ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการพระอาจารย์ต้อยค่ะ  (อ่าน 1340 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามอาการพระอาจารย์ต้อยค่ะ มิทราบว่าท่านเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
พอดีวันอาทิตย์ 26 นี้จะไปวัดค่ะ จะเข้าเยื่ยมได้หรือเปล่าค่ะ และท่านอยู่กุฏิไหนหรอค่ะ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามอาการพระอาจารย์ต้อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 01:21:54 »
ตกลงว่าได้เข้ากราบเยี่ยมอาจารย์ต้อยรึป่าวครับ
แต่ผมเองได้ไปกราบท่านเมื่อ 16 ธ.ค. 53
โดยรวมดูแล้วอาจารย์แข็งแรงขึ้น ทำอะไร
ได้ว่องไวเหมือนเดิม แต่ไม่ได้สอบถามอาการครับ
เพราะวันนั้นอาจารย์มีธุระคุยกับอาจารย์ติ่ง
แต่ก็ได้กราบและถวายปัจจัยไปหน่อยนึงครับ
รบกวนถ้าได้ไปกราบเยี่ยมท่าน ช่วย Update
อาการด้วยนะครับ ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามอาการพระอาจารย์ต้อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 01:47:31 »
ตกลงว่าได้เข้ากราบเยี่ยมอาจารย์ต้อยรึป่าวครับ
แต่ผมเองได้ไปกราบท่านเมื่อ 16 ธ.ค. 53
โดยรวมดูแล้วอาจารย์แข็งแรงขึ้น ทำอะไร
ได้ว่องไวเหมือนเดิม แต่ไม่ได้สอบถามอาการครับ
เพราะวันนั้นอาจารย์มีธุระคุยกับอาจารย์ติ่ง
แต่ก็ได้กราบและถวายปัจจัยไปหน่อยนึงครับ
รบกวนถ้าได้ไปกราบเยี่ยมท่าน ช่วย Update
อาการด้วยนะครับ ....ขอบคุณครับ

ไม่ได้เข้าเยื่ยมค่ะ ถามพี่ๆๆ แถวกุฏิบอกว่างดเยื่ยมค่ะ
แต่ก็ได้เรียนถามกับหลวงพี่ก๊อง ท่านบอกว่าหลวงพี่ต้อยอาการดีขึ้นตามลำดับค่ะ ตอนเช้าหลวงพี่ต้อยจะเดินออกกำลังกายทุกวันค่ะ

ขอบุญบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองหลวงพี่ต้อยค่ะ

ออฟไลน์ dragon028

• การยอมจำนนบางครั้งก็จะเป็นหนทางที่ดีที่สุดที่จะนำไปสู่ความสำเร็จ
  • ทุติยะ
  • **
  • Yielding is sometimes the best way of succeeding.
    • MSN Messenger - pkapong@hotmail.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 08:08:12 »
 :004: ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงครับ
[shake]dragon028[/shake]

ออฟไลน์ bpspeed

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 10:46:52 »
วันนี้ได้มีโอกาสไปเยี่ยมหลวงพี่มาครับ หลังฉันเพลอาการโดยรวมดีขึ้นมากนะครับหน้าตาแจ่มใสมาก
ผลค้างเคียงจากการได้รับยาของแพทย์มีน้อยมาก แค่มืนงงเล็กน้อยครับ แต่ถ้าเข้าเยี่ยมแนะนำช่วงเช้าครับกับหลังฉันเพลครับน่าจะสะดวกหลวงพี่ที่สุด สุดท้ายนี้ของให้พี่น้องทุกๆคนสุขภาพแข็งแรงโชคดีปีใหม่และเพิ่มพูลด้วยสติปัญญาครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 11:42:25 »
ขอบคุณมากครับที่มาอัพเดตอาการของพระอาจารย์ต้อยให้ได้ทราบกัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง