฐานหลวงปู่จะเป็นจีวรครับ

ด้านหน้าและด้านหลัง หลังจากใส่กรอบแล้ว

หลวงปู่เนื้อเงินและทองเหลืองที่ผมพยายามหาสะสมไว้ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ไม่ว่าพระเกจิอาจารย์ท่านใด หลวงปู่หลวงพ่อรุ่นไหนๆ ขอให้จิตใจเรามีศรัทธา ผมว่าเหมือนกันหมดครับ  พุทธคุณไม่ได้อยู่ที่ราคา ขอให้เรามีจิตใจศรัทธาแค่นั้นพอครับ  พยายามอย่าวิ่งตามกระแส  ศึกษาให้ดีก่อนสะสมนะครับ ด้วยรักและห่วงใยครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: หลวงปู่พรหม กริ่งเกษาทีผมสะสม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2553, 04:25:45 »
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่พรหม กริ่งเกษาทีผมสะสม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 09:34:20 »
สวยๆทุกองค์เลยครับพี่

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 11:22:41 »
 :016:ใช่ครับเอาศรัทธาเป็นที่ตั้ง [/color]:015:อย่าตามกระแสเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2553, 11:23:03 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 11:56:15 »
ขอบคุณมากครับ