ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 1124 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 12:21:45 »
รบกวนพี่ๆๆ ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยค่ะ ได้มาจากโต๊ะพระของพ่อค่ะ
ไม่รู้แท้ หรือ ปลอมค่ะ ต้องบอกก่อนพ่อรุ้งไม่ได้เป็นนักสะสมพระนะค่ะ พ่อจะเก็บพระทุกองค์ที่ได้มาค่ะ แท้ไม่แท้ไม่สนค่ะ

รุ้งอยากทราบว่าถ้ารุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรค่ะ แท้ ปลอมดูอย่างไรค่ะ

มือใหม่มากค่ะ ขอบคุณค่ะ

และ

และ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยค่ะ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ dream

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 12:40:21 »
รูปไม่ขึ้นครับ หรือว่าเครื่องผมจะดูไม่ได้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 12:49:52 »
เดี๋ยวรอพวกพี่ๆเข้ามาฟันธงครับ  :005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2553, 12:50:44 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 03:15:36 »
ปลอม เหรียญปี 19/20/21/25/28 ดีกว่า ราคาแพง
ของ k_r_u_n_g ไม่ปลอมแน่
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 09:12:27 »
ส่วนใหญ่ แทบทุกวัดเขาจะสนใจรุ่นแรกกับรุ่นที่ปั่นราคาครับ แต่ถ้าคนในจริงๆ รุ่นไหนที่ทันหลวงปู่ รุ่นนั้น คือๆกัน
แล้วก็ (ถึงปลอมแต่ถ้าหลวงปู่เปิ่นจารให้ก็ถือว่าเป้นพระหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันครับ)
เชื่อว่าท่านคงรู้แล้ว

ครูรักษาครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็