ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่แล้ว ... สมาชิกชาวเวปบางพระไป...ไหว้พระที่ไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 2909 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  ปีใหม่นี้สมาชิกชาวเวปวัดบางพระไปไหว้พระที่ไหนกันบางครับ ... ผมไป

1.วัดช้างให้ ปัตตานี
2.วัดศรีมหาโพธิ์ ปัตตานี
3.วัดห้วยเงาะ  ปัตตานี
4.วัดตุยง ปัตตานี
5.วัดยางแดง (พระยายเขียด) ปัตตานี

ผมไปไหว้พระช่วงปีใหม่ประมาณนี้หล่ะครับ  อาจจะมีเปลี่ยนแปลงบ้างครับ

ขอบคุณครับ  :058:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปวัดบางพระครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันที่ 30 นี้ ตั้งใจจะไปขอความเมตตาที่วัดบางพระอีกเช่นเคย ครับ  หากไม่ติดภาระกิจใดๆ
หลังจากที่ห่างไปร่วม 2 เดือน ( หล่ะมั่ง )  :002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไม่ว่าใครจะไปวัดใหนอย่างไร หรือเดินทางปแห่งหนตำบลใดก็ตาม
กระผมก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
ปีใหม่นี้ไม่ว่าจะทำอะไรก็แล้วแต่ก็ขอให้มีสติเอาไว้ อย่าทำอะไรที่มันเกินเลยเกินไป
และก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับวันหยุดยาวปีใหม่นี้นะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมจะไปวัดบางพระไปกราบหลวงพี่แป๊วครับ :054:

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
วันนี้ไป วัดห้วยเงาะ กับ วัดยางแดง มาแล้วครับ ไม่ลืมบูชาวัตถุมงคลกลับมาบูชาครับ

2 ภาพแรก พระยายเขียด ปี 05 (พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ เสกเดี่ยว ) พิมพ์กลางชะรูด กับ พิมพ์ซุ้มกอใหญ่ ครับ  ตรงกลางตะกรุดพ่อท่านวัดยางแดง  ด้านในบรรจุมวลสารอันเป็นมงคล

หลวงปู่ทวดผงพลอย 7 ไตรมาส  ปี 39 วัดห้วยเงาะ  หลวงปู่ทวดบัวรอบ ปี 53 วัดห้วยเงาะ  ตะกรุดนิมิตฯ วัดห้วยเงาะ  หลวงปู่ทวด ที่ขึ้นชื่อที่สุดของวัดห้วยเงาะ คือ หลวงปู่ทวดหลังทับทิมแดง 7 ไตรมาส ปี39 กับ หลวงปู่ทวผงพลอย 7 ไตรมาส ปี 39 นี้หล่ะครับส่วนใหญ่ คนพื้นที่ กับ ชาวมาเลย์เซีย  เก็บกันหมด  วันนี้ได้มาถือว่าฟลุ๊คมากครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ
ของผมวางทริปกับพ่อแม่ว่าจะขับรถจากสงขลาไปกรุงเทพ
อาจได้มีโอกาศเข้าไปวัดบางพระไปกราบสังขารหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ผม กำลัง ดูงบ และ ศรัทธา อยู่  จะไปวัดบางพระ
เพื่อที่จะไปรับเข็ม จากหลวงพี่...
หลวงพี่ที่วัดท่านไหนดีครับ ท่านไหนที่ว่าง บ้างครับในช่วงปีใหม่
แล้วไปถึงเราจะได้สัก มัยครับ(จะไปแล้วกลับบ้านนะครับ)
ไม่มีใครดูบ้าน นะครับ (จะได้ไปไม่นี้) :075:
สาธุๆ...

