ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ก๊อง ลูกศิษย์พระอาจารย์ต้อย เลิกสักแล้วหรอครับ  (อ่าน 1932 ครั้ง)

ออฟไลน์ teefp10

• ตติยะ
เช้าวันนี้ ผมไปที่วัดมาครับ แล้วกำลังจะขึ้นไปสักกับหลวงพี่ก๊อง แต่คนขายของไหว้ครู หน้ากุฏิบอกว่า หลวงพี่ท่านไม่สักแล้ว ท่านจะสึก กลับไปอยู่บ้านแล้วครับ มีพี่ๆท่านใด รู้ข้อมูลเพิ่มเติมบ้างมั๊ยครับ...?

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพี่ต้อยจริงรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ หลวงพี่ก๊องท่านบวชแล้วก็ช่วยหลวงพี่ต้อยท่าน สักยันต์ ที่กุฎิเพราะว่า

ช่วงระยะหลังหลวงพี่ต้อยท่านสุขภาพไม่ค่อยดี ตามที่แจ้งข่าวสารไปก่อนหน้านี้

และท่านมีความจำเป็นที่จะต้องลาสิกขาไป อาจจะด้วยเหตุผลส่วนตัวหรือเหตุผลอื่นใด

ก็ขอให้ลูกศิษย์วัดบางพระทุกคนพึงระลึกไว้ว่า ไม่ว่าจะไปสักยันต์กับหลวงพี่ท่านใด

อาจารย์ฆราวาสคนไหนที่อยู่ในวัด ขอเพียงให้เคารพและยึดมั่นใน หลวงปู่เปิ่น

เพียงหนึ่งเดียว เท่านั้นก็เพียงพอแล้ว
ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2553, 09:15:05 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อยากรู้ลองสอบถาม ท่านพระอาจารย์ด้วยตัวคุณเองเลยซิครับ :015:
อาจจะได้คำตอบที่คุณพึงพอใจ ดีกว่ามาถามในเว็บบอร์ด :015:
:114: ขอบคุณ :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
ศิษย์น้อมรำลึกถึงครูบาอาจารย์เสมอ กราบนมัสการค่ะพระอาจารย์

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
เรื่องนี้เคยมีคนถามแล้วนะครับ
แล้วอาจารย์เองก็เคยพูดหลายหนแล้วครับ
เรื่องสึกอาจารย์จะสึกจริงครับ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
ต้องรอจนกว่าอาจารย์ต้อยจะแข็งแรงก่อนครับ
เพราะอาจารย์ต้อยยังไม่ให้สึกแต่ให้อยู่ช่วยก่อน
น่าจะอีกสักพักนะครับ...
ปล.อาจารย์เคยบ่นๆนะครับ ว่าในเว็บ
ชอบเอาเรื่องนี้ไปพูดกันผิดๆ
ยังไงถามอาจารย์โดยตรงดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2553, 03:13:16 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวานไปผมยังเห็นท่านสักอยู่ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เรื่องส่วนตัว โปรดเรียนถามส่วนตัว เลยครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