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอตอบท่าน tung นะครับ สักได้ทุกพระอาจารย์ครับ ทุกท่านดีหมดครับ
 ควรไปเช้าๆนะครับ คนยังไม่ค่อยเยอะครับ ได้สักแน่นอนครับ 

ยินดีต้อนรับท่าน tung ที่มาเป็นสมาชิกชาวบางพระด้วยกันครับ

• จตุตถะ
ขอตอบท่าน tung นะครับ สักได้ทุกพระอาจารย์ครับ ทุกท่านดีหมดครับ
 ควรไปเช้าๆนะครับ คนยังไม่ค่อยเยอะครับ ได้สักแน่นอนครับ 

ยินดีต้อนรับท่าน tung ที่มาเป็นสมาชิกชาวบางพระด้วยกันครับ
ไปถึง ที่วัด ก็น่า จะประมาณ เที่ยง ไม่ก็บ่ายโมง (ไม่เคยไปที่วัดต้องศึกษาหาเส้นทางอีกเป็นครั้งแรก)
แล้ว ผมจะนอน ค้าง ที่วัดได้ไม่ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วัดไร่ขิง

วัดบางพระ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปวัดบางพระครับ ไปขอความเมตตาจากพระอาจารย์

• จตุตถะ
ไปมาแล้วครับที่วัดบางพระ ได้รับเข็มมาเรียบร้อยแล้วครับ และสวดมนต์ข้ามปีด้วย
"ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วครับ"
พี่ๆที่วัดเป็นกันเองมากๆครับ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ได้ไปบวชเนขัมมะถือ ศึล 8 เป็นเวลา 3 วันค่ะ ไปวันที่ 31 ธ.ค.53 พึ่งกลับมาวันนี้ค่ะ 2 ม.ค.54  ค่ะ คนเยอะมากค่ะ มีการสวดมนต์ข้ามปีนั่งเนสันชิก

ฟังธรรมเทศนาจากพระสงฆ์ที่เพิ่มเดินทางกลับมาจากการไปธรรมะยาตราเป็นจำนวน 80 รูป ใช้เวลา 1 เดือนใ่นการเดินทางค่ะ โดยมีหลวงพ่อสนอง

เจ้าอาวาสวัดสังฆทานนำคณะสงฆ์ค่ะ และที่วัดได้มีการจัำดสร้างพระพุทธรูปซึ่งสร้างจากทองคำแท้ ใช้ทองคำจำนวน 39 บาทค่ะ มีผู้มีจิตศรัทธาบริจาค

ทองคำเพื่ิอนำไปสร้างแล้ว ใกล้ครบตามจำนวนแล้วค่่ะ ที่วัดมีงานบุญมากมายค่ะ โดยมีการบริจาคเพื่ิอร่วมเป็นเจ้าภาพให้พระสงฆ์ 80 รูปได้เดินทาง

ไปธรรมะยาตราที่ประเทศอินเดียค่ะ มีค่าใช้จ่าย รูปละ 35,000 บาท โดยได้แล้ว จำนวน 6 รูปค่ะ และได้มีผู้ใจบุญถวายปัจจัยให้กับทางวัด จำนวน

เงิน สามล้านบาทพร้อมทองคำอีก 2 บาทค่ะ  ถ้าอยากร่วมบริจาคบุญกับทางวัดก็ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ  .............  แจ้งบุญมาให้ทราบค่ะ

วันหลังจะนำภาพมาลงน่ะค่ะ  สวัสดีวันปีใหม่ค่ะ  ..... :090: :090: :090: :090:

ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ได้ไปกราบสังขาร หลวงพ่อด่วน วัดวารีบรรพต(วัดบางนอน)
เกจิดังของจังหวัดระนอง..ที่สังขารท่านไม่เน่าไม่เปื่อย.ไฟไม่ไหม้.. :054:

พม่าทั้งคัน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2554, 09:02:15 โดย big tod »

ออฟไลน์ or_doraemon

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีปีใหม่ 2554 ค่ะ ปีใหม่นี้ได้พาแม่ไปเที่ยวกันมาที่จ.นครปฐม ไปวัดบางพระมาค่ะ ไปลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ทั้งแม่ลูกเลย และก็ไม่ลืมแวะนำของมงคลติดตัวมาด้วย เสร็จแล้วก็ไปวัดลำพญา ซื้อของกินนิดหน่อย ลงท้ายที่วัดบางปลาค่ะ ไหว้พระทั้ง 7 องค์ อิ่มบุญกันถ้วนหน้าค่ะ